LOA + RC cho phòng 5x4m

Em có phòng khách liên thông cầu thang và bếp, phòng rộng 4x5m, nhưng em muốn đặt dàn ân thanh theo chiều 5m, vậy cần loa công suất bao nhiêu, Rc công suất bao nhiêu cho mỗi kênh?
Mong Anh Em chỉ giáo!
Cám ơn trước.

onggia

Well-Known Member
Ðề: LOA + RC cho phòng 5x4m

Em có phòng khách liên thông cầu thang và bếp, phòng rộng 4x5m, nhưng em muốn đặt dàn ân thanh theo chiều 5m, vậy cần loa công suất bao nhiêu, Rc công suất bao nhiêu cho mỗi kênh?
Mong Anh Em chỉ giáo!
Cám ơn trước.

Phòng bác 20M tức là cũng tương đối rộng nên chọn một đôi front công suất tầm 200W và 1 bộ surround có công suất tương ứng đi kèm thì sẽ hợp lý,còn receiver thì đương nhiên phải chọn để phù hợp với loa cả về công suất lẫn chất âm.

huyhuy

Member

Mong Anh Em chỉ giáo!
Cám ơn trước.

bác wa nhà em bê cả bộ nhà em về nè 0903648221 gặp Huy

Cám ơn các Bác! Vậy là mình đã xác định được công suất loa và receiver.
Mình thích nhạc vàng, Các Bác tư vấn cho nhãn hiệu loa và receiver, cũ mới gì cũng được, thiệt hại chừng 20 tr trớ lại.
Thân chào!

HD Beginner

Mong Anh Em chỉ giáo!
Cám ơn trước.

Âm thanh nó ko quá máy móc và chính xác như toán học đâu bác. Bác có thể mua 1 bộ công suất lớn về vặn nhỏ nghe hay hơn là mua bộ công suất nhỏ hoặc công suất vừa tầm

Cứ làm con receiver công suất 170W/1 kênh. Đôi loa front công suất 150W/ 1 kênh. Để volume -30dB thì phòng bác nghe thoải mái đấy

toannh

Âm thanh nó ko quá máy móc và chính xác như toán học đâu bác. Bác có thể mua 1 bộ công suất lớn về vặn nhỏ nghe hay hơn là mua bộ công suất nhỏ hoặc công suất vừa tầm

Cứ làm con receiver công suất 170W/1 kênh. Đôi loa front công suất 150W/ 1 kênh. Để volume -30dB thì phòng bác nghe thoải mái đấy

Fòng có 20m2 thui mà bác cứ làm như 50m2. receiver 100W/kênh là ổn rùi.

onggia

Well-Known Member

zzzz 170W/1 kênh thì phải chi bao nhiêu xiền mới đủ đây bác ơi.Bác chủ thớt thích nhạc vàng thì chọn mấy đôi second hand cổ của JBL,AR,Pioneer bảo đảm chất tiếng khê đục nghe rất phê bác ạ.

Em đã hiểu ý các Bác. Mua RC và Front, Rear có công suất từ 100 đến 150W/kênh là vừa. Thế SUB thì sao? Mong các Bác chỉ bảo luôn dùm.
Cám ơn!!!

myozuka

Member

Em đã hiểu ý các Bác. Mua RC và Front, Rear có công suất từ 100 đến 150W/kênh là vừa. Thế SUB thì sao? Mong các Bác chỉ bảo luôn dùm.
Cám ơn!!!

Bác xem phim thì mới cần SUB chứ chỉ nghe stereo cần gì mua sub? Tiền mua SUB đập vào mua đôi loa front cho sướng.

phucera

Member

Tiện thể cho em hỏi: Em có Receiver Yamaha 5.1 - 110W, đôi loa Bose 301 IV (dùng hát KOK) , đôi Kenwood KVS -400 - 140W (nghe nhạc), Sub không nhớ bn W nũa.
Em phải mua loa gì nữa cho đủ bộ 5.1 và sắp xếp thế nào cho hợp lý?

Bên trên