Lợi ích của điều hòa thanh lọc không khí

aoloiloi

Member
Dạo này thấy nhiều bạn bè lắp điều hòa chống nóng quá. Em thí cũng đang tìm hiểu các loại mới trên thị trường để mua. Thấy bên LG vừa ra dòng Dual Cool Inverter 2018 được tích hợp thêm máy đo và lọc không khí, có thể điều khiển, theo dõi các thông số môi trường ô nhiễm trong phòng thông qua smartphone. Đặc biệt, tính năng thanh lọc không khí có thể hoạt động hoàn toàn độc lập. Người sử dụng có thể khởi động chức năng này mà không cần phải bật chức năng làm lạnh/sưởi ấm nhằm tiết kiệm điện tối đa.
Cụ thể các bác có thể xem thêm ở đây: https://baomoi.com/lg-viet-nam-trinh-lang-dong-dieu-hoa-dual-cool-the-he-moi-2018/c/25550385.epi
Mình muốn hỏi về lợi ích của điều hòa thanh lọc không khí, nó có hiệu quả không hay không cần thiết lắm tính năng đó?

sautatca

Member
Máy có thêm tính năng lọc không khí thì quá tốt chứ sao bác :) Em điều hòa LG V13APF này giá 14 củ thấy cũng ok nè :) Máy cao cấp của LG với nhiều tính năng hiện đại mà :)

giangha

Member
Không cần phải mở máy mà không khí vẫn được lọc luôn, vậy mới tiết kiệm điện được chứ.

Lọc không khí, diệt vi khuẩn và bụi bẩn, tiết kiệm điện là 02 tính năng mình thích nhất ở con Model này của LG. Ngoài ra nó còn tiết kiệm điện đáng kể nữa.

2chungta

Member
nhà e dùng loại V10APF giá nó là 13 triệu. công nhận dùng nó thấy không khí trong phòng sạch và thoáng hơn hẳn, thở rất dễ chịu, mấy nhóc cũng bớt khô họng… khá là tuyệt vời cho 1 tính năng thanh lọc cần thiết.

nabuna

Member
Em thấy còn điều hòa thanh lọc không khí này của LG rất ok đó chứ bác :) Không khí làm việc bên ngoài lúc nào cũng ngột ngạt khó chịu oi bức :( Nhà lắp em này roy thì không khí trong nhà thoải mái dễ chịu hẳn ra , rất thích hợp để tinh thần thoải mái đó bác :)

ngoinhanho

Member
Khuyên bác nên mua con điều hòa này, rất đáng tiền, vì dòng dual cool này là dòng cao cấp của LG mới ra, có luôn bộ lọc lọc được các hạt vi nhỏ như vi khuẩn, bụi bặm, nấm mốc, tác nhân có hại trong không khí,…Mấy loại máy lọc bình thường ở ngoài không làm được đâu bác, tốn điện nữa.

batistaa

Member
Model này là ok nhất đó bác :D Em điều hòa này tiết kiệm điện 70% , lọc sạch không khí bằng ion , có máy đo chất lượng không khí gắn trên máy , có thể điều khiển từ xa bằng smartphone ... nhìn chung là quá tuyệt vời :D

joncena

Member
hôm qua văn phòng e cũng mới thay con này, thấy không khí trong lành hẳn ra.

quangt75

Member
Theo mình biết thì ngoài chức năng thanh lọc không khí hiệu quả thì dòng điều hòa Dual Inverter này của LG còn sử dụng 2 mô-tơ trong bộ biến tần tối ưu hơn loại Inverter thông thường chỉ sử dụng 1 mô-tơ. Đánh giá của các ông thợ điện lạnh thì dòng Dual Inverter này làm lạnh nhanh và tiết kiệm điện hơn so với dòng Inverter thường rất là nhiều nhé.

Bên trên