Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

yeumaingannam

Well-Known Member
"Đồ long đao" tiếng Anh không có từ đó hả bác?:p

tiếng Anh có gần 3/4 triệu từ vựng, thì làm sao mà hỏng có từ "đồ long đao" bác bao. để em dịch coi: (em không dựa theo tiếng tàu, mà dịch theo tiếng Việt). đồ long đao vì ý nghĩa của nó là: cây đao này, cũng là dao, dùng để cắt tóc cho Tạ Tốn khi bác Tạ Tốn xuất gia tại chùa Thiếu Lâm. cho nên Đồ = objective ; Long = haired; Đao = knife; nguyên câu là: Objective Haired Knife = dao cạo đầu => cho bác Tạ Tốn khi qui y tại chùa Thiếu Lâm đó bác. hehehehe:D

langdunam2005

Well-Known Member
Các bác cả trong làng ơi xin giúp nhà cháu tại sao nhà cháu không download được với Fshare click vào link thì nó bảo
RedisException
Redis server went away... thế là sao nhờ các bác cắt nghĩa dùm nhà cháu cảm ơn rất nhiều...

yeumaingannam

Well-Known Member
Các bác cả trong làng ơi xin giúp nhà cháu tại sao nhà cháu không download được với Fshare click vào link thì nó bảo
RedisException
Redis server went away... thế là sao nhờ các bác cắt nghĩa dùm nhà cháu cảm ơn rất nhiều...

Fse đã trở lại bình thường, cám ơn trời đất, không có gì xảy ra.

Chỉnh sửa lần cuối:

yeumaingannam

Well-Known Member
I like Quỳnh Dao;)

Trăm nhớ ngàn thương
Ca sĩ: Khả Tú

Link tải phim

bác hỏng bắc chươt bác zuylinh, clips có nguồn có gốc, bác cứ cái đà này, mổi lần em nhìn thấy á va tà của bác là em cho qua luôn, không thèm coi. kakaka

truongphibao

Well-Known Member
bác hỏng bắc chươt bác zuylinh, clips có nguồn có gốc, bác cứ cái đà này, mổi lần em nhìn thấy á va tà của bác là em cho qua luôn, không thèm coi. kakaka
Tại cái hd bị die, nên em bị mất nguồn đó bác yếu, nếu có nguồn gốc là ấp nguyên 1 disc rồi ạ, mà sao bác không làm 1 cái songbook để dễ theo dõi xem bài nào mình có và bài nào chưa có bác:)

Bên trên