Một PC tàm tạm, 1 dàn âm thanh cùi mía 5.1 Sony TZ200. Bác nào chỉ giúp e choi HD

manhhung1420

Active Member
Em có 1 máy pc : coredual 2.2ghz, 1gb ram, vga 7300gt 128mb
mới tậu dc bộ dàn âm thanh sony tz200 5.1
em xem phim hd qua máy tính nhưng muốn âm thanh qua bộ dàn. mà bộ dàn này cũng có 1 đg audio in. em kết nối rồi nhưng nghe không hay lắm.
bác nào chỉ giúp em cách ráp với

dattus2010

Ðề: Một PC tàm tạm, 1 dàn âm thanh cùi mía 5.1 Sony TZ200. Bác nào chỉ giúp e choi HD

Cấu hình mấy em chỉ nhỉnh hơn bác một tẹo.. E5200 Ram 2G, vga 73 128mb..
Cũng xin theo ý kiến các bác ạ..

dragonfirebaby

Ðề: Một PC tàm tạm, 1 dàn âm thanh cùi mía 5.1 Sony TZ200. Bác nào chỉ giúp e choi HD

mình cũng gặp trường hợp như bạn nè. Bạn cần 1 sound card có cổng optical ( + cáp optical) để xuất âm thanh digital tới bộ dàn. Nếu main các bạn có cổng optical thì quá tốt rồi. Mình cg~ đang tìm con card giá tầm 500k mà có optical, thấy gian nan quá. Nhà ko có điều kiện nên chịu vậy thoy :D

hanhnh

Member

mình cũng gặp trường hợp như bạn nè. Bạn cần 1 sound card có cổng optical ( + cáp optical) để xuất âm thanh digital tới bộ dàn. Nếu main các bạn có cổng optical thì quá tốt rồi. Mình cg~ đang tìm con card giá tầm 500k mà có optical, thấy gian nan quá. Nhà ko có điều kiện nên chịu vậy thoy :D

bác bán con main đó đi rồi mua con main khác có cổng optical, hoặc kiếm 1 cái bracket optical là ngon ngay

nhokzer0

Mua cái Sound có 5.1 là dc.....
Rùi ra pass through cho cái dàn nó decode.

Bên trên