Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

yulao

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

vote cho bác nè.... chơi băng cối nghe nhạc vàng thì k còn j mộc hơn dc nữa ...

Dinasour76

Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

bộ của bạn mua ở đâu vậy? giá ngon thế

pre-power thi em DIY: Pre < 2tr ( dùng 2 bóng 6H2 + 2 bóng 6H1), Power 4tr ( 2 EF86, 2 12AU7, 4 EL34) OPT xin được + nguồn tự quấn. Klispch Heresy em mua 14tr. nói chung thì tai trâu của em thấy tạm ổn với các thể loại nhạc em hay nghe.
Thi thoảng em thấy có mấy bác rao bán amp tự DIY, hoặc một vài tên tuổi của VN như Tea Blue, Thyvan... giá cũng rất hạt dẻ. Được cái loa Klispch đa phần có độ nhạy cao (>93 Db/m) nên dễ chọn amp, từ chuột nhắt tới khủng long đề đc, nhưng để ra đúng giọng của Klispch thì ...hơi tốn, bác nào mới chơi thì nên dùng

taitrau2012

Re: Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

pre-power thi em DIY: Pre < 2tr ( dùng 2 bóng 6H2 + 2 bóng 6H1), Power 4tr ( 2 EF86, 2 12AU7, 4 EL34) OPT xin được + nguồn tự quấn. Klispch Heresy em mua 14tr. nói chung thì tai trâu của em thấy tạm ổn với các thể loại nhạc em hay nghe.
Thi thoảng em thấy có mấy bác rao bán amp tự DIY, hoặc một vài tên tuổi của VN như Tea Blue, Thyvan... giá cũng rất hạt dẻ. Được cái loa Klispch đa phần có độ nhạy cao (>93 Db/m) nên dễ chọn amp, từ chuột nhắt tới khủng long đề đc, nhưng để ra đúng giọng của Klispch thì ...hơi tốn, bác nào mới chơi thì nên dùng

Bác mua Klispch Heresy lâu chưa? Hình thức bề ngoài còn đẹp không bác. Em cũng đang thích đôi này, có bác đang rao 15 củ, loa thì zin nguyên nhưng mặt mũi nom kém quá.

trangchodom

Well-Known Member

Klispch Heresy có lẽ hợp với đèn, Klispch Heresy mà ghép với bán dẫn nghe tối và bí lắm.

Dinasour76

Em mua sau tết 1 tháng, của 1 bác nâng cấp bán lại (ổng bán Heresy để mua ...La Scala :D), bề ngoài thì không tránh khỏi sứt sẹo nhưng cũng còn khá tốt, theo ổng nói thì mua loa Vintage thì đừng đòi hỏi nó đẹp hoàn mĩ, vì nó cũng qua tay biết bao chủ rồi, ngoại hình không bị nứt, hở, mục, cong vênh là được. Chủ yếu là cái loa :D. May mắn thì chỉ bị thay viền nhún ( các loa có viền cao su hay bị vụ này), nặng hơn thì thay màng loa, còn tệ hại nhất là củ loa bị quấn lại hoặc bị đổi.
Cặp Heresy này người bán cũng nói rõ là đã thay viền nhún của loa Bass, và cũng nói rõ là tiếng bass sẽ "nặng" hơn loa dzin, em đời thủa tới giờ có nghe loa hãng này đâu mà biết, cứ nghe vừa tai là thổi khói khuân ngay và luôn :D.

taitrau2012

Em mua sau tết 1 tháng, của 1 bác nâng cấp bán lại (ổng bán Heresy để mua ...La Scala :D), bề ngoài thì không tránh khỏi sứt sẹo nhưng cũng còn khá tốt, theo ổng nói thì mua loa Vintage thì đừng đòi hỏi nó đẹp hoàn mĩ, vì nó cũng qua tay biết bao chủ rồi, ngoại hình không bị nứt, hở, mục, cong vênh là được. Chủ yếu là cái loa :D. May mắn thì chỉ bị thay viền nhún ( các loa có viền cao su hay bị vụ này), nặng hơn thì thay màng loa, còn tệ hại nhất là củ loa bị quấn lại hoặc bị đổi.
Cặp Heresy này người bán cũng nói rõ là đã thay viền nhún của loa Bass, và cũng nói rõ là tiếng bass sẽ "nặng" hơn loa dzin, em đời thủa tới giờ có nghe loa hãng này đâu mà biết, cứ nghe vừa tai là thổi khói khuân ngay và luôn :D.
Klipsch lascala được liệt vào 1 trong 8 cặp loa cổ huyền thoại, Em cũng được nghe cặp này rồi. Hôm đó vì tò mò với cái hình thù rất buồn cười của nó, thùng lòa thì to tướng, nhưng khu vực đặt loa thì bé tẹo, mới bảo bác chủ shop cho nghe thử. Ổng ghép đại = cặp cặp Pre- Pow Mishtoc. Thật kinh ngạc với chất âm đôi loa này phát ra. Hỏi ổng cười nói tên, về xem lại mạng thì mới biết đôi đó là huyền thoại vintet

Chỉnh sửa lần cuối:

trangchodom

Well-Known Member

Hôm em mua luxman L570xs, người bán ghép với Heresy LaScala để thử ampli cho em. Phải công nhận chất âm của Heresy LaScala rất hay. Người bán họ còn nói em này ghép với đèn 300B nghe hay lắm.

