Loa tĩnh điện Martin Logan

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Loa tĩnh điện Martin Logan

hú hú,mấy anh chém gió đâu rồi,anh CHIP post bài cho đọc rồi và đã được nghe rồi,anh CHIP thấy hay thì mới khen hay,chứ mấy bác đã nghe chưa mà chém kinh thế?chúng ta chưa đc nghe thì chỉ nên bình luận thông số của em thôi,không bình luận mà cứ chém gió hoài à,mà em nghĩ các bác trong cái topic này thì làm gì biết cái thông số là cái quần què gì =)),em nghĩ cái loa này thì nghe nhạc Trịnh CÔng Sơn hay nhạc nhẹ là hay nhất trở kháng 4Ohm lun mà :))

Em không biết bác giỏi như thế nào, nhưng đây là diễn đàn công cộng. Cũng có rất nhiều người đứng tuổi, bác nên cẩn thận ngôn từ một chút
Cám ơn nhiều

tiachop

Well-Known Member
Ðề: Loa tĩnh điện Martin Logan

em muốn gặp bác tiachop xem như thế nào quá,làm công ăn lương mà to mồm :)),nhà bác có cái loa nào hay nhất,dem qua solo với với dàn technics nhà em ạ :))

PS:em thêm tý ý kiến,em không phải thằng làm công ăn lương nên em hơi mạnh miệng :))

cỡ như bác em thưa với thằng sếp bác 1 tiếng là bác đói liền đấy =))

chắc bác chưa nghe câu này "chỉ có người mua lầm chứ không có người bán lầm"
dàn technics của bác chắc là dàn xài điện 100V rồi =)) dùng để nghe cải lương
bác không làm công ăn lương vậy bác đang ngồi xe lăn chờ trợ cấp à?

moc nhi

Member

Các bạn vào youtube rồi search " how it's made electrostatic speakers " sẽ thấy mấy clip giới thiệu loại loa tĩnh điện này, trong đó cũng có loa của Martin Logan nữa.

em kính thưa với bác,em dân đua xe,bạo lực,chơi game là cần cảm giác,loa to thì ghiền,chứ mấy cái loa Denon bose gì đấy mà vào tay em thì em đem cho bò nghe nhạc giao hưởng thôi =)),thế bác thử lấy dòng tầm trung nào mà chơi game hay bằng SONY 7.2 post em xem thử ạ ?nhà bác như nào?gom hết đồ điện nhà bác xem có bằng cái phòng của em không,phòng em thì cùi bắp lắm chỉ có nguyên sê ri SONY thôi ạ :)),em trải nghiệm rồi em mới lên tiếng,chứ mấy cái anh suốt ngày lên google hỏi rồi bay vô chém,em không chấp :))

PS:anh tiachop là nhân viên nguyễn kim à?ngày mai anh tìm thành viên của nguyễn kim nhé,LêQuangVinh số CMND 272069125 em là thành viên của SONY đấy ạ :))
em nói cho bác tiachop nghe,em mà có mấy đứa nhân viên như anh thì em xa thải sớm,tư vấn cho khách mà không tìm hiểu thì tư vấn làm mẹ gì,sony ss-ar1 là dòng cao cấp của sony đấy anh,anh được nghe bao giờ chưa?chưa được nghe thì em chỉ nhà bác đó cho anh nghe thử,để học khôn,ngu như bò mà cứ tỏ vẻ nguy hiểm =))
Diễn đàn HDVietNam mà có những anh như thế này thì thật là thảm họa cho bộ mặt giới trẻ, trình chưa đâu mà cứ đòi chém gió. Các anh đàn anh lớn tuổi, trãi nghiệm nhiều, những gì các anh góp ý phải tự mình xác thực và trãi nghiệm rồi mới đưa ra ý kiến. Những gì các anh ấy góp ý đều là tinh túy và quý báu, quý thay những thành viên như anh Omega3 và chán thay những thành viên như vinlee (không biết nghĩ gì khi đưa cái dàn sonny 7.2 vào đây rồi trỉ chích này nọ trong khi mình chẳng am hiểu một tí nào về topic này).

em kính thưa với bác,em dân đua xe,bạo lực,chơi game là cần cảm giác,loa to thì ghiền,chứ mấy cái loa Denon bose gì đấy mà vào tay em thì em đem cho bò nghe nhạc giao hưởng thôi
em nói cho bác tiachop nghe,em mà có mấy đứa nhân viên như anh thì em xa thải sớm,tư vấn cho khách mà không tìm hiểu thì tư vấn làm mẹ gì,sony ss-ar1 là dòng cao cấp của sony đấy anh,anh được nghe bao giờ chưa?chưa được nghe thì em chỉ nhà bác đó cho anh nghe thử,để học khôn,ngu như bò mà cứ tỏ vẻ nguy hiểm
Cái này không biết ai là bò còn ai là người.

