Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

phuongkrt

Member
Ðề: Re: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Thực ra em mới bước chân vào HD, con đường HD của em ở phía trước, ngắm ngía thì thấy RX6 vừa tầm mà con mắt rất ưng. E hay nghe nhạc trữ tình Lệ Quyên, Trường Vũ, Mai Thiên Vân, Thúy Nga,Acoustic... thỉnh thoảng làm tý nonstop vì e còn trẻ mà (cái này thứ yếu thôi). E nghe nhạc rất thích loa mang tính chi tiết rõ ràng, thấy các bác dùng RX6 nhận xét thấy phù hợp. Các bác cho ý kiến để e thấy tự tin với em RX6 này với. Các bác cho e hỏi luôn sau này em xem phim với HT RXC+RXFX+Sub (MA hết cho đồng bộ) thì Rec nào hay ạ? E thấy tây nó hay chơi Onkyo hoặc Pi? Giá e đầu tư chắc tầm đôi loa RX6 ạ!~O) Em chân thành cảm ơn các bác

RX6 về hình thức đẹp, không quá khó để phối ghép, âm thanh nhẹ nhàng, âm hình tốt, tuy nhiên bass hơi nhẹ, thể loại nhạc của bác nên cần một chút bass sâu, nghe sẽ hay hơn. Để nghe nhạc vàng, bác thử tìm mấy dòng JBL xem. Nói cho cùng, bác nên đi nghe thực tế và để cho tai mình tự nhận xét. Mọi tư vấn chỉ có thể giúp bác có thêm nhiều thông tin, còn quan trọng nhất vẫn cảm nhận cá nhân của bác, mỗi người mỗi ý mà. Thân

hoangminhhien

Well-Known Member

RX6 về hình thức đẹp, không quá khó để phối ghép, âm thanh nhẹ nhàng, âm hình tốt, tuy nhiên bass hơi nhẹ, thể loại nhạc của bác nên cần một chút bass sâu, nghe sẽ hay hơn. Để nghe nhạc vàng, bác thử tìm mấy dòng JBL xem. Nói cho cùng, bác nên đi nghe thực tế và để cho tai mình tự nhận xét. Mọi tư vấn chỉ có thể giúp bác có thêm nhiều thông tin, còn quan trọng nhất vẫn cảm nhận cá nhân của bác, mỗi người mỗi ý mà. Thân
Em nhất trí với bác, bình chọn hay nhất rất khó. Mỗi loa đều có ưu, nhược điểm riêng, còn về cảm nhận của mỗi người thì 10 người 10 ý. Em cũng thay loa liên tục mà chưa thấy đôi nào là nhất cả.

taitrau2012

Em đoán bác chủ Thớt đang có nhu cầu tậu đôi loa dành nghe nhạc vàng với mức phí 20 tr đổ lại. Em cũng đoán giờ này chắc bác cũng hoa mắt, ù tai vì đã có vài chục ý kiến theo đa phương, đa hướng O:)

gvnth

Active Member
Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Mấy bác nghe mấy đồng chí phán RX6+ Audiolab là hay nhất, thiên hạ ùn ùn mua theo, mình biết có thời điểm Audiolab cháy hàng, nghe ghép kiểu này bass không yếu mới lạ, bác nào HN qua nhà mình nghe thử xem bass của RX6 "yếu" cỡ nào...

pioneer700

Mỗi người một ghu bác ơi nên có nhiều ý kiến đó bác và thực sự khó mà chọn ra cái nhất được. Em thấy AR2AX ( Bánh bò), Pioneer CS 99a; Electro Voice Wolverine, Bozak LS400... em cho là những cặp loa hay trong tấm 20 triệu đổ lại để chơi nhạc vàng. Mỗi loa một vẻ riêng nếu được phối ghép tốt.

Nhưng em lại thấy tiêu chí là dưới 20 triệu, e là CS 99A phải trên 20 rồi

taitrau2012

Nhưng em lại thấy tiêu chí là dưới 20 triệu, e là CS 99A phải trên 20 rồi
Vâng phần lớn CS 99A đều đang được người bán rao với giá > 20 triệu, đẹp long lanh. Tuy nhiên đã là hàng 2nd, với mức 20tr vẫn có thể săn được em 99a nguyên bản, nhưng mặt mũi thì nhan sắc kém hơn ạ

phuanh004

Active Member

Em đoán bác chủ Thớt đang có nhu cầu tậu đôi loa dành nghe nhạc vàng với mức phí 20 tr đổ lại. Em cũng đoán giờ này chắc bác cũng hoa mắt, ù tai vì đã có vài chục ý kiến theo đa phương, đa hướng O:)

