MẸO VẶT...

mtv08

Well-Known Member
Chắc mọi người cũng biết mẹo này, nhưng kg muốn chia sẻ, hôm nay mình lặp topic này mọi người có mẹo gì đưa vào đây để Vui Vui tý...
1-ACE chúng ta ai cũng có đôi lần đi nhà nghỉ, hay bàn việc quan trọng ở nhà hàng, khách sạn...dù cẩn thận đến đâu cũng bị con mắt điện tử theo dõi : CAMERA HỒNG NGOẠI, Nhận biết thiết bị này mắt thường rất khó, họ giấu trong công tắc điện, ổ cắm, mắc áo, trong phòng ngủ, trong nhà tắm, trong tolet...Vậy sao chúng ta phát hiện được ???. Thật đơn giản, chúng ta dùng điện thoại di động có chức năng chụp ảnh, bật lên và quét hết mọi ngóc ngách nghi ngờ, nếu thấy trên màn hình điện thoại phát sáng, chính là nó đấy, tắt đèn trong phòng đi sẽ thấy rõ nhất. Cách thử: lấy Remoter bấm vào điện thoại sẽ thấy màn hình nó sáng nhấp nháy..., nhìn mắt thường không thấy gì đâu.
2- Phát hiện Gương hai mặt, cái này có thể đặt tại nhà tắm, phòng ngủ...người ta nhìn thấy mình mà mình không thấy người ta.Hãy dùng móng tay mình dí sát vào gương, nếu gương bình thường sẽ thấy móng tay mình và móng tay trong gương cách xa nhau bằng độ dầy của gương, còn ngược lại là gương hai mặt.
Các Bác hãy thử và Thank nhé...

Đôrêmi

Moderator
Ðề: MẸO VẶT...

Bác mtv08 chắc hay đi nhà nghỉ nên có nhiều kinh nghiệm quá nhỉ :D :D :D

mtv08

Well-Known Member

Nhờ cái mẹo này mà mình phát hiện ra Camera ghi lén ở một KS mà mình đến nghỉ, yêu cầu lễ tân đổi phòng, họ còn khăng khăng là không có thiết bị theo dõi, nhưng mình cả quyết và đã chỉ cho họ biết nó nằm ở đâu, sau đó họ xin lỗi và đổi phòng khác. Mình thì không có gì khuất tất , nhưng đi nghỉ mà lại có kẻ dòm ngó mình thì kg được.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Nhờ cái mẹo này mà mình phát hiện ra Camera ghi lén ở một KS mà mình đến nghỉ, yêu cầu lễ tân đổi phòng, họ còn khăng khăng là không có thiết bị theo dõi, nhưng mình cả quyết và đã chỉ cho họ biết nó nằm ở đâu, sau đó họ xin lỗi và đổi phòng khác. Mình thì không có gì khuất tất , nhưng đi nghỉ mà lại có kẻ dòm ngó mình thì kg được.

Thế này thì khối Bác giật mình nhỉ, có khi bị lộ hết mất,...

NCMINHHD

Well-Known Member

Chết rồi có khi em phải đổi điện thoại thôi, tại em đang dùng con nokia x1 . no camera :D

tusontay

Huyền Thoại

Hix, đúng là thực ra không có gì khuất tất mà phải sợ. Nhưng nếu cảm giác có kể nhòm ngó mình thì...

Ở mà ông anh mình sao "tinh" thế nhở? =))

Bên trên