Một ý tưởng góp ý

toilaai1973

Thứ nhất: Thực ra cách làm phụ đề cho các video clip rất đơn giản mà có 1 cách tui đã sưu tầm được và post ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=12894

Thứ 2: Đối với không ít người thích thuộc bài hát đó, nếu có lyric hỗ trợ thì rất hữu dụng, mà đối với người ngoại ngữ không được tốt lắm (đủ để đọc hiểu chẳng hạn) thì dõi theo lyric sẽ cảm nhận hoàn toàn khác!

Thứ 3: Nhiều người thích có lyric, nhưng chưa chắc đã đủ vốn ngoại ngữ để nghe theo rồi sync được phụ đề theo cách trên

Vì lý do đó, tui đặt ra vấn đề: Tại sao mình không post luôn cái phụ đề của video/audio clip đó kèm trong thread đó luôn? Theo các bác có nên không? Ai không thích hoặc không cần thì khỏi cần down về, lỡ down về rùi thì delete đi, có sao đâu.

Các bác cho ý kiến.

So-rì mod sửa hộ lại cái tiêu đề cho rõ ý hơn thì tốt. Ths.

rongcanlc

Well-Known Member
Ðề: Một ý tưởng góp ý

Một ý kiến quá tuyệt ,em vừa down HD clip Love Story của Taylor Swift và có phụ đề gắn sẵn trong đó làm cho em khi mở ra lần đầu tiên đã cảm thấy rẩt thú vị và tâm đắc vì phụ đề đã làm mình cảm thụ bài hát sâu sắc hơn rất nhiều

ankhanhmai

Active Member

Hay quá bác ạ. Nhiều khi có phim rồi kiếm cái phụ đề mệt muốn xỉu (vì It kém quá)

bennethhieu

mình mới làm dc mấy cái của Linkin Park thôi. thanks bạn đã góp ý ^^

hunterboy_nb

ai làm đc phụ đề clip nào share cho mọi ng zới nha, thank for sharing!

Bên trên