Mấy bác HD nhà mình chọn thức uống màu gì?

AnhDuyAudi

Member
Bình thường thì em cũng chả quan tâm tới màu sắc đồ ăn đồ uống mấy, nhưng hôm nay có tranh cãi với với đứa bạn về đồ uống nào màu HOT và hấp dẫn nhất. Bởi theo mình thì màu nào cũng được, miễn ngon và an toàn là được.
Ví dụ như mình thì thích uống nhất là Sting vì màu đỏ của nó, quen uống từ thời còn đi học tới giờ đi làm vẫn uống. Còn đứa bạn thì lại không thích màu mè nó chỉ khoái nước uống ngọt màu trắng kiểu như Revise hay 7up.
Theo mấy bác nhà mình thì sao, mấy bác hay chọn thức uống màu gì?

Evernote

Member
Bình thường thì em cũng chả quan tâm tới màu sắc đồ ăn đồ uống mấy, nhưng hôm nay có tranh cãi với với đứa bạn về đồ uống nào màu HOT và hấp dẫn nhất. Bởi theo mình thì màu nào cũng được, miễn ngon và an toàn là được.
Ví dụ như mình thì thích uống nhất là Sting vì màu đỏ của nó, quen uống từ thời còn đi học tới giờ đi làm vẫn uống. Còn đứa bạn thì lại không thích màu mè nó chỉ khoái nước uống ngọt màu trắng kiểu như Revise hay 7up.
Theo mấy bác nhà mình thì sao, mấy bác hay chọn thức uống màu gì?
Mình thì màu nào cũng vậy thôi. Cái ko màu ko có nghĩa là tốt hơn cái có màu và ngược lại, Cơ bản là nó có an toàn ko mới quan trọng bác ạ.

Vivano1

Nói vậy chứ mình thấy ko chỉ đồ uống mà đò ăn trên thế giới nhất là bên Ấn và Nhật , Hàn đồ ăn của nó phong phú màu sắc nhìn đã lắm.

ComCha

Member
Mình thì thích mấy loại nước uống màu xanh hay đỏ nhìn đẹp nhất. Kiểu như màu pha chế trong battender đó :)

songlai75

Member
Mình thì thích mấy loại nước uống màu xanh hay đỏ nhìn đẹp nhất. Kiểu như màu pha chế trong battender đó :)
Kiểu màu này đúng ko, mình cũng khoái màu này lắm nhưng lại ko thích vị rượu.

Stonelonely

Em nghĩ giống mấy bác trên, đồ uống màu gì ko quan trọng bằng màu của nó có an toàn cho sức khoẻ bản thân mình ko ấy?
Với lại loại màu nào thì an toàn?

ThanhPhatBakerry

Mình thấy màu của Sting hay Revive thì cũng là 1 nhà Pepsico cả - thương hiệu lớn uy tín và an toàn nên ko phải lo đâu bác ạ :)
Bưa cũng có topic trên HDVN nhà mình nói về vụ này, thấy bảo tất cả sản phẩm của Suntory Pepsico đều được bộ y tết VN kiểm nghiệm đạt chuẩn an toàn 100% thì phải đúng ko bác.

Bên trên