Loa Vi tính và ti vi Sony

grassco

Active Member
Ðề: Loa Vi tính và ti vi Sony

^^!!! Thôi thôi 2 bác, em đây cũng k thjk hàng SS và LG, nhưng kêu mua TCL thì thà em mua toàn đồ SS or LG còn hơn mua của tụi kiki xâm lược đó ^^!!!

bạn đang châm dầu vào lửa đấy !

chờ bác kia realy

cái này giống xe số với tay ga,bạn trả lời dùm mình ha << 1 khi bác trả lời bằng câu này thì em không cần realy với bác nữa làm gì ??

Sao cứ phải lôi xe máy , điện thoại rồi => tivi được nhẩy ?

Bác thấy thế nào khi đi xe HONDA nhật với HONDA việt Nam ?

Bác thấy thế nào khi sở hữ SONY CRT made Japan với với SONY CRT made in VietNam ?

Sao bác không lấy VD về quần áo hàng hiệu ra so với Quần Áo Trung Quốc luôn đi cho lẹ ?

Cái quan niệm : Đắt sắt đắt ra miếng , hoặc tiền nào của đó của bác <= đi vào dĩ vãng rồi bác à . Nó chỉ đúng 1 phần nào đó trong 1 phân khúc sản phẩm nào đó thôi .

Còn với các sản phẩm như : Tivi chả hạn , bác không tìm ra nguyên nhân tại sao SONY giáp ở Mã Lại năm 2010 chất lượng không bằng SONY giáp tại Thái Lan 2009 => Thì sau này những người tiêu dùng như bác chỉ bị thiệt mà thôi bác à .

Nên nhớ SONY 2009 giáp tại thái lan mơi chỉ là LCD thôi nhé : Tuy nhiên góc nhìn , mức độ tối ưu sóng TH và màu sắc .... Đủ bóp cổ mấy con LED tầm trung cớ EX 700 đổ lại rồi đấy ....

P/s : Lần tới bác đừng lôi 3 cái xe đạp , xe lăn tay " Kiến tường " , màn hình Dell , hoặc quần đùi áo ba lỗ ( hàng VN chất lượng cao vô đây nữa ) . Nó không phải là HDTV .... Nó chả liên quan gì tới nhau hết bác à . Lôi vô đây chả có giá trị gì hết , ngoại chừ bác muốn chứng minh 1 điều ......

À nếu bác thích : Em đào mộ cỡ 10 cái topic Tivi SONY 2010 và 2011 bị lỗi kỹ thuật lên cho bác đọc nhé ..... Tiền nào của đó , đắt sắt ra miếng => hên xui thôi bác à

Em không thích nói bất cứ thứ gì ngoài HDTV trong cái box hình ảnh này : Tuy nhiên gặp những người thích lôi 1 phần sản phẩm tốt ( 1 điều hiển nhiên mà mọi người đều biết ) sa so sánh với 1 sản phẩm không tốt bằng .... Rồi sau đó " Chụp Mũ " => HDTV SONY giáp tại Mã Lai cũng giống như vậy ??????????
Nếu bác thích lôi 3 cái so sánh đó vào thì em lôi ra 1 VD :

HONDA SH Việt Nam .... So với HONDA SH nhập tại nước ngoài về thì như thế nào ?

HONDA SH 125 made in Viet Nam .... giá có 100 triệu hơn chứ mấy ..... Bác ngồi lên nó chạy thử , sau khi chạy thử bác sẽ cảm nhận được rằng " 100 mấy chục triệu của bác " chỉ là số tiền chả cho " Thương hiệu HONDA " mà thôi .

Nên tốt nhất bác đừng suy luận theo kiểu .... Xe => HDTV , và quần đùi áo ba lỗ ( hàng việt nam lề đường chất lượng cao ) => Không bằng Quần đùi , áo ba lỗ hàng công ty .

