Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

haidanghf

Well-Known Member
Cả 2 track audio nổi loạn rồi bác ơi ! :D

Sau khi làm xong 1 bài karaoke mình ngồi xem và nghe thử để xem có lỗi không rồi mới lưu lại và share cho mọi người. Tuy nhiên đôi khi cũng bị quáng gà không phát hiện lỗi chính tả. Chứ nếu có phát hiện sai dù là 1 dấu hỏi hay dấu ngã mình đều render lại.
Các bạn phát hiện lỗi cứ cho mình hay mình sửa lại. Tuy nhiên các bạn nên chỉ rõ sai chỗ nào, audio bị gì để dễ kiểm tra và sửa chữa hơn.
Nói như bạn làm mình phải download chính bản của mình trên này về rồi nghe lại. Không vấn đề gì nha bạn!

welcometosaigon

Well-Known Member
Sau khi làm xong 1 bài karaoke mình ngồi xem và nghe thử để xem có lỗi không rồi mới lưu lại và share cho mọi người. Tuy nhiên đôi khi cũng bị quáng gà không phát hiện lỗi chính tả. Chứ nếu có phát hiện sai dù là 1 dấu hỏi hay dấu ngã mình đều render lại.
Các bạn phát hiện lỗi cứ cho mình hay mình sửa lại. Tuy nhiên các bạn nên chỉ rõ sai chỗ nào, audio bị gì để dễ kiểm tra và sửa chữa hơn.
Nói như bạn làm mình phải download chính bản của mình trên này về rồi nghe lại. Không vấn đề gì nha bạn!
Không biết có phải do mình down bị lỗi hay không nhưng mấy bài kia của bác chạy ngon lành, riêng bài này track vocal sao giống như có mix cả 2 audio, track karaoke thì bị lệch time hơi nhiều, mình đã play trên các soft khác nhau đều bị vậy. Hơi khó hiểu bác nhỉ !? :D

thong_the

Well-Known Member
Bác Thông ới ời... Nhu Giot Sau Roi - Ho Hoang Yen (Anh Viet Thu)(1).mkv "Trên cành Xoan già" chứ không phải là "Trên cành SOAN già" Bác ạ. Em phải đi tra từ điển :):):).
Trích dẫn: Cây xoan hay xoan ta, xoan nhà, xoan trắng, sầu đông, thầu đâu, (danh pháp hai phần: Melia azedarach; đồng nghĩaM. australis, M. japonica, M. sempervivens), là một loài cây thân gỗ lá sớm rụng thuộc họ Xoan (Meliaceae), có nguồn gốc ở Ấn Độ, miền nam Trung QuốcAustralia.
Bác render lại giúp bọn em nhóe. Thanks bác
Oải ghê, máy bèo mà cứ sai xót hoài :(:( thank bác
Nhu Giot Sau Roi - Ho Hoang Yen (Anh Viet Thu)(1).mkv
https://www.fshare.vn/file/4K9AEVVKXN7R

Nguoi-Tinh-Va-Que-Huong---Diep-Thanh-Thanh-Trinh-Lam-Ngan1.mkv_thumbs.jpg

Nguoi Tinh Va Que Huong - Diep Thanh Thanh (Trinh Lam Ngan)(1).mkv
https://www.fshare.vn/file/31LL13ZJGAV8

thong_the

Well-Known Member
Đang định chạy chữ bài "Trăng Thề - Shayla" mà cô ấy hát khác so với lời trên bìa nhạc, không biết nên làm lời theo cô ấy hay theo bìa nhạc bây giờ các bác :confused::confused::confused:

lequynhan

Well-Known Member
:) Em xin gửi các Bác một bài nữa của Modern Talking Band vừa được chế biến lại. Nhân tiện ngồi học English mãi cũng oải :p thêm tí nhạc cho nó đỡ chán ngán.

Cheri Cheri Lady - Modern Talking

File size : 391 MiB
Duration : 3 min 17 s
Video
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 15.0 Mb/s
Width : 1 920 pixels
Height : 1 080 pixels
Frame rate : 29.970 (30000/1001) FPS
Audio #1
Format : PCM
Bit rate : 1 536 kb/s
Channel(s) : 2 channels
Sampling rate : 48.0 kHz
Title : Music
Audio #2
Format : AC-3
Bit rate : 192 kb/s
Channel(s) : 2 channels
Channel layout : L R
Sampling rate : 48.0 kHz
Title : Beat

Link: http://www.fshare.vn/file/JAG69F3W29RW

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Đang định chạy chữ bài "Trăng Thề - Shayla" mà cô ấy hát khác so với lời trên bìa nhạc, không biết nên làm lời theo cô ấy hay theo bìa nhạc bây giờ các bác :confused::confused::confused:
Không biết các bác nghĩ sao nhưng cái câu chuyện tôn trọng người sáng tác diễn đàn mình cũng um củ tỏi lên nhiều bác ạ, nếu tôn trọng tác giả bài hát thì trong chúng ta được hiểu như thế nào? Đưa lời của chính tác giả vào thì đúng là tôn trọng tác giả sáng tác, nhưng lại đi copy lại từ ca sỹ khác hát rồi sửa lại thì mình cũng đã sai trong đó rồi ạ, vì bản quyền - bản thân mình không trả cho tác giả đồng nào, cũng vi phạm hình ảnh của ca sỹ,.... Thì chúng ta không ai rạch ròi được như thế đã đúng chưa bằng việc đưa lời chính tác giả vào, chúng ta cứ cho là đưa lời chính tác giả vào là đúng đi, nhưng đây là video karaoke cơ mà, khi đó ca sỹ hát 1 kiểu, lời 1 kiểu - em nói thật " cực khó chịu cho người xem" vậy là mình cũng làm ra sản phẩm đấy nhưng chẳng tôn trọng người xem, thứ 2 nữa tự dưng nghe quen, thuộc lời ca sỹ mình thích, giờ hát lại đi hát lời khác, cũng chẳng ra làm sao,.... Suy cho cùng em nghĩ làm theo lời ca sỹ là đúng hơn cả, cái sai ngay từ đầu mình cũng chẳng thể sửa được ( từ ca sỹ đầu tiên hát) mà hơn nữa chuyện này vốn đã rất bình thường rồi, nên em ủng hộ lời theo ca sỹ hát, trân trọng cảm ơn. Đây là lời bình luận của em chứ không nói về ai cả, em cảm ơn các bác

anhbasaigon

Active Member
Theo em nghĩ, ca sĩ nhiều khi họ quên lời nhạc khi hát, nên hát theo quen miệng, nó sẽ làm thay đổi ý nghĩa của lời nhạc mà người nhạc sĩ muốn diễn tả từng chữ trong bản nhạc. Hay hết bác cứ làm theo lời bản nhạc là đùng nhất, đó là tôn trọng tác giả. Còn lúc hát thì tùy người hát muốn theo chữ hay quen miệng cũng không sao. Cảm ơn các bác đã bỏ công nhiều để tạo nên một bản Karaoke mà còn nhức đầu về chuyện này.

Em hỏi nhỏ bác có bài "Cám Ơn Người Tình" của ca sĩ Mỹ Tâm không, cho em xin luôn đi bác. Cám ơn.

Bên trên