Đánh giá Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Giờ em quan tâm nhất của mấy con 2s2s này đó là pin. Mọi thứ khác thì cũng chưa phải là yếu tố quyết định. Còn bác nào người có mấy cục pin, kèm theo cục xạc nữa thì pin lại không quan trọng rồi.

mecongnghe123

Ðề: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Bài viết không ấn tượng cho lắm vì nó cũng chả có gì đặc biệt so với mấy dòng smartphone cấu hình khủng giá rẻ mới ra trong thời gian gần đây. Có cái là màn hình khá lớn 5inch thôi chứ không còn gì khác. Tuy nhiên theo cá nhân mình thì với mức giá khá cao hơn 8 triệu thì có vẻ con này sẽ kén người mua lắm. Vì tầm giá đó là có thể mua một con smartphone khủng khác rồi, ví dụ như Vega Iron. Hay 4s 99% new.

Mà chú nào thích thì cứ xúc em nó về.. Xài chắc cũng không đến nỗi nào đâu nhỉ!

trungnguyen90

Cái màn hình nhìn khá okie đó. Kiểu dáng thì cũng đẹp. Nhưng mà giá hơi đắt chút!! Tầm 7 triệu thì vừa phải!!!

hoangtran41

Ai chê thì chê chứ mình đang xài con Samsung Grand 2 này thấy ngon lắm!!! Nói chung là khá hài lòng!

jackson90

Kiểu này gom thóc lúa để mua con Grand 2 này thôi... thích quá!!

rayhoang

Em cũng đang phân vân mua con này về xài!!! Thấy bác thớt review coi bộ " ngon" quá, chắc phải mua mới được. Cơ mà các bác có biết chỗ nào bán con này rẻ rẻ không?? Hàng xách tay cũng được ấy. Chứ thực ra với giá này thì hơi đắt đấy ạ!

hoangtran41

Tự nhiên mua hàng xách tay làm gì thế hả bạn??? Lỡ nó có hư thì ngồi đó khóc tiếng Miên luôn ha... =))) Nếu không có đủ tiền thì nghía qua mấy hãng khác như Sky hay Sony ấy. Còn không thì chờ vài ba tháng nữa con này nó giảm tí rồi mua cũng được!

rayhoang

Chắc phải chờ vài tháng quá!!

khanguyenle

Con này màn hình chưa thực sự tốt lắm. Khi ra ngoài nắng thì hơi khó thấy để mà thao tác!!!! Khuyết điểm con này chỉ ở đó thôi. Còn lại thì khá là okie.

tudo90

Đã xúc em này hôm nay luôn rồi ;)

hoangluan90

Ðề: Re: Ðề: Re: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Để sạc pin tốt, tốt nhất khi sạc bạn đừng nên rút ra nếu pin chưa đầy.Không nên sạc máy qua đêm vì dễ bị phù pin dẫn đến hư hỏng sau này.Khi sài máy còn từ 10% thì nên sạc, tránh tình trạng để hết sach rồi mới sạc bạn nhé :D

Suy nghĩ này xưa lắm rồi bạn ơi. Người ta khuyến cáo nếu muốn tuổi thọ pin lâu thì tốt nhất phải xạc lúc nó còn khoảng 40%. Việc để qua đêm không có bị phù pin như bạn tưởng đâu nhé! Thời buổi nào rồi!

richyinfo

Xin lỗi các bác! Em không thích con Grand 2 này lắm. Nửa vời sao ấy. Bắt chước y xì Note 3 nhưng chất lượng kém hơn hẳn. Màn hình thì cũng chẳng đẹp nữa!! 8tr em đi mua con iphone 4s sướng hơn.

hoangluan90

Xin lỗi các bác! Em không thích con Grand 2 này lắm. Nửa vời sao ấy. Bắt chước y xì Note 3 nhưng chất lượng kém hơn hẳn. Màn hình thì cũng chẳng đẹp nữa!! 8tr em đi mua con iphone 4s sướng hơn.

4s giờ còn 6tr500 98%. Bác muốn mua thì inbox em phát =)))

baobaomap

Mình thấy con này cũng okie mà!! Mà mấy bạn nữ dùng có vẻ hợp hơn vì hình như chỉ có màu trắng thì phải!

tinhyeumaunang

Giá này thì cũng là thuộc loại đắt rồi chứ còn là rẻ nữa đâu!! @@

khoinguyen89

Bác thớt chém quá chém. Bác nói con này có màn hình đẹp nhất trong phân khúc smartphoen tầm trung thì bác cứ đưa chừng ấy tiền, em mua cho bác một con cấu hình bao khủng, đẹp tuyệt vời luôn.

Bên trên