E lập 2pic chỉ để các bác chia sẻ thôi chứ ý định thì đi kiếm chỗ thử chứ thế này thì choáng thật ^^

kieuduc

Member
Re: Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Mấy bác nghe mấy đồng chí phán RX6+ Audiolab là hay nhất, thiên hạ ùn ùn mua theo, mình biết có thời điểm Audiolab cháy hàng, nghe ghép kiểu này bass không yếu mới lạ, bác nào HN qua nhà mình nghe thử xem bass của RX6 "yếu" cỡ nào...
E nhớ k nhầm thì bác đang xài RX6 đúng k ạ? Thực ra mình sử dụng rồi thì mới biết, chứ mình nghe người khác nói mình hay bị ám thị lắm. Bác có lòng tốt cho e thẩm du à nhầm thẩm âm ké được k ạ :)

gvnth

Active Member

Nhà mình luân rộng của đón anh em yêu nhạc, có không dưới 10 anh em trên này qua nhà giao lưu rồi. Đúng là cứ phải nghe mới biết, hôm mình vác con audiolab 8000a về nghe thử, thấy chất rất bình thường (nói như 1 bác đã dùng MA+ Audiolab trên này là kém cả 3 dải). Có nhiều chiêu PR lắm bác ạ. Mình vừa cho đi bộ pre-pow Rotel, đang đánh với đèn, cả 2 bộ này đều hay hơn Audiolab8000a đấy là theo tai của mình

trangchodom

Well-Known Member

RX6 không nghe dance, DJ được đâu. Bác muốn nghe dạng nhạc này thì kiếm mấy con Jamo hoặc JBL sẽ phù hợp hơn
Bác nói cụ thể dòng jamo nào và JBL nào phù hợp dance và Dj được không bác.

lmcuong4u

Active Member

Nhà mình luân rộng của đón anh em yêu nhạc, có không dưới 10 anh em trên này qua nhà giao lưu rồi. Đúng là cứ phải nghe mới biết, hôm mình vác con audiolab 8000a về nghe thử, thấy chất rất bình thường (nói như 1 bác đã dùng MA+ Audiolab trên này là kém cả 3 dải). Có nhiều chiêu PR lắm bác ạ. Mình vừa cho đi bộ pre-pow Rotel, đang đánh với đèn, cả 2 bộ này đều hay hơn Audiolab8000a đấy là theo tai của mình

Bác chi tiết hơn tí được k ạ? Bác dùng CD & Amp gì?
Mình cũng đang dùng RX6 với Audiolab, chất âm nhẹ nhàng, dễ nghe, bass đúng là hơi kém.

daovancua

Well-Known Member

Bác nói thêm cho em biết infinity kappa 7 ghép với ampli gì + cdp gì mà cho chất âm vuợt quá tầm tiền vậy bác?. Thank

Prepow onkyo P304&M504, sony 337esd, dây loa Cardas Goldon Reference, dây tín hiệu Monster Interlink 400 MKII.

hoangtq

Well-Known Member
Các cụ cứ bàn tán thế này thì loa lại lên giá mấy thôi, theo em thì nên bàn là loa nào 15-20 củ mà nghe dở :))

taitrau2012

Các cụ cứ bàn tán thế này thì loa lại lên giá mấy thôi, theo em thì nên bàn là loa nào 15-20 củ mà nghe dở :))
Khen thì dễ bác ơi, chê mà chỉ ra đích xác loa dở, đụng trúng mấy cụ họ Fan hoặc mấy bác sales đang buôn chủ yếu loại này thì chắc gạch ngói đủ xây trường học, bệnh xá

phuanh004

Active Member

Khen thì dễ bác ơi, chê mà chỉ ra đích xác loa dở, đụng trúng mấy cụ họ Fan hoặc mấy bác sales đang buôn chủ yếu loại này thì chắc gạch ngói đủ xây trường học, bệnh xá

chắc nhà nước biết ơn cho công cuocj góp gạch xây dựng TS , HS của bác ấy lắm :D

Dinasour76

Nếu có ý định còn đổi chác nâng cấp (hầu hết anh em khi mua ai cũng lăn tăn chuyện này :D) thì bác cứ tương mấy thương hiệu quen thuộc như JBL (dòng Lancer, 4312, 4311, hoặc L100), B&W, Pioneer, Kef, AR.....
Riêng em vì gu nghe già (Ballad, Vocal, Jaz... thỉnh thoảng thêm tí giao hưởng và sến) thì em dùng Klispch Heresy I với pre-pow đèn. tổng giá cả bộ loa + pre + pow của em chưa tới 20 củ.

cuongcvt

Nếu có ý định còn đổi chác nâng cấp (hầu hết anh em khi mua ai cũng lăn tăn chuyện này :D) thì bác cứ tương mấy thương hiệu quen thuộc như JBL (dòng Lancer, 4312, 4311, hoặc L100), B&W, Pioneer, Kef, AR.....
Riêng em vì gu nghe già (Ballad, Vocal, Jaz... thỉnh thoảng thêm tí giao hưởng và sến) thì em dùng Klispch Heresy I với pre-pow đèn. tổng giá cả bộ loa + pre + pow của em chưa tới 20 củ.

bộ của bạn mua ở đâu vậy? giá ngon thế

Bên trên