loại đầu này là đầu gì??

Zing

Active Member
hum qua kỉ niệm 2 năm yêu nhau của e và đứa vẹo. lúc đi tăng 2 thì say mất. chỉ nhầm vào cái quán karaoke mình hay hát. Lúc sau lên phòng điều khiển thì thấy họ dùng bộ như thế này, mà lần đầu tiên e thấy. Các bro có thể cho e biết nó là gì k?
mặt trước

mặt sau

vì cái e chụp là cái của phòng hỏng nên nó thiêu 2 cái dây cắm nữa . 1 cái là bàn phím ( cổng màu tím) 1 cái là dây cắm màn hình điều khiển từ đầu sang màn hình máy tính
e xin nói qua về kiểu kết nối của cái này.

theo như e nhìn qua thì thấy nó hoạt động như sau.
cổng out của đầu này:
video-->tivi, 2 giắc âm thanh --> âmli,tín hiệu điều khiển --> KVM
cổng in : bàn phím và giắc mạng.

E thấy nó lấy video từ mạng Lan. Có 1 cái case xài 2 ổ 500G ( chỉ bật nguyên và cắm mạng lan, không có dây gì khác kể cả màn hình, chuột, bàn phím). rồi chia ra swicht để căm vào các đầu kia.

E chưa thấy cái kiểu này bao giờ cả. Màn hình điều khiển của nó thì y hệt như vietktv luôn. cũng việt hóa bình thường.
Bro nào biết loại đầu này là đầu gì và ở đâu bán + giá cả như thế nào thì có thể cho e biết đc k ạ

KidDamn

Active Member
Ðề: loại đầu này là đầu gì??

Các pc máy con mình cũng không dùng phìm phím+chuột
Máy chủ dùng Remote Desktop ổn rồi
Cho xuất thẳng ra tivi luôn, đỡ tốn 1 cái màn hình, dùng remote điều khiển

Mấy cái đầu thế này chắc chắn âm thanh không thể hay bằng PC đc (pc dùng sourd card creative nhé)
Đầu trên chưa thấy dây tín hiệu mắt hồng ngoại

sniperktv

Box Vod mạng
chạy server
tức là mỗi cái đầu trên kết nối với server để lấy dữ liệu ra từng phòng hát.
cái này ngày trước Vietktv cung cấp khi chưa ra box đơn như bây giờ

karaokelamcon

Ðề: Re: loại đầu này là đầu gì??

Box Vod mạng
chạy server
tức là mỗi cái đầu trên kết nối với server để lấy dữ liệu ra từng phòng hát.
cái này ngày trước Vietktv cung cấp khi chưa ra box đơn như bây giờ
Chuẩn ko cần chỉnh :D.
Cái này nó chạy cũng được, nhưng gét cái ko có màn cảm ứng. đường ra video mờ tịt.
Cái này thuộc đồ cổ rùi. quê em loại này nhiều lắm. Bây giờ đang bán tháo để chuyển sang box đơn cho tiện.

Zing

Active Member

Chuẩn ko cần chỉnh :D.
Cái này nó chạy cũng được, nhưng gét cái ko có màn cảm ứng. đường ra video mờ tịt.
Cái này thuộc đồ cổ rùi. quê em loại này nhiều lắm. Bây giờ đang bán tháo để chuyển sang box đơn cho tiện.

bác cho e hỏi về nguyên tắc hoạt động của nó ntn ạ. case cần phải có phần mềm gì k hay cứ thế là chạy thôi

karaokelamcon

Cái này trong case có một hoặc nhiều ổ cứng. Trong ổ cứng có có chia thành 2 phân vùng, một phân vùng khoảng 50Mb dùng chứa dữ liệu(phần mềm...). phân vùng còn lại chứa bài hát theo mã số tùy lúc nhập dữ liệu mà có. Lúc chạy thì đầu case nguyên bản có hình nền là con chim cánh cụt ngồi trên bãi biển. Nhưng nếu thích thì lấy avvata riêng chèn vào các hiển thị cũng được.
Nguyên tắc hoạt động nó là dùng một cái case là nguồn dữ liệu bài hát, tại các phòng thì có mỗi phòng 1 box như cái đầu đĩa mỏng tanh ấy, các chọn bài thì trên bàn phím như cách chọn đầu vietktv nhưng các phím nó hơi khác.Mỗi case có thê chạy được cùng lúc 20 cái đầu ( đã thử nghiệm thự tế ). Nhưng nếu có 20 phòng hát thì cũng ko dùng loại này đuọc vì đố anh nhân viên nào chọn một lúc 20 phòng trong 1tuần mà ko bị street.

