Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Vì quá nhiều thành viên do không có thông tin nên mua nhầm những bộ dàn âm thanh không hỗ trợ giải mã âm thanh dts từ thiết bị phát HD nên mình lập topic này để anh em lưu ý trước khi quyết định mua.

Thành viên mới lưu ý đọc topic này trước khi tạo topic mới nhé.

Các dàn âm thanh đồng bộ của hãng Panasonic đang bán trên thị trường hiện nay không hỗ trợ giải mã dts từ nguồn phát ngoài, vì vậy không thể dùng để thưởng thức trọn vẹn phim HD được.
Khi muốn sắm dàn âm thanh đồng bộ (hay còn được gọi là complete/all in one) các bạn lưu ý chọn các hãng như: Samsung, LG, Sony, Philips, JVC, Pioneer, ..... (danh sách được đánh ngẫu nhiên chứ không phải thứ tự ưu tiên).

Nếu ai phát hiện những bộ âm thanh nào khác hoặc cụ thể model nào của hãng khác ngoài Panasonic, vui lòng thông báo tại topic này. Thông tin sẽ được cập nhật vào bài viết đầu tiên để tiện theo dõi.

Chào Bác,
Bác cho em hỏi là cái dàn âm thanh tích hợp Coex 5.1- DA646 và HDplayer phải kết nối như thế nào để có thể nghe được âm thanh 5.1
(mong bác nào đã dung qua em Coex này rồi xin hãy chỉ giáo).

cho mình hỏi: tôi mới mua 01 dàn DAV-DZ 1000 của Sony, không biết nó co hổ trơ DTS không? Cám ơn nhiều lắm.
mình đã thử rồi có giải mã DTS, nghe nhạc ok, nhưng phần công suất bass hơi nhỏ, chắc tại chỉnh chưa tới.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

cho mình hỏi: tôi mới mua 01 dàn DAV-DZ 1000 của Sony, không biết nó co hổ trơ DTS không? Cám ơn nhiều lắm.

Dàn loa tuyệt vời, hôm bữa đã xem trên Nguyễn Kim. Giá hình như <> 20tr thì phải!

Con này có 1 cổng Coaxial in và 1 cổng Optical in, nhưng cũng chưa biết thế nào!!! Hy vọng dàn này giải mã DTS ngon.

vilam1977

marantz SR3053

anh oi cho em hoi.
em mới mua receiver 5.1 hiệu marantz SR3053. nhưng mà em cho có dàn loa 5.1
em phải mua dàn loa 5.1 nào cho hợp với đầu receiver này hả anh
phòng của em diện tích 16m2.
mong thư trả lời của anh

hnim47

Ðề: marantz SR3053

anh oi cho em hoi.
em mới mua receiver 5.1 hiệu marantz SR3053. nhưng mà em cho có dàn loa 5.1
em phải mua dàn loa 5.1 nào cho hợp với đầu receiver này hả anh
phòng của em diện tích 16m2.
mong thư trả lời của anh

bác pm cho bác quynhnet xem sao, em thấy bác ý cũng đang dùng con này. Chúc bác như ý

cuongkc

Member

@LeHoang40: Bac co the cho anh em 500 anh ve 2 bo HT cua bac ko? Tks!
Ma bac oi HT la viet tat cua cai gi day. E la NB bac dung cuoi. :-@

lehungtx

đễ xem chuẫn HD giá cã hợp lý âm thanh hay. tổng thiệt hại cũng phải vào khoản hơn 10 chai mới ra trò được các chiến hữu ạ

lehoang40

@LeHoang40: Bac co the cho anh em 500 anh ve 2 bo HT cua bac ko? Tks!
Ma bac oi HT la viet tat cua cai gi day. E la NB bac dung cuoi. :-@

Trước khi tham gia HD forum, mình quan điểm về hình ảnh trong nhà là thuộc về private, nên rất ngại phải đưa ra trước public (cái này chỉ là quan điểm cá nhân, không nhằm phê phán hay chỉ trích một ai).
Vào đây thấy anh em share ảnh dử quá nên cũng thích, chắc cũng phải sắp xếp lại phòng ốc một tí rồi chụp ảnh share với các bạn.

HT: Home theatre.

vinagoh

Well-Known Member

Trước khi tham gia HD forum, mình quan điểm về hình ảnh trong nhà là thuộc về private, nên rất ngại phải đưa ra trước public (cái này chỉ là quan điểm cá nhân, không nhằm phê phán hay chỉ trích một ai).
Vào đây thấy anh em share ảnh dử quá nên cũng thích, chắc cũng phải sắp xếp lại phòng ốc một tí rồi chụp ảnh share với các bạn.

HT: Home theatre.

Ủng hộ anh 2 tay. :-bd

Cũng vì anh không úp ảnh lên nên em đâu dám "múa rìu qua mặt thợ". :)

cuongkc

Member

TKS bac.
E ngam cuu may trang nay thay cung ngua ngay chan tay qua. Chac em cung phai sam mot vai thứ để thương thức xem sao.
Bac tư van giup em xem nen mua cai gi trước, cái gì sau. Lam 1 phat thi ko du tien, ma mua loai "còi còi" thi em cung khong khoai. E nghi mấy món đồ công nghê thì cang ngay cang phát triển. Hiện tại em mới có: 1 TV SS seri 6 (HD); 1 TIVX 6600N.
Bác tư vân nhanh hô em nhé. TKS.

vinagoh

Well-Known Member

bác manhthang làm ơn cho em hỏi, em đang định mua bộ LG 503-PH, ko biết bộ này có giải mã DTS từ nguồn ngoài ko? có cổng optical in ko ạ?

Con LG này có giải mã từ nguồn ngoài bác nhé! Cứ vác về thưởng thức DTS đi.

kitdai

bác manhthang làm ơn cho em hỏi, em đang định mua bộ LG 503-PH, ko biết bộ này có giải mã DTS từ nguồn ngoài ko? có cổng optical in ko ạ?

hình như bộ này không giải mã DTS đâu,mình cũng định lấy bộ này thấy anh em bảo bộ này không giải mã được

Bên trên