Lòng Người Là Giấy!

leesang

Well-Known Member
Ðề: Lòng Người Là Giấy!

khá hay.nhưng mình ko đồng tình với quan điểm trên tí nào.lòng người ko thử sao biết nông sâu.con người ko qua thử thách sao biết là con hay là người?
ý bạn là muốn giữ gìn,tránh hết sức các tình hướng có thể làm bộc lộ mặt đen tối cảu con người?có tránh đc cả đời ko?

và sao bài viết trên cứ nhắc đến lòng dạ đàn bà,làm như lòng dạ đàn bà đen tối lắm.cá nhân mình thấy hơi nhảm
Thử bỏ đói 3 ngày rồi đem đồ ăn dọn trước mặt đi. Mai mốt có chồng rồi thử chồng vậy đó rồi ở 1 mình rồi trách sao đàn ông bạc bẽo

Là giấy nhưng sao người ta cứ nghĩ là vàng để đem đi thử lửa?
Đến lúc cháy mất rồi lại thất vọng lòng dạ bạc đen?

mylifenewday

Hay và ý nghĩa quá tác giả ơi. Cuộc sống mà, chẳng có thể nói trứớc được điều gì.

Lòng người là giấy đốt là cháy nhưng nó lại có thể lưu giữ lại cho ta rất nhiều thứ

shinbe_2509

Là giấy nhưng sao người ta cứ nghĩ là vàng để đem đi thử lửa? Đến lúc cháy mất rồi lại thất vọng lòng dạ bạc đen? Sao ta không hiểu rằng, bởi là giấy, nên cái cần và nên làm là chúng ta phải nâng niu, giữ gìn cho nhau để tránh khỏi nắng mưa của cuộc đời?

long1610175

đọc xong mà não hết cả ruột
lòng người là giấy .......................

đã đến lúc tôi phải phá bỏ bức tường kia, tôi phải đối diện với cuộc đời bằng lòng dũng cảm của mình, trốn tránh khônng phải là cách bền lâu.

damnam1990

không hẳn là giấy mà cũng không hẳn là vàng, theo mình thì cuộc sống vốn dĩ ít được như mong muốn

Bên trên