Logo chính thức của HDHN (mọi người đóng góp ý kiến nhé)

overkillx

Huyền Thoại
Hội HDHN thành lập được gần 1 năm nhưng vẫn chưa có logo riêng, tuy là 1 phần không thể tách rời với HDVN nhưng vẫn cần phải có logo riêng cho nhiều việc sau này nên tôi đã nghĩ ra ý tưởng thiết kế logo như sau:

Mình là thành viên của HDVN nên tôi lấy chữ H nguyên bản của HDVN + với 1 nửa biểu trưng của Hanoi, sở dĩ cắt 1 nửa là lấy hình cánh cung tượng trưng cho chữ D. Ghép 2 thứ đó lại ai nhìn cũng biết HDVN và biểu tượng HN hợp thành logo của Hội HDHN. Còn mầu sắc thì để tất cả 1 mầu thì hơi đơn điệu nên tôi nghĩ để 2 mầu đẹp hơn

Mời mọi người tham gia nhận xét và cùng nghĩ câu slogan nhé

meomatto

Active Member
Ðề: Logo chính thức của HDHN (mọi người đóng góp ý kiến nhé)

Slogan à, để em xem nào: HD Hà Nội-Tụ hội Đam mê.
Bác thấy thế nào? Về phần cái Logo thì tựu chung là được nhưng bác cứ co cái phần chữ D ở nửa HN nó rõ vào, nhìn dễ hơn, Vành bao thì vẫn để màu đỏ xem nó thế nào? hihihi
Dao này em ốm đau nên Đầu óc nó Biêng biêng lắm, chả nghĩ dài được. :D

overkillx

Huyền Thoại

Slogan à, để em xem nào: HD Hà Nội-Tụ hội Đam mê.
Bác thấy thế nào? Về phần cái Logo thì tựu chung là được nhưng bác cứ co cái phần chữ D ở nửa HN nó rõ vào, nhìn dễ hơn, Vành bao thì vẫn để màu đỏ xem nó thế nào? hihihi
Dao này em ốm đau nên Đầu óc nó Biêng biêng lắm, chả nghĩ dài được. :D

Nghe cũng vần điệu ra phết :D

Tổng thể logo là vậy, sẽ còn phải chỉnh sửa nhiều

Các bác khác cho thêm ý kiến nhé

buihung

Administrator

Theo em có nhất thiết phải có logo riêng không? Mỗi khi có việc chả nhẽ lại dùng cả 2 logo, mà chỉ dùng 1 logo này thì lại chả còn gì bản sắc hdvietnam (website riêng, slogan riêng...)

overkillx

Huyền Thoại

Theo em có nhất thiết phải có logo riêng không? Mỗi khi có việc chả nhẽ lại dùng cả 2 logo, mà chỉ dùng 1 logo này thì lại chả còn gì bản sắc hdvietnam (website riêng, slogan riêng...)

Logo riêng là cần thiết đối với bất cứ Tổ chức, hội, nhóm nào, nó là yếu tố nhận diện và quảng bá tổ chức, hội, nhóm. Tuy là nhờ có HDVN thì mới có HDHN nhưng HDHN là 1 tổ chức địa phương có những việc như offline lớn nhỏ, hội thảo triển lãm, thành viên tham quan... thậm chí kinh doanh nên logo và slogan là rất cần thiết

1 ví dụ sống động cho việc này là dịch vụ Fshare thuộc FPT Telecom, họ có logo và slogan và website riêng đấy thôi

buihung

Administrator

À, em chỉ nghĩ đến khía cạnh giao lưu nên mới đề xuất việc giữ bản sắc hdvietnam trên logo. Còn nói đến kinh doanh thì lại là chuyện khác rồi, tuy nhiên các bác cũng nên lưu ý vấn đề: Tại sao BQT phải quyết định xóa bỏ box HD Cafe?

BKG

Hôm trước đi học em thấy ngay gần trường em có 1 quán Cafe HD , nó ở 113E3 Lê Thanh Nghị

Hình nó đây :

Dường như mới mở cũng chưa lâu lắm. Em muốn hỏi có ai có thông tin gì về quán này không? Vì biểu tượng giống logo của diễn đàn, nên em thắc mắc ko biết người lập quán này có liên quan gì đến diễn đàn và nếu không thì đã xin phép sử dụng logo của diễn đàn mình chưa?

Theo như bảng hiệu thì họ cũng có dịch vụ copy phim, ca nhạc miễn phí :-?

overkillx

Huyền Thoại

Hôm trước đi học em thấy ngay gần trường em có 1 quán Cafe HD , nó ở 113E3 Lê Thanh Nghị

Dường như mới mở cũng chưa lâu lắm. Em muốn hỏi có ai có thông tin gì về quán này không? Vì biểu tượng giống logo của diễn đàn, nên em thắc mắc ko biết người lập quán này có liên quan gì đến diễn đàn và nếu không thì đã xin phép sử dụng logo của diễn đàn mình chưa?

Theo như bảng hiệu thì họ cũng có dịch vụ copy phim, ca nhạc miễn phí :-?

Đây là hàng fake, không liên quan và chắc cũng chưa xin phép sử dụng logo của hdvn

Bên trên