Loa Quadral Aurum Altan 8 / Megan 8

giaphongn

Well-Known Member
Có bác nào đã trải nghiệm với một trong những loa này cho em xin tí review. Em thuộc loại dễ tính (tai trâu), và chỉ nghe thư giãn với nhạc trữ tình và nhạc không lời. Nghe qua youtube của bác Ngoc Ha Bui thấy khá hợp nhưng không rõ với chi phí trong tầm 60tr có ổn không.
Các bác thương gia nào có bộ phối ghép chuẩn với loa này trong tầm 60tr trở xuống inbox cho em cái giá để em bố trí đến nghe thử.

Black Dragon

Well-Known Member
Bác ghé bên em, có sẵn hàng bên 122B Phan Đăng Lưu P.3 Q.PN rồi em test cho bác nghe Demo trải nghiệm trước (Call cho em trước 30p nhé). Ghép với Ampli của Aurum luôn thì giá hơi phê, bác có thể ghép với Cambridge Audio CX A60/A80 cũng OK
P/S : Bác nên mang CD bác thường nghe qua em test cho ;)

giaphongn

Well-Known Member
Bác có tham gia AV Show lần 10 sắp tới không, tiện em ghé luôn. Em đang sử dụng tai nghe (head phone HD598 + DAC/Amp iFi Nano), chỉ nghe lossless thôi nên chẳng có CD nào.
Inbox cho em 1, 2 phương án phối ghép và giá trước để em xin duyệt kinh phí bác nhé. :)

Black Dragon

Well-Known Member
Bác có tham gia AV Show lần 10 sắp tới không, tiện em ghé luôn. Em đang sử dụng tai nghe (head phone HD598 + DAC/Amp iFi Nano), chỉ nghe lossless thôi nên chẳng có CD nào.
- Inbox cho em 1, 2 phương án phối ghép và giá trước để em xin duyệt kinh phí bác nhé. :)
Bên em có tham gia AV Show đó bác nhưng không sử dụng thương hiệu AURUM do bên em được Anh Duy tài trợ (Thương hiệu Denon, Klipsch, Jamo ...) và 1 phòng của Tiếng Ngọc tài trợ (Onkyo, Mission, Shure ...)
- Bác muốn nghe thử AURUM thì ghé 122B Phan Đăng Lưu nhé (đa số AURUM nằm ở đây).
- Phương án (do bác ko có CD) thì e đề xuất : Cambridge Audio CXN + Cambridge Audio CX A60/A80 + Loa Aurum (Tầm 70 - 80tr)

giaphongn

Well-Known Member
Bên em có tham gia AV Show đó bác nhưng không sử dụng thương hiệu AURUM do bên em được Anh Duy tài trợ (Thương hiệu Denon, Klipsch, Jamo ...) và 1 phòng của Tiếng Ngọc tài trợ (Onkyo, Mission, Shure ...)
- Bác muốn nghe thử AURUM thì ghé 122B Phan Đăng Lưu nhé (đa số AURUM nằm ở đây).
- Phương án (do bác ko có CD) thì e đề xuất : Cambridge Audio CXN + Cambridge Audio CX A60/A80 + Loa Aurum (Tầm 70 - 80tr)

Vậy là vượt quá budget của em rồi :(
Có phương án nào bỏ được Network Player đi không bác (đầu tư sau). Hình như Cambridge Audio CX A60/A80 có option input bằng Bluetooth thì phải. Hoặc phương án nào đó lấy tín hiệu qua USB của máy tính

Chỉnh sửa lần cuối:

Black Dragon

Well-Known Member
Vậy là vượt quá budget của em rồi :(
Có phương án nào bỏ được Network Player đi không bác (đầu tư sau). Hình như Cambridge Audio CX A60/A80 có option input bằng Bluetooth thì phải. Hoặc phương án nào đó lấy tín hiệu qua USB của máy tính
Vậy bác làm con Cambridge Audio CX A80 luôn. Có Option Bluetooth nhưng bác phát từ PC thì trên Ampli có sẳn cổng USB-B, bác lấy tín hiệu trực tiếp từ PC lun, bác xem cái hình, cổng USB-B nằm góc trên, bên trái :

giaphongn

Well-Known Member
Đã nhận hàng. Mới test thử mà thấy bass ù ù bác Black Dragon ơi. Nghe không như ở chỗ bác. Bác đừng xúi em làm thêm cặp dây xịn nữa đấy :(

