Lotte Cinema – Kẻ ngông nghênh

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Lotte Cinema – Kẻ ngông nghênh

Bác này viết đúng thật thảo nào mình thấy rạp chiếu phim của Lotte rất vắng<Vũng tàu>

Ông thấy VT có rạp nào đông không :))

Những phim mới ra rạp, càng bom tấn thì Lotte Landmark không đặt vé trước 2-3 ngày thì đừng mong có ghế đẹp mà ngồi. Có ngày còn đúng ghế couple.

mrac9x

Ðề: Lotte Cinema – Kẻ ngông nghênh

thích nhất cảm giác "bao rạp" :daigia:

colory

Rạp Lottecine Cộng Hòa, Nam Sài Gòn rất là tốt, hơn hẳn các rạp khác, kể cả CGV.
Thảm hại thì cái Lottecine Phú Thọ, nghĩ sao vị trí tốt giữa rạp thì lại để làm lối đi, bó tay tụi thiết kế :-?

El Nino

Member

Rạp Lottecine Cộng Hòa, Nam Sài Gòn rất là tốt, hơn hẳn các rạp khác, kể cả CGV.
Thảm hại thì cái Lottecine Phú Thọ, nghĩ sao vị trí tốt giữa rạp thì lại để làm lối đi, bó tay tụi thiết kế :-?

Doanh số Lotte NSG cao hơn cả CGV VivoCity.

Còn cái thiết kế lối đi ở giữa thì cái rạp Lotte nào mới ra cũng vậy. Không biết đầu óc có vấn đề gì không.

Theo quan sát nhiều 4rum thì ngoài HN và phía Bắc chuộng Lotte rất nhiều. Trong nam thì là CGV.

Còn bác chủ topic viết về các tỉnh rạp Lotte màn hình xấu, âm thanh dỏm thì theo mình biết CGV và Lotte cùng 1 chỗ cung cấp âm thanh vs máy chiếu. Tuy nhiên rạp Lotte ưu điểm hơn CGV ở chỗ là hàng đầu tới màn hình cũng xa ko có sát bên như CGV, có cả đồ để chân. Âm thanh rạp nào bật cũng to nghe đúng đã

Điểm trừ thì: Website quá cùi (cái này do Hàn quản lí, bên Hàn đang nâng cấp website nên đợi bên đó mới thay đổi bên đây được). Thiết kế rạp lại để lối đi to ở giữa, rất khó chịu. Hay chiếu phim nhảm, lịch chiếu không linh động vì phụ thuộc nhiều vào nhà phát hành phim.

Có bác comment hỏi Atmos Cinestar thế nào thì tất cả phòng chiếu 3D của Cinestar đều có Atmos ( hôm kia mình coi phòng số 5), rạp to hơn GLX, âm thanh êm hơn, máy chiếu ngang GLX tuy nhiên ghế hơi cứng, ko tựa ra được

titani

Active Member

Lúc rạp nó mới ra, đặt vé online ko đc, ko thanh toán online đc thì bye bye luôn. Giờ coi phim luôn đặt trước, kể cả còn 1-2 tiếng nữa chiếu cũng login vào đặt vé trả tiền, vừa nhắm được chỗ đẹp, vừa thong thả, chứ ko đến nơi chỉ còn ghế sát màn hình, xem mún gãy cổ.

Clynelish

Member

Phải log in vào like bạn, vợ bạn quả là dễ thương và dễ chịu

Người dễ người khó thì mới bù đắp cho nhau. Cuộc sống vốn đã quá phức tạp rồi, gặp người đơn giản vẫn tốt hơn.

namlong32

Active Member

Sao không thấy ai thắc mắc là bên CGV ở HCM (hầu hết) rạp đều có đèn chiếu tối thui. Coi mà vừa mỏi mắt vừa tức, màn hình tối thui không coi được gì hết. Qua GLX coi thấy sáng, rõ, đẹp cảm thấy "hạnh phúc vô bờ".

Lúc rạp nó mới ra, đặt vé online ko đc, ko thanh toán online đc thì bye bye luôn. Giờ coi phim luôn đặt trước, kể cả còn 1-2 tiếng nữa chiếu cũng login vào đặt vé trả tiền, vừa nhắm được chỗ đẹp, vừa thong thả, chứ ko đến nơi chỉ còn ghế sát màn hình, xem mún gãy cổ.

Lotte bạn gọi điện cho nó đặt trước rồi trước giờ chiếu khoảng 20min bạn tới lấy vé được mà. Mình với vợ toàn làm như vậy :D

Shadowsong

Member

Lúc mới tập ra rạp coi phim toàn nhảy 212 với Hòa Bình, sau đó thử CGV ở Aeon thì bb luôn cinebox. Giờ nghe một số bác thử ra Lotte Cộng Hòa thì giờ đi Lotte là chính (cái hạn chế của thằng này là phim hết chiếu nhanh quá).

So sánh ra thì Lotte Cộng Hòa âm thanh to hơn, đã hơn, màn chiếu chiếm coi như hết diện tích cái tường (CGV chắc khoảng 2/3), chỗ ngồi thoải mái hơn. Mà hôm nay đi Lotte coi Ant man chả biết khuyến mãi gì tặng 1 vé 2D :)). CGV được cái phim chiếu rất lâu (Mad Max đến giờ vẫn chiếu), có điều rạp CGV các hàng ghế cách nhau sát quá nên xui gặp mấy người bất lịch sự là lãnh đủ đạp ghế. (Điển hình bữa đi coi lại Jurassic World, gặp 1 đại gia đình 3 thế hệ ngồi phía sau, bên cạnh thì 2 bé nói nhiều ơi là nhiều, rốt cuộc suốt buổi toàn nghe thuyết minh ngoài lề, đạp ghế (có cả câu 2 thằng nhân vật chính đẹp trai nhỉ =))).

Ngoài ra còn cái là thằng Lotte không cấm mang đồ ăn, nước uống từ ngoài vào, miễn không nặng mùi thì thôi :D

Bên trên