Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

thong61uk

Well-Known Member
Ðề: Re: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

bác chủ làm căng vào bác , nó phải giải quyết cho bác nhanh gọn lẹ thôi bác à( theo kinh nghiệm mà tôi đã gặp phải,mua nhầm xe bị trc trặc kỉ thuật ra ngay cty mẹ quăng nguyên chiếc xe rồi đi về ,thế mà tụi nó mò ra đc địa chỉ + số call nhà tôi gọi ra cho cha người Nhật giải quyết :))

phucluong

Active Member
ở VN mới dám láo toét thế thôi, mình toàn lên BigC vs Vietlong mua hàng điện tử , mình cũng ko biết nhưng nghe nói 2 chỗ đó có vẻ chưa dính chàm

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

Thống nhất là e lấy lại tiền chứ em chưa lấy được tiền về, đang thúc nó chuyển trả sớm không ngân hàng nó lại nghỉ mấy ngày lễ nữa thì e toàn tập.

Bạn sang tận nơi đi. Không có là sẽ lâu đấy. Và làm căng vào vì dù sao bác cũng đã thoả thuận lấy hàng mới mà nó vẫn cố tình mang sang hàng trưng bày.

Hoặc bớt đi 5 triệu.

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

E có lần cũng mua ở TrA..nói chúng Chủ Thead lấy lại được tiền hơi bị khó...

mrpham38

Active Member

Giai đoạn khó khăn là lấy lại tiền các bác ạ. Bắt đầu 1 loạt quy định bên em phải như thế này như thế nọ. Em gọi cho quản lý kinh doanh thì xl về việc giao hàng trưng bày mà không thông báo cho e, vì có 1 bác cao nhân nào đấy đã nẫng tay trên kon tivi mới 100% trong kho trước e. Bên đó sẽ khiển trách nhân viên về việc này, và mai sẽ cho người về lấy thủ tục chuyển tiền trả lại cho e.

Yesbuy

Member

Giai đoạn khó khăn là lấy lại tiền các bác ạ. Bắt đầu 1 loạt quy định bên em phải như thế này như thế nọ. Em gọi cho quản lý kinh doanh thì xl về việc giao hàng trưng bày mà không thông báo cho e, vì có 1 bác cao nhân nào đấy đã nẫng tay trên kon tivi mới 100% trong kho trước e. Bên đó sẽ khiển trách nhân viên về việc này, và mai sẽ cho người về lấy thủ tục chuyển tiền trả lại cho e.

Chúng nó lại chém gió đấy bác, vd bác ko biết gì thì vớ phải con hàng trưng bày rồi, làm gì có ai nẫng, nó tự nghĩ ra đấy,
Cái con bác trả về, nó lại rình lừa người khác thiếu hiểu biết đấy mà

soncc1984

Active Member

trần anh thời con sinh viên mình cũng hay mua máy tính ở đó, nói chung là hàng hóa và dịch vụ sau bán hàng cũng được. Nhưng 5 năm nay không còn trong đầu tên Trần Anh nữa. Làm ăn bố láo ăn cắp, bao nhiêu phốt rồi.

new_baby

Member
đối với mình, mua hàng điện tử (loa, ampli, tv) thì nhất định khuân từ cửa hàng (khui và thử tại chỗ) chứ ko bao giờ để nó giao hàng. Mình từng thấy nó lấy hàng trưng bày lau chùi rồi bỏ vào thùng. Bỏ bao nhiêu triệu mà còn rước nỗi lo thì ức lắm.

Thống nhất là e lấy lại tiền chứ em chưa lấy được tiền về, đang thúc nó chuyển trả sớm không ngân hàng nó lại nghỉ mấy ngày lễ nữa thì e toàn tập.

Tốt nhất là bác đến tận nơi và làm quyết liệt vào, bọn này mà ko giục là nó lại "làm ngơ" đó bác. Chúc bác sớm lấy lại dc tiền và chọn dc em 2013 mới toanh rồi làm review cho anh em luôn :">

manhhuy8x

Active Member

Bên manhhuy8x cũng đầy sẹo. :)

Em lấy hàng điện máy cứ call em nhungsieunhan9x cho lành. :))

