Media Box dành cho dân 'chuyên nghiệp'

tinhyeu44

Member
Trong này thấy các bác thương gia buôn bán android box tàu nhiều và nhộn nhịp quá. Mình giới thiệu một box 'chuyên nghiệp' hàng ISAREL. Chuyên nghiệp bởi vì bác thích xài hệ điều hành nào thì tùy thích, hoặc làm vài cái thẻ nhớ mỗi cái một loại hệ điều hành để trải nghiệm. Ví dụ như 1 thẻ chạy Android, một thẻ chạy OpenELEC/XMBC. hay làm riêng 1 thẻ xài linux để vọc lập trình.

Bác nào vọc vạch táy máy thì giao lưu :)

Em nó là CuBox-i.

Ðề: Media Box dành cho dân 'chuyên nghiệp'

cái cu-bốc này :)) sao nhỏ quá vậy nhỏ hơn cục adapter nữa bác review chi tiết chút được không

Daithanhthai

Active Member

Có vẻ như xây dựng trên nền tảng của em RasberryPi

tinhyeu44

Member

Mới đặt hàng 2 tuần nữa mới nhận để review cho các bác. Giá thì như ở website của nó: 139$ chưa kể thuế nhập khẩu và VAT

vvd2104

Well-Known Member
Em nghiên cứu cái này nửa năm rồi. Em đang dùng Cubox-i2 thay thế em Raspberry Pi cũ kỹ mấy tháng rồi, cảm nhận đầu tiên là đẹp, gọn gàng (5x5x5cm), thay thế hợp lý cho Raspberry Pi vì cấu hình cao hơn nhiều,. Em dùng làm Media Player nên cài Openelec đã có phiên bản chính thức 5.0 cho CUBOX, chạy XBMC mượt mà, chạy 24/24 không lỗi làm gì, mua thêm một MCE remote là ngon. Hỗ trợ DTS-HD passthought ngon lành. Hợp lý với giá 100$ cho Hd player. Mỗi cái không ưng là không tích hợp bộ nhớ trong, OS boot trực tiếp ở SD card như Raspberry Pi. Hãng này cũng ra một phiên bản khác là HummingBoard-i2eX có cắm mSSD giống Raspberry cấu hình tương tự CUBOX. Bác nào đang dùng Raspberry làm HDplayer chuyển sang dùng cái này là mê ngay về tốc độ. em vừa ship thêm Cubox-i4 chắc là còn ngon nữa. Quan trọng nhất là CUBOX được cộng đồng hỗ trợ cập nhật OS rất tốt như Raspberry Pi. Các bác thương gia Raspberry Pi nghiên cứu nhập về bán chắc sẽ đắt khách lăm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Media Box dành cho dân 'chuyên nghiệp'

Em nghiên cứu cái này nửa năm rồi. Em đang dùng Cubox-i2 thay thế em Raspberry Pi cũ kỹ mấy tháng rồi, cảm nhận đầu tiên là đẹp, gọn gàng (5x5x5cm), thay thế hợp lý cho Raspberry Pi vì cấu hình cao hơn nhiều,. Em dùng làm Media Player nên cài Openelec đã có phiên bản chính thức 5.0 cho CUBOX, chạy XBMC mượt mà, chạy 24/24 không lỗi làm gì, mua thêm một MCE remote là ngon. Hỗ trợ DTS-HD passthought ngon lành. Hợp lý với giá 100$ cho Hd player. Mỗi cái không ưng là không tích hợp bộ nhớ trong, OS boot trực tiếp ở SD card như Raspberry Pi. Hãng này cũng ra một phiên bản khác là HummingBoard-i2eX có cắm mSSD giống Raspberry cấu hình tương tự CUBOX. Bác nào đang dùng Raspberry làm HDplayer chuyển sang dùng cái này là mê ngay về tốc độ. em vừa ship thêm Cubox-i4 chắc là còn ngon nữa. Quan trọng nhất là CUBOX được cộng đồng hỗ trợ cập nhật OS rất tốt như Raspberry Pi. Các bác thương gia Raspberry Pi nghiên cứu nhập về bán chắc sẽ đắt khách lăm.

Đúng chuẩn hàng cho dân chuyên nghiệp

meocon

Well-Known Member

Ko thấy hình ảnh 360 độ
Ko thấy review
Em chỉ nhìn cái hình và biết nó là 1 cục máy nhỏ
Ko biết gì hơn :(
Bác hộ cái review

chanmodoi

Member

Muốn mua con này thì làm thế nào các bạn?

chanmodoi

Member

Hóng Review của bạn này.
Mình xem trên diễn đàn thấy con này không được cộng đồng hỗ trợ nhiều lắm, có cổng hồng ngoại mà không dùng được

smallgent

Well-Known Member

giá hơi mắc nhỉ! Nhìn hay hay ;)

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Media Box dành cho dân 'chuyên nghiệp'

Hóng Review của bạn này.
Mình xem trên diễn đàn thấy con này không được cộng đồng hỗ trợ nhiều lắm, có cổng hồng ngoại mà không dùng được

Support đầy đủ rồi ban nhé. Mình chạy Os openelec trên sd card bản 5.0 vừa ra 24/24 hơn tháng nay ổn cả. Remote hồng ngoại bằng remote, mua về nó có sẵn mắt hồng ngoại, kiếm một cái remote tv cũ rồi setup( dạy lệnh remote) là dùng được.hỗ trợ fullhd . Dts audio. Recomment cho a e thích công nghệ ưa vọc, vì con này tuỳ biến nhiều, có thể cài đc linux, android lên sd card cắm vào boot đều được. Cách đây gần năm mình mua về chưa support OS nhieuuf. Nhưng hiện taih các os phát triển đã ổn định rồi. A e có thể vào thẳng trang của họ ship online 4 tuần là về, mình vừa ship thêm con Cubox-i4 hy vọng về trc tết

Bên trên