Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

bosefan

Member
Xin mọi người góp ý: Mình mới mua con 55Ug870T , mình xem bằng K+HD , khi xem đá banh thì cái sân cỏ khi hình đứng thì hiện rõ, khi chuyển động thì cái sân cỏ mờ đi, nhìn gần mặt cầu thủ hay xem start movie thì nhòe. Ngòai ra còn hiện tượng xuất hiện bóng mờ dọc tivi , hơi mờ khi xem bóng đá chuyển động, giống kiểu bóng ma đừơng kẻ sân cỏ. Xin cho hỏi cái đó là do K+ chỉ HD nên bị hiện tượng này hay lỗi tivi
Về 3D:
Cho mình hỏi tivi này có chế độ xem 3D blueray 3D không, vì khi phát 3D blueray từ imax 3D hay tivi thì 3D không có, xem 3D SBS thì có rõ ràng
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

tanvinh

Active Member
Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

ai biết chỉ giùm đi nà đang hóng gần tết mua cái này mà sao nghe ghê ghê thế ?

alexzai87

Member

thử qua nguồn phát khác xem bác ví dụ cắm qua hdp hoặc usb phát phim thử xem

ngc_luu

Well-Known Member

Cứ màn hình phẳng mà xem cho nó lành khỏi lăn tăn

bosefan

Member
Cứ chuyển động là nó để lại nhiều bóng mờ hình dọc trên màn hình 1 xíu, chắng khỏang 10 đường, rất khó chịu, đã thử với K+ , phim blueray . Phim bueray ISO khi chuyển động thì hình hơi nhòai đi, nói chung bực mình thèn LG này, chuyến sau chắc đổi qua samsung

tanvinh

Active Member

UG870T mà bị thì chắc là hàng bị sao rồi huhu! Mua ở đâu vậy nà bosefan ơi à ?

tanvinh

Active Member
Ðề: Re: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

Mới mua hay lâu chưa ạ ? Bạn mua tại nhà đâu vậy nà ?

Em cũng đang định lấy em này nghe vậy em cũng phải xem lại thôi.

tanvinh

Active Member

nghe mà sợ ghê @_@ thiệt mà mua bên nào vậy nè ? ko nói cho mọi người biết vậy nè ?

bosefan

Member
Mình mua mới cách đây chưa 1 tháng ở dienmaygiakhang.vn
Nói chung thất vọng

tanvinh

Active Member

hèn chi giá quá rẻ với những chỗ khác mấy triệu ! Điện máy gia khang sao lại bán hàng như vậy nhỉ ? Bạn có hỏi bảo hành ra sao chưa ? chớ bị thế mua xem chi nữa nà ? Điện Máy Gia Khang đâu vào trả lời giúp đi nà !

bosefan

Member
Re: Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

hèn chi giá quá rẻ với những chỗ khác mấy triệu ! Điện máy gia khang sao lại bán hàng như vậy nhỉ ? Bạn có hỏi bảo hành ra sao chưa ? chớ bị thế mua xem chi nữa nà ? Điện Máy Gia Khang đâu vào trả lời giúp đi nà !

Theo mình nghĩ không phải do dienmaygiakhang đâu, vì mình đã kiểm tra là hàng chính hãng 100% và new chưa sử dụng giờ nào qua info trong tivi
CŨng có thể lỗi này là lỗi chung, để bữa nào rãnh có ở nhà, kiu tụi nhân viên LG qua kiểm tra

tanvinh

Active Member

có gì giúp mình trước tết nha ! biết để mà mua 1 cái đấy nha nà ! cái đó đẹp lắm nha nà ! Có thể review cho mình đầy đủ 1 cái được ko ạ ?

nhat quang

Member
Ðề: Re: Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

Theo mình nghĩ không phải do dienmaygiakhang đâu, vì mình đã kiểm tra là hàng chính hãng 100% và new chưa sử dụng giờ nào qua info trong tivi
CŨng có thể lỗi này là lỗi chung, để bữa nào rãnh có ở nhà, kiu tụi nhân viên LG qua kiểm tra

Bây giờ trườc hết bác thử nhiều nguồn phát khác nhau thử xem,thử nguồn phim HD or 3D chuẩn từ demo (usb),phim trên blu-ray player trước coi có bị gì không.bác tinh chỉnh các kiểu mà không hết thì gọi TTBH gấp đi nhé.Đặt biệt bác phải test kỹ phim 3D xem có bị bóng mờ không rỏ nét và độ nổi của hình ảnh 3D luôn.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

có gì giúp mình trước tết nha ! biết để mà mua 1 cái đấy nha nà ! cái đó đẹp lắm nha nà ! Có thể review cho mình đầy đủ 1 cái được ko ạ ?

Hic , em vô tội !!! Không phải giá rẻ là hang kém chat lượng đâu Anh !!! Em có nói là : Khách hang thấy kg thích và khó chịu em vẫn cho đổi mà !!! Trước giờ em vẫn thích bán giá mềm mà !!!!! Bác bosefan thử kiểm tra 3D bang định dạng góc ISO thử xem , rồi sms cho em

duong2012

Mình cũng bị tình trạng bóng mờ trên UF860T, mình chưa có thời gian chỉnh nữa.

Bạn thử tắt 2 chức năng này: True Motion và Real Cinema xem, mình nghĩ sẽ cải thiện nhiều đó.

sitetopvn

Active Member

mình đang dùng con này all ngon mà , 3D rất ổn

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

Lỗi bóng mờ kẻ sọc dường như là bệnh nan y của panel LG thì phải. Năm nào cũng bị???? Năm ngoái thì dòng LB, và dòng cao cấp như UF950 vẫn còn bị bác ạ. Bác cứ thử gọi bảo hành xuống người ta check cho, bảo hành LG khá là tốt
Bác chủ xem lỗi có bị giống như này không nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/945680-tu-van-60lb650-vs-nhung-em.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên