Madagascar 3: phim hoạt hình vui hơn tui tưởng

help

cháu tôi nó chưa học mẫu giáo tì làm sao đọc được phụ đề !

poly

Banned
cháu tôi nó chưa học mẫu giáo tì làm sao đọc được phụ đề !

Xin lỗi chứ mình không biết bạn và cháu bạn ai mới là người chưa học mẫu giáo không đọc được tiếng Việt.
Hy vọng là bạn đọc hiểu dòng này.

Mặc dù thế thì vẫn có những chỗ mình sẽ vạch lá tìm sâu điểm chưa hài lòng. So với một số phim thì Madagascar 3 lồng tiếng còn nhiều đạt chưa đạt và chưa hay, có đọan lồng tiếng mà mình tưởng như coi cải lương, sến quá.

DanielTran

Well-Known Member
Ðề: Madagascar 3: phim hoạt hình vui hơn tui tưởng

Nhưng có một cái rất đáng khen và tự hào, chính là sự nghiêm túc của nhà sản xuất khi làm VIỆT HÓA phim này. Nếu như ở Puss in Boots, khán giả Việt Nam được xem tựa phim MÈO ĐI HIA bằng tiếng Việt thay cho tựa phim bằng tiếng Anh.
Thì ở phim này, ngoài tựa phim được thiết kế bằng tiếng Việt, các đoạn chữ và tấm bảng chỉ đường trong phim cũng được viết BẰNG TIẾNG VIỆT.

Wow, thật vậy à ta? Cái này họ làm sao ta? Không lẽ mỗi cảnh mà có chữ thì phải làm hàng chục phiên bản các thứ tiếng khác nhau trước cả khi biên tập phim? Hay là phim xong rồi gửi đến nước nào tự nước đó làm kỹ xảo kiểu Infographic đè chữ lên?

tuanjun

Vừa xem xong phim này, cười sảng khoái luôn.
Có bạn chê cách "biến đổi" bà cảnh sát trưởng, nhưng mình thấy đâu có gì đâu ta.
Trong phim này, con vật cư xử như con người thì con người cũng được phép cư xử như con vật chứ sao????
Chính ra mình thấy khoái nhất bà cảnh sát trưởng này đó, "nhạy cảm" hơn cả cảnh khuyển, óc suy luận thì cỡ Sherlock Holmes, lại thêm hành động trên cả Ethan Hunt luôn.
Anyway, xem xong phim này thấy mình hơi già rồi.

tienito

Phụ đề xem hay hơn lồng tiếng chứ.Vote phụ đề thôi

v4vendetta5

Active Member

Film hoạt hình hay và vui nhộn nhất năm mà tôi được xem.
Hiệu ứng 3D bắt mắt ném quăng quật đủ kiểu, hình ảnh đẹp, không coi dạng 3D thì quá phí.
Nhạc tuyệt vời hoàn toàn phù hợp với tiết tấu của film. Cảnh diễn xiếc trong điệu Firework của Katy Perry hay không thể tưởng.
Nội dung cường điệu rất nhiều thứ, nhưng khi bạn có thể chấp nhận chim cánh cụt lái tàu trong phần 1, thì chấp nhận thêm những cường điệu mới này cũng chẳng có gì lạ. Film có nhiều tình tiết rất vui. Cảnh mà tôi nhớ nhất là lúc khỉ Jullien, Maurice và Mort lọt vào chuồng ...., cảnh vật đang ghê rợn, lại thêm có tiếng ..... rợn người, tuy nhiên té ra lại là .... chứ không phải người ta lồng nhạc.
Các bạn mà thích xem film phần 1 và 2 thì nhất định không thể bỏ qua phần 3 này. Nó rất hay và vui nhộn!

nmduc073

Re: Ðề: Madagascar 3: phim hoạt hình vui hơn tui tưởng

Cảnh mà tôi nhớ nhất là lúc khỉ Jullien, Maurice và Mort lọt vào chuồng ...., cảnh vật đang ghê rợn, lại thêm có tiếng ..... rợn người, tuy nhiên té ra lại là .... chứ không phải người ta lồng nhạc.

Mình cũng thích nhất là đoạn này. Đang căng thẳng, tự nhiên có cái tiếng Là lá là, cứ tưởng là là âm thanh nhạc thêm vào, hoặc của con quái vật nào đó. Hoá ra là của cái con nhỏ xíu xíu kia. Đúng là khùng. Vui ơi là vui. Cảnh đó chỉ có mấy giây mà mình thích nhât. ^_^

phim này coi vui vãi, thích nhất là con ngựa nhìn tếu không chịu được

Bên trên