Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần tới

macmanhha

Member
Tiếp theo lời mời đợt trước đây về việc giúp em test thử âm thanh. Mời anh em tối nay khoảng 7g nếu rảnh thì đến Offline tại nhà em 64 Cô Bắc để chém giàn, thanh lý hàng nhà em. Sẵn chúng ta test Vaudi bàn kế hoạch off tuần tới nhé
Bác nào muốn test loa với denon 3310 và sub Klip 450, bộ Jamo C6,cen BW HT1 thì xách theo loa nhà nhé. Đã có sẵn mồi và rượu Vang cho các bác
Thanks>:D<

macmanhha

Member
Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần tới

mới gửi email Khôi mập hinh thẻ va vaudi, bảng tiền quỹ, up len dùm di
co add nick yahoo vào đấy

langthangvn33

Uploader
Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần tới

mới gửi email Khôi mập hinh thẻ va vaudi, bảng tiền quỹ, up len dùm di
co add nick yahoo vào đấy

gửi 2 mail này , [email protected] , [email protected]

ah thằng Thông học cùng khóa cùng lớp với Khôi vừa mất , nếu Hà biết sang thăm bạn ấy nha...

cuongtn87

Well-Known Member
Đề nghị các bác truyền hình trực tiếp off trùm mền lần này nhé! bác hà chụp toàn cảnh phòng chiếu cho em học hỏi với ạ!

ndt000

Member

Giờ em mới có time vào check... tiếc quá không có time qua nhà bác chơi rồi....

ringleader

Active Member

tối nay em vật lộn với con máy chiếu và receiver không đến được, có 4 cái kính mà ko xem được 3d người nó tức lắm, lần tới off em sẽ tham gia

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần

tối nay em vật lộn với con máy chiếu và receiver không đến được, có 4 cái kính mà ko xem được 3d người nó tức lắm, lần tới off em sẽ tham gia

bác chơi hàng gì?? quăng lên cho anh em biết! có khi mỗi người 1 chút lại giúp bác xem được 3D ạ!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần

Sao thế K? Receiver nó ko chơi được 3D à? Xem ra thì khả năng phải nâng cấp toàn bộ (HTPC or HDP & AVR) rồi! :)
Mới vừa nhà chú Hà về, xem ra cũng giải quyết ổn thỏa được khối thứ! Chúc mừng chú Hà ko phải thanh lý hàng loạt! :)

ringleader

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off

Sao thế K? Receiver nó ko chơi được 3D à? Xem ra thì khả năng phải nâng cấp toàn bộ (HTPC or HDP & AVR) rồi! :)
Mới vừa nhà chú Hà về, xem ra cũng giải quyết ổn thỏa được khối thứ! Chúc mừng chú Hà ko phải thanh lý hàng loạt! :)

nó không cho dùng projector và Receiver 2 đường riêng lẻ, mai em đến anh cop ít phim full 3d về thử xem thế nào,xem thử 3d sbs thì vẫn dùng được như cách vẫn dùng cho HD ( htpc==hdmi==>re==>projector

---------- Post added 13-01-2013 at 11:23:10 PM ----------

nó không cho dùng projector và Receiver 2 đường riêng lẻ, mai em đến anh cop ít phim full 3d về thử xem thế nào,xem thử 3d sbs thì vẫn dùng được như cách vẫn dùng cho HD ( htpc==hdmi==>re==>projector

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch

OK, rảnh thì mang HDD qua mình chép cho. Khi xem 3D SBS or T&B thì nhớ vào Menu của projector chọn trong phần 3D setting chọn, nếu ko đúng mắt thì on cái "Synch convert" lên là OK.

macmanhha

Member

Sau 2 giờ Off tối qua tình hình là đã phát hiện được biện pháp khắc phục, cho mirco tự động set trước. Hiện tại đã hay hơn khá nhiều. Đầu Vaudi thấy test 2D hình ảnh lên cũng ổn, chưa cảm nhận thấy được khác Dune 1 về chất hình nhiều trên cùng 1 phim bluray . Cám ơn bác Huy, Hải, Khôi David đã vật lộn cùng em, quá trình vật lộn quá hồi hộp, potay

ringleader

Active Member

Sau 2 giờ Off tối qua tình hình là đã phát hiện được biện pháp khắc phục, cho mirco tự động set trước. Hiện tại đã hay hơn khá nhiều. Đầu Vaudi thấy test 2D hình ảnh lên cũng ổn, chưa cảm nhận thấy được khác Dune 1 về chất hình nhiều trên cùng 1 phim bluray . Cám ơn bác Huy, Hải, Khôi David đã vật lộn cùng em, quá trình vật lộn quá hồi hộp, potay

Bác test nguồn 3D full với để em xem nếu ko giải quyết được vụ ở nhà em làm cái chạy 3d riêng, cũng đang nghiên cưu con Dune 3D mới sắp ra

davidhand

Moderator

Bác test nguồn 3D full với để em xem nếu ko giải quyết được vụ ở nhà em làm cái chạy 3d riêng, cũng đang nghiên cưu con Dune 3D mới sắp ra

Làm con OPPO đi cho khỏi lăn tăn K ạ! Chơi OPPO chất lượng hình ảnh, âm thanh giờ là vô địch rồi lại còn giải quyết luôn được cả vấn đề cái AVR đời cũ vì OPPO có 2 cổng HDMI out:
- 1 cổng chuyên để xuất hình ảnh, lên thẳng máy chiếu tận dụng được con Chip ngon Qdeo của nó, 2D & 3D mát trời luôn, khỏi nghĩ.
- 1 cổng xuất âm thanh đưa tới AVR, đầy đủ các thể loại âm thanh qua HDMI ngon nhất.
Mua Dune 3D chưa biết chất lượng thế nào, chạy 3D có ổn ko mà mua về còn phải nâng cấp con AVR nữa để chơi 3D thì cũng méo mặt! Cân nhắc cho kỹ nhé! :)

cuongtn87

Well-Known Member

Làm con OPPO đi cho khỏi lăn tăn K ạ! Chơi OPPO chất lượng hình ảnh, âm thanh giờ là vô địch rồi lại còn giải quyết luôn được cả vấn đề cái AVR đời cũ vì OPPO có 2 cổng HDMI out:
- 1 cổng chuyên để xuất hình ảnh, lên thẳng máy chiếu tận dụng được con Chip ngon Qdeo của nó, 2D & 3D mát trời luôn, khỏi nghĩ.
- 1 cổng xuất âm thanh đưa tới AVR, đầy đủ các thể loại âm thanh qua HDMI ngon nhất.
Mua Dune 3D chưa biết chất lượng thế nào, chạy 3D có ổn ko mà mua về còn phải nâng cấp con AVR nữa để chơi 3D thì cũng méo mặt! Cân nhắc cho kỹ nhé! :)

Oppo có nhược điểm là ko hỗ trợ sub VIỆT rời ạ, phải mux vào hoặc convert sang idx phải ko bác hand?

davidhand

Moderator

Oppo có nhược điểm là ko hỗ trợ sub VIỆT rời ạ, phải mux vào hoặc convert sang idx phải ko bác hand?

Đúng thế, về khoản phụ đề hơi phiền chút nhưng làm cũng nhanh thôi. Hơn 10TB phim của anh giờ OPPO đã xơi ngon phụ đề Việt rồi! Nói chung, videophile thì nên chơi OPPO còn ko thì cứ làm con Vaudi dùng cho tiện! Hôm qua ở nhà Hà anh thấy Vaudi chơi cũng ngon đấy so với các e cũng tầm.

Bên trên