thegioi1010

Theo mình, HDVN nên có nhóm chuyên trách rà soát phát ngôn trên 4rum... chứ "ăn nói lung tung" kiểu này thì chẳng ae nào dám vào trao đổi. Dù có lên tiếng ủng hộ cho admin nhưng cách ăn nói này cần được chỉnh đốn...
Vài dòng góp ý cho BQT diễn đàn

Ðề: Re: Ðề: Loa tĩnh điện Martin Logan

Chắc các bác ây sợ bác rồi ấy mà. Em thì chưa được nghe sony ss-ar1 xem nó hay tới tầm nào nhưng em thấy phần đa ae trên diễn đàn đều có câu "hay trong tầm tiền". Hôm Ha nội AV show 2012 tại Daiwoo, em có ghé đó tới 3 lượt chỉ để được nghe đi nghe lại bộ dàn khủng nhất triển lãm có giá đề nghi 21 tỷ mà có không ít bác cũng đến xem đó ạ. Nói bộ đó không hay, chắc khối người bóp cổ em chết, nhưng em có thể nói nằng nó không hay trong cai tầm 21 tỷ đó chắc có nhiều bác đồng tình với em. Bây giờ tới phiên em sợ bác, em chạy đây ạ
HDVietNam mà có thêm vài thành viên như vinlee chắc anh em chạy mất dép, thôi mình cũng chạy đây, không thôi mất thời gian vô bổ

gvnth

Active Member

Nói nhiều hơn nghe thì đừng bao giờ bàn luận về âm nhạc.

tranthuy

Active Member

Đề nghị mod close cái topic này ở đây nhé.

philim

Member

Theo mình, HDVN nên có nhóm chuyên trách rà soát phát ngôn trên 4rum... chứ "ăn nói lung tung" kiểu này thì chẳng ae nào dám vào trao đổi. Dù có lên tiếng ủng hộ cho admin nhưng cách ăn nói này cần được chỉnh đốn...

Đúng là như thế biết thì nói không biết thì nghe và nhìn chứ nói nhiều sai nhiều nói chuyện vô văn hóa càng chứng tỏ tư cách của mình như thế nào,chỉ làm tiếu cho thiên hạ xem

ar15

Member

mình đã dc nghe em này lên tiếng
nghe cu A Ming hát cảm giác nếu nhắm mắt lại nó hát ngay trước mặt mình vậy, quả đáng đồng tiền mỗi tội mã quá hjx

anpn

Active Member

Đồng ý với bác! BQT đừng để diển thành cái khu ăn nói vô học, quá khích, phát biểu lung tung như vậy!

siusiuenen

Ðề: Re: Loa tĩnh điện Martin Logan

Đồ rằng bác mới được nghe Martin Logan lần đầu
Cặp loa tôi nghe vào năm 2008 là cặp Martin Logan Sequel II, nó khó ghép đến độ ông anh phải làm bộ Pre power macintosh để đánh mà còn không ra hồn
Bác có nghe nó với amply đèn chưa mà viết là hoạt động động rất tốt với amply đèn ???
Còn nữa, " chất âm sang trọng " là sao vậy bác, chắc sao này có cả loa có " chất âm nghèo hèn " cũng nên =))

Một điều công nhận bác đúng là có cái tai nghe . Martin Logan Sequel II đúng là cặp loa thất bại của họ ngoại trừ nếu mình nhớ không lầm đây là cặp loa họ có đột phá về thiết kiểu dáng và ảnh hưởng cho tới bây giờ và bác cũng nên biết nó được sản xuất 1989 thủa sơ khai tiến vào thị trường . Kể từ năm 2005 mới bắt đầu họ đạt được tên tuổi cũng như thành tựu . Khoảng thời gian này mình có bộ 5.1 của họ tiếng rất chắc và khỏe , phải thảy đi không bao lâu sau vì cá nhân thích âm thanh mềm mại và cảm giác sợ làm phiền hàng xóm, nhưng thú thật mình thích nhất cái loa center của nó , dùng bao nhiêu dàn loa rồi vẫn nhớ và chưa thấy cái dòng loa nào địch lại nó . Đúng chất center speaker.
Riêng cách diễn tả nhân cách hóa của bác Chip đâu có gì trái tai ! Những bài review tiếng Anh ngoài việc sử dụng nhiều từ chuyên môn lâu lâu họ cũng hay phang vào thôi !

quanghaiphong

Well-Known Member
Các bác cứ ngẫm đơn giản đi...ko ngẫu nhiên mà dòng này nó có chỗ đứng trên thị trường.Mà nó đc tồn tại đến bây giờ thì không đơn giản tí nào

Bên trên