Mới tập tành 3D mong cao nhân chỉ giáo

tranphu_12

Ðề: Re: Mới tập tành 3D mong cao nhân chỉ giáo

đúng là bây giờ đầu tư 3D hơi phí, nhưng sau này 3D sẽ phổ biến

Ðề: Mới tập tành 3D mong cao nhân chỉ giáo

cứ ra chỗ copy phim nhờ người ta chỉ cho là tiện nhất

NSG

Banned

em củng mới luôn .đang kiếm post ạ

alexdaide

Member

Các bác cho em hỏi, em dùng máu chiếu BenQ w1070+ kết nối với HTPC và sử dụng MPC để xem phim.
Khi chiếu các video 3D demo Side by Side thì xem rất ngon lành nhưng khi down phim 3D ISO hoặc Bluray Remux trên diễn đàn minh ví dụ như:

http://www.hdvietnam.com/diendan/110-3d/719955-avatar-2009-1080p-blu-ray-3d.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/324-bluray-remux/1100310-hoat-hinh-vui-nhon-bluray-remux.html

thì toàn chỉ ra 2D là sao các bác nhỉ?

alexdaide

Member

Các bác cho em hỏi phần mềm nào chơi đc 3D Atmos và Bluray Atmos vậy ạ?

emiuanh

Active Member

Các bác cho em hỏi phần mềm nào chơi đc 3D Atmos và Bluray Atmos vậy ạ?

Theo e nghĩ chỉ khác nhau về chuẩn âm thanh thôi, chứ cấu hình 3D vẫn giữ nguyên nên TMT, power DVD vẫn xem tốt, muốn cho ra Atmos thì cần có amp, rec có khả năng giải mã atmos qua đường hdmi và hệ thống loa atmos

Tosy

Active Member

em cũng giống chủ thớt đây ạ đang hóng cao nhân chỉ giúp

Tosy

Active Member

em cũng giống chủ thớt đây ạ

Cho mình hỏi với. Mình mới mua cái LG có 3D và có cả ổ cứng 1TB nữa.bg muốn download phim thì down qua laptop rồi copy vào ổ cứng thôi hay còn phải qua cái gì nữa ko ah.

ahatuananh

Well-Known Member

Cho mình hỏi với. Mình mới mua cái LG có 3D và có cả ổ cứng 1TB nữa.bg muốn download phim thì down qua laptop rồi copy vào ổ cứng thôi hay còn phải qua cái gì nữa ko ah.

LG 3D thì chỉ cần copy phim 3D (ngoại từ 3D ISO bluray) vào ổ cứng, rồi cắm vào cổng USB là play được ngay), ko cần gì thêm cả.

ahatuananh ơi. Mình copy 3d nhung vì dung lượng quá đợi lâu nên nản . Mình tải IDM ve cho nhanh nhưng cái IDM no làm sao mà ko thể down được phim . Bạn có thể cho mình biết cái phần mền nào download nhanh mà dễ sử dụng ko vậy. Cảm ơn bạn

caothudeche

Moderator

ahatuananh ơi. Mình copy 3d nhung vì dung lượng quá đợi lâu nên nản . Mình tải IDM ve cho nhanh nhưng cái IDM no làm sao mà ko thể down được phim . Bạn có thể cho mình biết cái phần mền nào download nhanh mà dễ sử dụng ko vậy. Cảm ơn bạn
Không biết bạn tải file có dung lượng bao nhiêu? từ sever nào về?
Tốc độ nhanh hay chậm không phải do IDM mà chủ yếu là do đường truyền mạng và tốc độ cho phép của tài khoản mà bạn tải về từ server đó. Dĩ nhiên IDM có cải thiện một chút về tốc độ.
Mình nói sơ qua về nhược điểm của IDM: IDM khá tiện dụng nhưng có một nhược điểm khá lớn là nó tải file về theo các gói tin được chia ra, lưu dưới máy tính dạng nháp. Sau khi tải hoàn tất có một thao tác cuối cùng là ghép các mảnh lại thành file hoàn chỉnh. Cách thức này gây khó chịu đối với các file lớn:
- Mất thời gian ghép file (bằng tốc độ copy vào ổ cứng): Tốn băng thông máy nên khi đó máy dùng sẽ giật và khó chịu.
- Yêu cầu không gian ổ hệ thống (ổ C hoặc ổ cài window) trống tối thiểu bằng dung lượng file tải về. Ví dụ bạn tải một file 30GB, nhưng ổ C còn trống có 20GB, IDM vẫn tải và đến gần đầy ổ C mới báo lỗi, như vậy là uổng công.
- Dễ sảy ra lỗi kết nối ở tốc độ chậm, không phải tài khoản VIP. Nên nguy cơ cao phải tải lại từ đầu. Đắng lòng nhất là tải được 99% mà phải tải lại. Dĩ nhiên là có thể khắc phục nhưng không hề đơn giản.

Phần mềm thay thế IDM: IDM là một phần mềm chuyên cho download chung chung từ nhiều nguồn. Nhưng nó không được chuyên dụng bằng các công cụ chuyên biệt chỉ dành cho dịch vụ của một nhà cung cấp nào đó.
Ví dụ điển hình nhất là fshare.vn có Fshare Tool. Nó không chỉ download mà còn upload được luôn. Rất tiện dụng, cơ chết bắt link rất thông minh. Tải theo hình thức là copy luôn dữ liệu vào đích chứ không như IDM.

luonnho1001

Well-Known Member

Em dùng IDM setting save to tất cả để 1 ổ đĩa ko pải save tạm ở ổ (C) nữa sẽ tải bình thường nếu như ổ D E ... trống nhiều. về phần nối file phần Max connections number để 1 sẽ cải thiện hơn.

Transit266

Active Member

Eagle get cho nhanh nhé bạn, nhẹ nhàng, tốc độ cao, không mất thời gian ghép file như IDM, tốc độ đạt tối đa băng thông nếu server ngon

Bên trên