Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

bosefan

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

Lỗi bóng mờ kẻ sọc dường như là bệnh nan y của panel LG thì phải. Năm nào cũng bị������ Năm ngoái thì dòng LB, và dòng cao cấp như UF950 vẫn còn bị bác ạ. Bác cứ thử gọi bảo hành xuống người ta check cho, bảo hành LG khá là tốt
Bác chủ xem lỗi có bị giống như này không nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/945680-tu-van-60lb650-vs-nhung-em.html

Đúng rồi, mình bị thế đó, xem đá banh khó chịu dã man

osiric

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

cái này bị lỗi panel , đổi thôi

nếu xem phim HD từ HDplayer or từ PC mà bị bóng mờ rõ rệt thì do lỗi tivi, nhưng cũng nên kiểm tra lại dây HDMI trước khi phán

chứ xem truyền hình cáp mà bị thường là do chất lượng phát của nhà đài chứ ko phải tivi
các bác nên nhớ chất lượng phát sóng của các đài VN thường ko đạt chất lượng, và 1 vài yếu tố khác nữa

alexzai87

Member
Ðề: Lỗi bóng và mờ trên 55UG870T

lỗi nó nằm ở panel rồi thì bác sửa đc bằng phần mềm á :-"

nếu là lỗi bóng mờ khi xem tennis hoặc bóng đá thì bác tắt đi là hết. E đã thử và thấy vậy. Khi e đi mua e cũng thử và so sánh với mấy con sony, samsung cùng tầm giá hoặc hơn. Nói chung Sony thua trừ con 8500C

nexus9x

Well-Known Member

nếu là lỗi bóng mờ khi xem tennis hoặc bóng đá thì bác tắt đi là hết. E đã thử và thấy vậy. Khi e đi mua e cũng thử và so sánh với mấy con sony, samsung cùng tầm giá hoặc hơn. Nói chung Sony thua trừ con 8500C

Lỗi bóng ma thì đúng là tắt chuyển động hoặc hack code sang us,uk là khắc phục được :D nhung ở trên e thấy bác chủ nói là bị lỗi sọc màu bác ạ. Nên chỉ có thể là lỗi panel

tanvinh

Active Member

Vậy rốt cuộc là sao nhỉ ? Khó quá đê nè !

kimkedo

Active Member
Bố ông LG làm ăn chán thật....mình vs ô A mua con 55SJ850 cũng bị sọc như này....xem thee thao ức chế ko chịu đc...ô a m mang đi trả chịu lỗ 20% mới cay

Bên trên