P/s : trong đây anh em nào sở hữu HONDA SH125 made in vietnam ... cho em sorry nhé

grassco

Active Member

vậy tại sao người ta bỏ tiền ra mua 1 TIVI PLASMA mà không mua 1 tivi LCD và LED ???

vậy theo bạn hãng nào đang thành công trên thị trường tivi ?

mình hỏi vậy để coi tại sao bạn lại chê bai SONY dữ vậy

vậy bạn đang chạy xe của nước nào sản xuất ?

mình hỏi câu ấy để xem bạn so sáng giữa YAMAHA và SYM như thế nào @.@

cái này do người dùng bình chọn nha.

bạn đang châm dầu vào lửa đấy !

chờ bác kia realy

2 bạn kia đang "ép phe" hic..............

im lặng không phải là thua...............

:| Vậy tôi hỏi bác, bác hỏi nhiều thế để làm gì, bác lập nick trong diễn đàn này làm gì, bác hỏi những câu, reply những câu chả ăn nhập với vấn đề. Hỏi và hỏi còn trả lời đc gì ???? Bác tranh luận với bác Trung hay bác đang thọc mạch chọc fá ng khác thế ???? Hay là bác có nick cũ nên giờ lập nick mới để chọc fá ng khác ???? :|. Nói thẳng ra tôi thấy bác Tào lao bí đao wá:|

MrRolls

Member

Thích em nào thì múc em đó, người vốn thích sony rồi mà ko thích Samsung, LG thì làm sao bắt họ thay đổi quan niệm được, người mua HDTV hài lòng là được không cân phải chợ búa cái Tivi kia hơn, cái Tivi này thua. Hơn thua là trong lúc so sánh, còn đã mua về là sản phẩm mình chọn mua là nhất với mình ko phân bua với thằng nào chi cho mất công cả. Còn ý kiến của em:
mê Design, đủ và nhiều $ => Sony.
mê hình ảnh, vừa và thiếu $ => Samsung, Sharp.
mê 3D, vừa $ => LG
Mấy cái dòng trên 40Tr thì khõi đắn đo, thằng nào cũng gấu hết. HX925, D8000 là những HDTV đáng mơ ước của năm 2011 ko tính những tivi chục ngàn USD nhé.

MrRolls

Member

Thích em nào thì múc em đó, người vốn thích sony rồi mà ko thích Samsung, LG thì làm sao bắt họ thay đổi quan niệm được, người mua HDTV hài lòng là được không cân phải chợ búa cái Tivi kia hơn, cái Tivi này thua. Hơn thua là trong lúc so sánh, còn đã mua về là sản phẩm mình chọn mua là nhất với mình ko phân bua với thằng nào chi cho mất công cả. Còn ý kiến của em:
mê hình ảnh, vừa và thiếu $ => Samsung.
Ngon bổ rẽ => Pana, Sharp.
mê 3D, vừa $ => LG
Mấy cái dòng trên 40Tr thì khõi đắn đo, thằng nào cũng gấu hết. HX925, D8000 là những HDTV đáng mơ ước của năm 2011 ko tính những tivi chục ngàn USD nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

grassco

Active Member

mê hình ảnh, vừa và thiếu $ => Samsung, Sharp.
mê 3D, vừa $ => LG

Em cũng mê SN mà mấy dòng thấp ổng design xấu wá >"<. Hình ảnh thì riêng bản thân em k cho rằng SS wa đc Sharp và SN (ý kiến riêng thôi anh em đừng chém ). Mà sao năm nay ông LE830 của Sharp cho cái design nhìn cũng đẹp, chứ như hồi trc thì xấu trai wá:D. Muốn chắc chắn khỏe khoắn thì cứ Plasma Pana với biệt danh "cao,to, hôi,đen" mà anh em đặt là ok ^^!!!

kudo1908

Active Member

:| Vậy tôi hỏi bác, bác hỏi nhiều thế để làm gì, bác lập nick trong diễn đàn này làm gì, bác hỏi những câu, reply những câu chả ăn nhập với vấn đề. Hỏi và hỏi còn trả lời đc gì ???? Bác tranh luận với bác Trung hay bác đang thọc mạch chọc fá ng khác thế ???? Hay là bác có nick cũ nên giờ lập nick mới để chọc fá ng khác ???? :|. Nói thẳng ra tôi thấy bác Tào lao bí đao wá:|
chẳng muốn nói gì nữa..............

jeambone

Active Member

Thật khó chịu ở đây là do cái giá trị vốn có của nó so với giá tiền mà Bác ấy bỏ ra để vác " cái của nợ " về nhà ..... Đúng là nạn nhân của thương hiệu , giờ phải mua thêm 1 bộ loa vi tính nữa ... Đúng là chán đời.