Zing

Active Member

Cái này trong case có một hoặc nhiều ổ cứng. Trong ổ cứng có có chia thành 2 phân vùng, một phân vùng khoảng 50Mb dùng chứa dữ liệu(phần mềm...). phân vùng còn lại chứa bài hát theo mã số tùy lúc nhập dữ liệu mà có. Lúc chạy thì đầu case nguyên bản có hình nền là con chim cánh cụt ngồi trên bãi biển. Nhưng nếu thích thì lấy avvata riêng chèn vào các hiển thị cũng được.
Nguyên tắc hoạt động nó là dùng một cái case là nguồn dữ liệu bài hát, tại các phòng thì có mỗi phòng 1 box như cái đầu đĩa mỏng tanh ấy, các chọn bài thì trên bàn phím như cách chọn đầu vietktv nhưng các phím nó hơi khác.Mỗi case có thê chạy được cùng lúc 20 cái đầu ( đã thử nghiệm thự tế ). Nhưng nếu có 20 phòng hát thì cũng ko dùng loại này đuọc vì đố anh nhân viên nào chọn một lúc 20 phòng trong 1tuần mà ko bị street.
cám ơn bác. thế bác cho em biết là dữ liệu + phần mềm bác nói ở trên ý. thì ai cung cấp. và nếu mình có sẵn dữ liệu của mình có được không ạ

karaokelamcon

Mình cxung ko biết ai cũng cấp, nhưng mình có gost 1 bộ như vậy. cứ cho vaòo case bất kỳ là nó chạy ngon.khỏi cần chỉnh sửa. Bài hát cố sẵn cũng nhiều lắm,muốn thêm thì cứ làm dữ liệu rồi bỏ vào. cách làm dữ liệu tương tự như làm dữ liệu của vietktv nhưng có khác là copy paste trực tiếp vào ổ chứ ko cần bỏ USB lằng nhằng.

Zing

Active Member

Mình cxung ko biết ai cũng cấp, nhưng mình có gost 1 bộ như vậy. cứ cho vaòo case bất kỳ là nó chạy ngon.khỏi cần chỉnh sửa. Bài hát cố sẵn cũng nhiều lắm,muốn thêm thì cứ làm dữ liệu rồi bỏ vào. cách làm dữ liệu tương tự như làm dữ liệu của vietktv nhưng có khác là copy paste trực tiếp vào ổ chứ ko cần bỏ USB lằng nhằng.
ồ. thank bạn nhé

đầu này là đầu VOD karaoke chạy bằng linux, bao gồm 1 case chủ chứa dữ liệu, 1 key và 15 đến 20 cái đầu như thế này là có ngay 15 đến 20 phòng hát, ưu điểm là tiết kiệm, cập nhật đơn giản như đan rổ, nhược điểm là 1 case toi là đi hết, vì thế bao giờ cũng phải có 1 case sơ cua thế thôi, bác nào cần e có cả mớ

Zing

Active Member

đầu này là đầu VOD karaoke chạy bằng linux, bao gồm 1 case chủ chứa dữ liệu, 1 key và 15 đến 20 cái đầu như thế này là có ngay 15 đến 20 phòng hát, ưu điểm là tiết kiệm, cập nhật đơn giản như đan rổ, nhược điểm là 1 case toi là đi hết, vì thế bao giờ cũng phải có 1 case sơ cua thế thôi, bác nào cần e có cả mớ
bác ở đâu nhỉ. có thể cho e qua xem thử hàng được k

Zing

Active Member

alo. up cho bác tienmanh_pro lên nào

duhuongsh

Member
em bây giờ cũng thừa ra mấy cái box bác nào có nhu cầu thì a nhô nhé ,hoạc là giao lưu cũng ok

betraicodon2000

hic,đúng cái đầu này,em tìm mãi mà không thấy ai bán luôn @.@, tìm trên google thì lại càng không có @.@,ai biết chỗ bán thì pm em với :(

Re: Ðề: loại đầu này là đầu gì??

Cảm ơn bạn nhiều nha

Bên trên