Máy Chiếu LCD hay DLP

Ðề: Máy Chiếu LCD hay DLP

Anh ơi tính làm gì chơi con X10 đi, ngon bổ rẻ mà, anh Khánh béo bảo nhà anh Ba mẹ cầm về cho còn gì bằng nữa, chúc anh sớm có máy chiếu
Hôm trước Tưởng BESTBUY có nên gần lúc về bà chị chạy ra thì nó không có bây giờ hụt mất không có người cầm vè hộ rồi nên rảnh rỗi ngồi ngó xem có con nào khác phù hợp không. vậy con này thì sao nhỉ chưa tìm ra cái khoảng cách cho 100 in của nó là bao nhiu
http://www.bestbuy.com/site/olspage.jsp?skuId=9053114&type=product&id=1218012518974

dungdien

Member

Dưng mà ở đây giá chỉ thế này thôi
http://www.camerakings.com/products/Projectors/Projectors/10158437/HC-5500/
ghét nhất con này là khoảng cách từ máy chiếu đến màn hình ngắn quá thì phải
hay là chơi em này nhỉ
http://www.bestbuy.com/site/olspage....=1218012518974

Cái quan trọng là quyết định chơi thôi, nếu đợt này may mắn em sẽ có con ae3000u vào đầu tháng tới, anh Khánh béo và Thắng JMS cho ngày mai có hàng đi để về cùng chuyến luôn\:D/

dungdien

Member

Hay em thấy con vivitek1080 mới ra cũng được đấy anh ạ, hay trong tầm tiền

Cái quan trọng là quyết định chơi thôi, nếu đợt này may mắn em sẽ có con ae3000u vào đầu tháng tới, anh Khánh béo và Thắng JMS cho ngày mai có hàng đi để về cùng chuyến luôn\:D/

Vậy chú lạichơi công nghệ LCD à? có khi anh chung kết con mitsubishi HC-5500

Em có kinh nghiệm xài projector từ hơn 5 năm nay, xin chia sẻ với bác vài trải nghiệm sau:

- Xài projector để xem phim thì chỉ nên lấy DLP. Nó cho ra dynamic range và độ tương phản cao hơn LCD. Projector xem phim thì quan trọng nhất là độ tương phản (contrast). Càng cao càng đẹp... và tất nhiên là càng đắt.

Em khuyên bác nên rước về 1 con X10. Cùng tầm tiền thì con InFocus X10 là vô địch.

- Cũng xin chia sẻ kinh nghiệm chọn projector là đừng nên tin vào mấy thông số của hãng. Nó chỉ mang tính chất tham khảo và đạt max thông số trong điều kiện nhất định thôi. Em có test con Optima, Sanyo - nó ghi contrast là 5.000 - 6.000 nhưng khi test với con Infocus X9, dù chỉ là 2.500, nhưng ăn đứt 2 thằng kia. Con X10 có độ tương phản 3.000, ăn đứt nhiều thằng ghi đểu 8.000.

Nếu có điều kiện để thử, bắt người bán mở lên coi rồi quyết định. Quan sát màu sắc của bầu trời và đặc biệt là màu trắng của tuyết. Projector tốt sẽ cho ra màu trắng tinh khiết. Không nên chọn những loại cho ra màu trắng bị ám xanh, ám vàng.

Chúc bác lựa chọn được projector ưng ý.

Ngoài ra cũng phải tính đến cái screen nữa. Screen để coi phim bác nên chọn loại màu xám lợt, nó sẽ làm tăng độ tương phản từ 5 - 10%. Làm hình ảnh có chiều sâu hơn.

P.S. Bác muốn test X9 hoặc X10, nếu bác ở SG, thì pm cho em. Bữa nào rãnh em mời bác đến nhà, demo cho bác coi.

Chào Bác Chinnyplus
cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin
Mình thấy bảo hiệu ứng cầu vồng của DLP hay gây khó chịu cho mắt người xem vậy với kinh nghiệm của bác thì vụ này thế nào? bánh xe màu có hay bị trục trặc không?
Cái máy dùng LCD thì không bị vụ này.
Vậy INFOCUS X10 so với máy panasonic 3000 của bác Đinh văn Nam thì ra răng?
xin

Cảm ơn bác đã chia se thông tin
Mình thấy bảo hiệu ứng cầu vồng của công nghệ DLP không biết nó thế nào? với lại bánh xe màu có hay bị trục trặc không vậy?
Máy panasonic 3000 của bác Đinh văn Nam so với em X10 này thì ra răng bác
xin bác chia sẻ thêm kinh nghiệm với anh em

Em có thử hơn nhiều loại máy khác nhau (tầm dưới 3.000$) khi quyết định mua Infocus. Lâu quá rồi, nên em không nhớ là lúc đó em có so với con Panasonic 3000 hay không.

Về hiệu ứng cầu vồng và bánh xe màu bác nêu, thì em mù tịt, không biết gì hết ah.

luciano

Active Member

bác chinyplus gắn con x10 bao xa nhỉ?? screen bác mua của anh Nam àh???

anh Dung tính lâu rùi mà chưa mua seo??? :D

Bên trên