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Ampli Pioneer 6800II thì nhà có sẵn rồi bữa nào ghép thử với e Pioneer CS R50 xem thế nào ^^! mà e nó đánh chay hay có EQ , Mĩx miết gì ko bác

Em này mình từng nghe thử rồi, đợt trước giá nó có 1tr tròn cho 1 em đẹp long lanh.

hieubeo2k

lại có người chết vì nghe phán RX6+ Audiolab là hay nhất. Hi`hi`

ar15

Member

mềnh ko khoái đồ cũ vì công nghệ mới vẫn hơn, và loa nó cũng là bộ máy hoạt động lâu quá sẽ rệu rã đi, sẽ bị sai số là điều ko thể tránh khỏi
loa đời mới ứng dụng công nghệ mới nghe sẽ chi tiết hơn rất nhiều và độ bền thì kop hải bàn với cụ 40 tuổi rồi ạ
cái xe DD ngày xưa mua 5 cây vàng ko thể tốt và đi sướng hơn con wave h có hơn 10 củ

enterbuy

Mỗi người một cảm nhận khác nhau chứ bác. Bác có thể ra siêu thị nghe thử một số loại xem thế nào. Cảm thấy em nào ổn thì rước em đó về chơi.

Vdzung

Active Member
Bác chủ bác ấy hởi " các bác bình chọn xem loa nào dưới 20T nghe nhạc vàng hay nhất" mà các bác chẳng bình chọn lại đi khuyên người ta.
Trong khi các bác bình chọn, có lẽ bác chủ mua rồi.
Bác chủ mua cặp nào hoặc đang sở hữu cặp nào rồi báo AE 1 tiếng nào.

Còn nếu bình chọn ư? Mình vote cho cặp loa B&W 685. Mình thích cặp này .

yulao

Member

e cung vote cho Cs 99 A nhưng theo title là giá dưới 20 tr mà bác ơi bh giá 99 A ngất trời quá hxhx

phuanh004

Active Member

Bác chủ bác ấy hởi " các bác bình chọn xem loa nào dưới 20T nghe nhạc vàng hay nhất" mà các bác chẳng bình chọn lại đi khuyên người ta.
Trong khi các bác bình chọn, có lẽ bác chủ mua rồi.
Bác chủ mua cặp nào hoặc đang sở hữu cặp nào rồi báo AE 1 tiếng nào.

Còn nếu bình chọn ư? Mình vote cho cặp loa B&W 685. Mình thích cặp này .
Đúng như bác nói e lập topic để bình chọn chứ có mua đâu ạ @@!

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Castle Knight5 phạm luật bác nhé =)) em này > 20 triệu rồi. Đúng là dòng Castle cũng rất OK, tuy nhiên loa mới em nghe nói có dính lứu tới Khựa nên chả quan tâm nữa. Cách đây hơn 1 năm, sau cả buổi bê, ghép, em dừng lại ở Castle Chester - Bãi, England. Rất ấn tượng với thể loại nhạc balad, ( cho hot thử Tình Khúc Xưa -Lệ Quyên rất tuyệt) Chắc cũng do mặt em lúc đó nghệt ra nên dù chủ shop nói giá 9.5 triệu, em trả tới 9 triệu vẫn nhất định không bán. Chỉ bớt đúng 200k tiền xe ôm. Em cũng hơi ức chế về thái độ cũng như độ rắn của shop nên về thẳng. Mấy ngày sau vẫn tiếc hùi tiếc hụt.
Cũng đồng ý với bác quan điểm này! Chơi đồ audio cứ dính tới China là em cạch! Em chuyên tìm đồ cũ dùng kỹ giá hợp lý thôi!

trungphong3003

các bác cho hỏi Klipsch RF 82 và 82 II khác nhau ah ???
hôm CN vào PhanKhang xem RF 82 giá 22tr mấy trăm , trong web nó thì 24tr Loa Klipsch RF-82 Main
ko biết là 82 và 82 II giống hay khác nhau vậy các bác
thanks

hieu_ooo

Member

theo mình thì mỗi loại loa có 1 thế mạnh riêng, loại nghe nhạc hay nhưng hát KOK lại ko hay...

newceco

Member

Như tiêu đề các bác bình chọn xem loa nào dưới 20T nghe nhạc vàng hay nhất :D
Với 20tr, để nghe nhạc vàng thời @ & các thể loại vocal, hòa tấu thời @ mình đang dùng cặp loa 15" tự DIY , nghe bá cháy con bọ chét :-*

Bên trên