Black Dragon

Well-Known Member
Đã nhận hàng. Mới test thử mà thấy bass ù ù bác Black Dragon ơi. Nghe không như ở chỗ bác. Bác đừng xúi em làm thêm cặp dây xịn nữa đấy :(

Bác đang phát bằng thiết bị nào? Dây loa thì Sommer cũng OK rồi, chủ yếu là từ từ nguồn phát đưa qua đó :)

giaphongn

Well-Known Member
Bác đang phát bằng thiết bị nào? Dây loa thì Sommer cũng OK rồi, chủ yếu là từ từ nguồn phát đưa qua đó :)
Em phát bằng ifi Nano qua RCA và cả laptop qua USB. Nghe bass nhẹ phều lại có đuôi. Giống như em nghe con loa bluetooth 700k của em vậy :)

nghia303

Well-Known Member
Có bác nào đã trải nghiệm với một trong những loa này cho em xin tí review. Em thuộc loại dễ tính (tai trâu), và chỉ nghe thư giãn với nhạc trữ tình và nhạc không lời. Nghe qua youtube của bác Ngoc Ha Bui thấy khá hợp nhưng không rõ với chi phí trong tầm 60tr có ổn không.
Các bác thương gia nào có bộ phối ghép chuẩn với loa này trong tầm 60tr trở xuống inbox cho em cái giá để em bố trí đến nghe thử.
Năm nay ra model Quadral Aurum Galan 9 và sedan 9 thay thế cho 2 mẫu Altan 8 / Megan 8 rồi ạ !!

giaphongn

Well-Known Member
Hẹn bác dịp khác vậy , à bác ghép với amply của hãng nào ạ !
Em nghe nhạc lossless từ máy tính/điện thoại qua USB - DAC Modi Multibit - RCA tới Cambride Audio CXA80. Chưa được ưng ý lắm với ampli này nhưng thời gian không dư dả để lựa chọn. Bác có lời khuyên nào cho em về vụ phối ghép này không ạ?

nghia303

Well-Known Member
Em nghe nhạc lossless từ máy tính/điện thoại qua USB - DAC Modi Multibit - RCA tới Cambride Audio CXA80. Chưa được ưng ý lắm với ampli này nhưng thời gian không dư dả để lựa chọn. Bác có lời khuyên nào cho em về vụ phối ghép này không ạ?
Sao bác không phát thẳng nhạc lossless từ máy tính qua amply Cambride Audio CXA80 luôn ạ vả lại bác nên dùng dây usb và dây loa tốt một tí sẽ phát huy bộ dàn hơn đó . Vài chia sẽ cùng bác chủ !

giaphongn

Well-Known Member
Sao bác không phát thẳng nhạc lossless từ máy tính qua amply Cambride Audio CXA80 luôn ạ vả lại bác nên dùng dây usb và dây loa tốt một tí sẽ phát huy bộ dàn hơn đó . Vài chia sẽ cùng bác chủ !
Phương án đó em thử đầu tiên, nhưng nghe không ổn. Bass nghe cứ lùng nhùng. Dùng con iFi Nano (headphone DAC/amp) làm DAC nghe ổn hơn, nhưng vẫn không đạt yêu cầu. Nhưng cuối cùng vẫn phải đầu tư thêm con DAC Modi Multibit mới chấp nhận được :)
Em dùng dây USB Schiit PYST, dây loa AudioQuest CV-4 bác ạ
Em cũng đang lăn tăn phương án dùng DAC cắm thẳng qua một con pow (như Rotel RB-1582MK2 chẳng hạn), nhưng chưa có điều kiện nghe thử và chi phí đầu tư nữa :(

Bên trên