Marantz pm80 hay 74D em lăn tăng quá!

sawaco

Member
Em là dân ruồi về âm thanh kính nhờ các Huynh giúp.Em đã nghe thử hai con trên và cảm thấy như sau:
- Pm80 em rất thích tầng số trung và cao(treble nhuyễn giọng ca sĩ nghe rất long lanh)nhưng lại thiếu bass trầm trọng
- 74D thì tương đối đều ba dãy nhưng giọng ca sĩ nghe không bằng pm80(điều này làm em rất thất vọng).....hè hè cảm nhận của riêng em các Huynh đừng cười nha!
Vậy theo các Huynh em có nên lấy con pm80 và gắn thêm cục sub điện không?Em đã có loa onkyo D-77RX và thích nghe nhạc vàng Việt Nam,bass mềm và sâu nữa.
Vài dòng nhờ các Huynh giúp,thành thật cám ơn!

luciano

Active Member
Ðề: Marantz pm80 hay 74D em lăn tăng quá!

nhín thêm tý chút làm 88se vừa ngọt ngào vừa sâu lắng bác ạ.

không thui thì cứ 80 mà xài, class A ngọt ngào, chứ lấy 74D thì em nó chả khác các âm ly dòng khác là bao

onggia

Well-Known Member

Con pm80 thì đời mới hơn 1 con 74D gần chục năm nên em nghĩ bác nên chọn em pm80 thì hơn.Muốn trung âm tốt hơn thì bác chọn 1 em CDP của anh là ổn.

sawaco

Member

Xin cám ơn các Huynh,vậy con 88se lực bass có mạnh như 74D không.Tiện tư vấn giúp em nếu gắn thêm cục sub thì âm thanh tốt hơn không?(em thích có tiêng bass mềm và sâu.)

luciano

Active Member

nghe nhạc theo em k cần sub bác ạ!

myozuka

Member

Xin cám ơn các Huynh,vậy con 88se lực bass có mạnh như 74D không.Tiện tư vấn giúp em nếu gắn thêm cục sub thì âm thanh tốt hơn không?(em thích có tiêng bass mềm và sâu.)

nếu bạn thích bass mềm, sâu thì 88se ko đáp ứng được rồi, em này mình từng dùng qua, nó phù hợp để nghe vocal, hòa tấu nhẹ nhàng thôi. Mà thấy thiếu bass quá cứ gắn sub vào, nghe nhạc dance cho sướng :))

sawaco

Member

Có Bác bảo gắn,có Bác lại đừng làm em càng lăn tăng quá!.....hè hè.Thôi thì:
- Phương án 1:74D
- Phương án 2: pm80 + sub
Nhờ các Bác đánh dấu giúp nếu một trong hai phương án được 3 Bác đánh dấu trước em sẽ chon phương án đó.
Mong được sự giúp đỡ của các Bác.

onggia

Well-Known Member

pm80 + sub thì bác phệt luôn con PM90 đi cho nhanh :D

Bên trên