Nghe các bác "kể tội" Trần Anh, em lại bức xúc...Mediamart (^^).
Em ở xa, cách thủ đô gần 200km, đang dịp rỗi rãi tính làm em LG 47LM6200 về xem chơi, dạo qua 1 vòng các website của Pico, Mediamart, Trần Anh, HC & 1 số các của hàng nhỏ lẻ khác. Theo tâm lý thì em ưu tiên chọn STĐM lớn, gọi điện thì Pico + Trần Anh + HC= 18tr810;Mediamart = 18tr210 (giá niêm yết là 20tr900 & tặng 1 số quà vớ vẩn khác).
Lên xe xuống thủ đô, dạo 1 vòng thì Pico + Trần Anh hết hàng, còn thằng Mediamart mới khắm, quảng cáo trên mạng, tờ rơi thì đều có hàng đến nơi thì nhân viên bán hàng nói thẳng tưng hết hàng, em hỏi sao quảng cáo nói còn hàng thì nhận đc câu trả lời rất...đáng ghét: GIẬT TÍT nó thế anh ạ! Nó lại giới thiệu cái đang trưng bày cho mình & chua thêm câu: nhiều người thích mua hàng trưng bày lắm anh ạ vì bọn em dùng nhiều nên nó ổn định (**).
Lượn nhanh khỏi các STĐM, em đi đến những cửa hàng nhỏ hơn, cụ thể là DiGicity,cảm nhận đầu tiên là nhân viên bán hàng vui vẻ, lịch sự, nhiệt tình...sau 1 thời gian ngắn đợi chờ, cuối cùng em cũng gặp được "người trong mộng"...run rẩy, em cởi bỏ "quần áo" nàng ra và test: thật tuyệt vời, tất cả đều mới tinh, em là người đầu tiên của nàng, giá lại khá hợp lý so với các "ông lớn" kia: 17tr300.
Duyên của em & nàng là như vậy đấy, đến giờ em vẫn thấy lựa chọn nàng là rất đúng đắn...chỉ trách đường gặp nàng sao mà trắc trở (^^)
Em ko PR cho ai, chỉ là người mua dùng thuần tuý nên em ko để địa chỉ cửa hàng nhé, nếu bác nào cần thì pm e sẽ gửi địa chỉ cho.

Có khen có chê , đâu phải ai cũng hoàn mĩ được đâu hả bác tusontay.
Em chỉ dám nói vậy thôi, mong bác hiểu . Thân!

phamhongson

Well-Known Member

Bác chủ thớt lấy lại được tiền chưa? Em thấy bác bị gà mấy lần trong vụ này. Đáng ra bác giữ TV lại vừa làm bằng chứng, vừa làm con tin, vừa có đồ xài và trong bất kỳ trường hợp nào thì đó cũng là phương án ít thiệt hại nhất. Khi đó em nghĩ giảpháp như bác Minhsur đưa ra là đòi discount 5 củ thì bọn hãng buộc phải nghe. Bác mua đồ cả đống xiền mà cách có 27km không chịu đến xem tận nơi, trong khi bạn em cách xa 270km mà còn dạy từ 3h sáng đi xe quan tài bay lên nhà bác manhuy8x cùng với gia đình bác ấy ăn sáng và rước em 55LM620 về ngay trong buổi sáng. Đam me của bác chưa đủ đô nên akay cũng BT

Bác chủ thớt lấy lại được tiền chưa? Em thấy bác bị gà mấy lần trong vụ này. Đáng ra bác giữ TV lại vừa làm bằng chứng, vừa làm con tin, vừa có đồ xài và trong bất kỳ trường hợp nào thì đó cũng là phương án ít thiệt hại nhất. Khi đó em nghĩ giảpháp như bác Minhsur đưa ra là đòi discount 5 củ thì bọn hãng buộc phải nghe. Bác mua đồ cả đống xiền mà cách có 27km không chịu đến xem tận nơi, trong khi bạn em cách xa 270km mà còn dạy từ 3h sáng đi xe quan tài bay lên nhà bác manhuy8x cùng với gia đình bác ấy ăn sáng và rước em 55LM620 về ngay trong buổi sáng. Đam me của bác chưa đủ đô nên akay cũng BT
...mua có cái tivi mà như đi chơi dịp lễ :)) đam mê, đam mê :))

mrpham38

Active Member

Bác ơi! em lên tận nơi, hỏi tận mặt nhân viên trong kho còn hàng mới không, rồi e về chuyển tiền. cái này là chiến lược kinh doanh của nó rùi, còn mấy con trưng bầy lên sẽ bắt gà.
Bây h e đòi tiền thì nó gây khó dễ, mà ngân hàng thì mai là nghỉ 5 ngày liền, thế có phải là nó găm tiền của e không?

Minhsur

Banned

Bác ơi! em lên tận nơi, hỏi tận mặt nhân viên trong kho còn hàng mới không, rồi e về chuyển tiền. cái này là chiến lược kinh doanh của nó rùi, còn mấy con trưng bầy lên sẽ bắt gà.
Bây h e đòi tiền thì nó gây khó dễ, mà ngân hàng thì mai là nghỉ 5 ngày liền, thế có phải là nó găm tiền của e không?

Chia buồn với bác. Bác dính quả lừa giờ lại phải chờ nó trả tiền. Chắc cũng lâu lâu đó.

nvngoc1986

Active Member

Dự là còn lâu bác chủ mới lấy lại tiền được với bọn TrA này...

hooligan0301

Em cũng xin kể tội media mart,hôm trước em đi mua TV,đang nghiên cứu con 40ex với 32hx,ra khu trưng bày của bọn media mart xem tận nơi,tìm ko thấy con 32hx đâu em hỏi nhân viên ở đó : sao ko thấy trưng bày con 32hx,nhân viên ở đó nói luôn : con đấy khách gọi em vừa trở đi rồi.... :)) xui cho bác nào dính con hàng trưng bày =))
Cuối cùng em lấy con 40ex,mà em cũng dell biết con em mua có phải hàng trưng bày không nữa,vì thấy nó trưng bày những 2 con 40ex ,check bảo hành điện tử thì nó lệch mất 10 ngày,dùng ko thấy vẫn đề gì thôi đánh ngậm ngùi :(

Bên trên