Từ cái năm 2010 em đã cảnh báo mọi người . Nên cẩn thận và cân nhắc tới các sản phẩm SORRY dòng trung cấp và phổ thông giáp tại Mã Lai . Chất lượng thua xa so với năm 2009 .

Đúng là nạn nhân thương hiệu. Còn bác nữa , có tiền chưa ? Múc 1 con SORRY về xem thử với THC ( cảnh báo trước là giá nó mắc hơn nhiều so với các hãng khác đấy nhé ) còn chất lượng .... Nạn nhân của thương hiệu....

Có nhiều người đi mua tivi cứ nghĩ 1 câu " Tiền nào thì của đó " .... Mà cũng chả hiểu tại sao SORRY ( LOGO này dùng cho các con trung cấp và phổ thông ... Còn hàng NX đổ lên SONY ) nó lại mắc ?

Nó mắc tiền bởi vì các yếu tố sau :

1 ) Độ tin cậy của thị trường vào sản phẩm ( tại VN )

2 ) Đa số linh kiện đều do các hãng khác sản xuất và nó phải nhập lại

Chíp : SS , màn hình ( trước đây nhờ SS giờ trông cậy vào Sharp )

Bo mặt : Đài Loan trung quốc

Cuối cùng : Nó sản xuất được cái vỏ nhựa và mấy con ốc bù-long .. long đền bên ngoài và giáp Tại Mã Lai :)):)) .

Nhiều người cứ nghĩ . Nó giáp tại Mã Lai nhập về ... Và nó chất lượng hơn các hãng khác => Tất nhiên nó phải mắc tiền hơn các hãng khác .

_Điều này chỉ đúng khi bạn bỏ ra số tiền ra và giá trị của nó đúng với số tiền bạn bỏ ra ( cho dù không hoàn hảo cũng nên ở mức chấp nhận được và phải hơn các con tivi của hãng khác trong cùng tầm giá .... chỉ 1 tí thôi cũng được )

_Điều này thật vớ vẩn khi mà bạn cảm thấy không hài lòng với nó ( mắc hơn các hãng khác mà chất lượng không hơn là bao , và thậm trí không bằng các con rẻ hơn nó ) ....

Nói tóm lại , khi bác gặp được điều này tức là bác bỏ tiền ra đầu tư vô 1 sản phẩm giải trí và không hài lòng với nó => Thì bác không phải là nạn nhân của thương hiệu thì chả lẽ bác là Thánh Nhân của Thương Hiệu ư ? :)):))

P/s : Nhiều bác thích châm chọc SS ( chưa sử dụng qua SS chỉ nghe đồn thổi và chỉ nhìn cái LOGO SS Korea là thấy ghét :)):)) ) => Em lại thích châm chọc SORRY . Bởi 1 điều em .... cũng là 1 nạn nhân của thương hiệu SORRY ....

Mà công nhận 1 điều : SONY bán tại thị trường EU và USA thì đẹp thật ..... Còn ở VN ... SONY 2010 = SORRY ... Gặp vấn đề => Nạn nhân của thương hiệu 8-}8-}

Mình không tranh luận về ý kiến của các Bạn, tuy nhiên mình nhức mắt Bác này ! Sai chính tả trầm trọng, mất đi sự trong sáng của ngôn ngữ Việt Nam.

Mình không tranh luận về ý kiến của các Bạn, tuy nhiên mình nhức mắt Bác này ! Sai chính tả trầm trọng, mất đi sự trong sáng của ngôn ngữ Việt Nam.

em đang học viết tiếng việt :D .. Em ở trên này lâu rồi , nhờ 8 với mọi người nên em mới biết chút chút tiếng Việt :D .

manhtran71

Well-Known Member

SORRY VÔ ĐỐI

Âm thanh VÔ ĐỐI

p/s : Phí tiền khi mua con này với giá 8 > 9 triệu cho 1 con LCD 32 inch quét 50 hz .....

Nạn nhân của thương hiệu .........
Thằng này đảm bảo có vấn đề. chắc cái tội ngu bị ai lừa nên giờ đâm ra hận, thành thật chia buồn.

Bên trên