Manfrotto Pixi: Tripod siêu mi nhon giá 28$

Angus_Bert

Film critic
Nhìn vào sản phẩm dưới đây ban đầu sẽ có khối người tưởng nó là một món đồ chơi, một chiếc máy bay gì đấy. Nhưng lầm rồi nhé, cái kiềng 3 chân này chính là chiếc tripod Pixi mới nhất mà hãng Manfrotto. Nó được thiết kế dành cho smartphone hay các mẫu máy dễ dàng bỏ gọn vào bất kì chiếc túi nào. Nhìn dễ thương ha :))

Có cân nặng khoảng 0.2kg, Pixi có một thân hình siêu mi nhon, chân thon dài (đang miêu tả một cái tripod nha) mang đến cho bạn khả năng cố định hơn hẳn những mẫu tripod chân uốn rẻ tiền đang có mặt trên thị trường.

Nó được thiết kế rất nhỏ nhắn, độ dài chỉ 18.5cm để bỏ vừa vào một chiếc túi xách tay, thậm chí là túi quần luôn (mình tự hỏi bỏ vào túi quần không biết có chị em nào tưởng nhầm không :">). Khi banh chân ra, Pixi sẽ có độ cao 12.7cm, và nếu bạn đủ thông minh thì sẽ biết rằng cái thứ này lên đặt lên một bề mặt nào có cao cao xíu chứ không phải để xuống đất như tripod thông thường. Tải trọng tối đa mà nó có thể chịu được là 1kg, vì vậy khuyến cáo không cho DSLR gắn lên em này đâu nha.

Ngoài ra thì phần đầu bi của Pixi cũng có một chốt bấm hình logo Manfrotto nhìn rất ấn tượng.

Nếu bạn là người cần một chiếc tripod có thể theo mình đi bất cứ đâu, chiếc Pixi này là một sự lựa chọn đáng chú ý. Giá bán của sản phẩm là 28$ cho những ai quan tâm nhé.

Theo Petapixel

ttailenguyen

Ðề: Manfrotto Pixi: Tripod siêu mi nhon giá 28$

Nhìn có vẻ tiện lợi, không biết có bán ở VN không nhày!

hoahiep

Member

sản phẩm thiết kể nhỏ gọn tiện dụng

alihieu

Active Member

Cũng đang cần mua 1 e nhỏ gọn như này. ở HN có ai bán ko nhỉ?

Bên trên