[Mr Chip]???Anh em cùng cha khác mẹ ??

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

zodiac

Member
Tình cờ google trên Net em thấy cái cậu này

http://hdquangnam.co.cc/index.php

Có phải là anh em của Anh Chip hay không nhở
Chân tay mắt mũi y chang luôn
Như cùng một khuôn đúc

Một số bài nhé

Chưa biết gì về HD, mới vào diễn đàn nên đọc gì?

HD-movie - phim độ phân giải cao, ngày nay đã là 1 khái niệm quen thuộc với anh em hi-tech. Tuy nhiên, chỉ 1 phần nhỏ là tự tin khi mua sắm 1 PC chơi HD-movie, số còn lại thì gần như chưa có kinh nghiệm gì, không biết bắt đầu thế nào. Trong số anh em tự tin biết cách đầu tư thì cũng chỉ có 1 số nhỏ là biết xem HD đúng cách, tận dụng tối đa sức mạnh của HD.

Tôi xin chia sẻ kinh nghiệm về HD của mình đến anh em. Hy vọng sau bài viết này, anh em hòa nhập được với HD - hình thức giải trí nghe nhìn tại gia cao cấp nhất hiện nay.

Để thưởng thức HD, ta phải qua các bước sau:

1. Xác định nhu cầu
2. Đầu tư mua sắm linh kiện cần thiết
3. Lắp ráp + kết nối HTPC hoàn chỉnh
4. Cài đặt các phần mềm cần thiết - giải mã âm thanh hình ảnh HD
5. Tinh chỉnh các thông số để phát huy tối đa sức mạnh HTPC
6. Cách chọn phim HD
7. Tổng kết

Trong bài viết này, tôi dùng ngay bộ HTPC của mình để làm ví dụ minh họa. Xin nói ngay từ đầu là có nhiều phương án lắp ráp khác nhau theo những nhu cầu cụ thể khác nhau, tùy theo nhu cầu cao hay thấp mà ta mất nhiều hay ít tiền. Với mỗi mức tiền đầu tư, luôn có 1 phương án tối ưu. Nói cách khác tức là cùng mức tiền đầu tư, người có kinh nghiệm sẽ lắp được bộ máy mạnh hơn nhiều so với người ít hoặc không có kinh nghiệm.

Mong anh em góp ý, bàn luận sôi nổi, làm ơn đừng spam những câu vô nghĩa kẻo hỏng hết cả đề tài, loãng topic.

Bài viết không tránh khỏi những suy nghĩ chủ quan, thiếu sót, mong anh em chỉ giáo.

Toàn cảnh:

I/ Xác định nhu cầu:

HTPC của tôi cần làm được các việc sau:
- Xem tốt HD độ phân giải 1080p với định dạng âm thanh DTS (cao nhất trong giới HD rồi đó) với thiết lập chất lượng tốt nhất.
- Chơi tốt tất cả các game hiện nay, đặc biệt là các game nặng
- Xử lý hình ảnh, biên tập phim cho gia đình
- Nghe nhạc bằng nguồn MP3 và lossless
- Lướt web bất cứ khi nào có nhu cầu
- Sẵn sàng hoạt động tức thời khi cần
- Download torrent 24/24
- Lưu trữ hình ảnh, phim ảnh, nhạc... để truy cập ngay khi cần

Với những yêu cầu gắt gao trên, HTPC yêu cầu phải mạnh, nói chung thì nó gánh vác tất cả các công việc đòi hỏi đối với 1 chiếc PC gia đình. Bạn đoán xem sẽ mất bao nhiêu tiền để có 1 HTPC như vậy?

- Đối với các bạn không cần PC chơi game mạnh, cấu hình HTPC sẽ nhẹ đi rất nhiều và tất nhiên sẽ giảm được kha khá tiền đầu tư.

- Đối với các bạn không cần bật máy 24/24, cầu hình HTPC sẽ lược bỏ đi được 1 số linh kiện cao cấp, sẽ tiết kiệm được 1 số tiền đầu tư không nhỏ nữa.

- Việc bật máy 24/24 có thuận lợi rất lớn là thời gian HTPC sẵn sàng làm việc sẽ chỉ khoảng 1 giây đến 5 giây -> quá nhanh phải không. Khi ở chế độ standby, PC hầu như không hoạt động và tiêu thụ năng lượng chỉ vài watt, thời gian PC sẵn sàng trở lại hoạt động khoảng 8-10 giây.

Y CHANG
Nhất là quả ảnh này luôn
Bác Chip cho ý kiến nha_

billtruc

Member
Ðề: [Mr Chip]???Anh em cùng cha khác mẹ ??

"mề gà" của ai dzô nhận đi, "phỏng" hơi bị nhìu đấy kekeke =))

dino

Active Member

lạy chúa, em ở ĐÀ NẴNG chưa biết gì cả mà Quảng nam chơi trội quá !!!

haipvg

Well-Known Member

Có khi là C&P chăng?

nghe&nhin

Member

bác Chip oy dzô nhận bà kon kìa.........:-ss

gaubu

LeechPro

Bản sao chép của HDVIETNAM.COM quá tuyệt vời, gần như từng câu từng chữ đều không khác. BQT tập hợp tất cả nick có xuất xứ từ Quảng Nam lại rồi lập tòa án phân xử đi :))

gaubu

baochau

Member

Hay đây là chi nhánh tỉnh của hdvietnam?

PigPink

Banned

trời đất
lại có vụ giống nhau y chang vậy sao trời
giống đến cả database luôn =))

duycom

Ban Quản Trị

trời đất
lại có vụ giống nhau y chang vậy sao trời
giống đến cả database luôn =))

nó bắt chước cấu trúc 4rum mình từ đầu tới cuối, còn data thì toàn đi copy bài viết bên này.

gaubu

LeechPro

nó bắt chước cấu trúc 4rum mình từ đầu tới cuối, còn data thì toàn đi copy bài viết bên này.

Giống y chang một con vẹt anh em ơi, Ví dụ như bài viết của em bên này trong mục lossless music với tiêu đề là : Hits Of The Year 95-97 (WAV), hay lắm nè. Bên đó copy y chang tiêu đề và nội dung luôn, Chỉ có điều người post hem phải em thui. Rồi Album của bác thoaitien update daily cũng y chang luôn.......... Bó tay với Bác đó luôn. Bác admin bên đó ơi, Bên này anh em ta đang chào hỏi bác kìa, Sao không lên tiếng vậy. Trốn kỹ quá, sợ gì vậy =))

gaubu

Em là dân Tam Kỳ, tỉnh lỵ của Quảng Nam đây.Hiện chưa kết nối đc với bất cứ ai ở đây đang chơi HD.Để em vào hỏi xem là ai.

Mới xem kỹ lại thì thấy đúng là copy & paste chứ ko phải là lộ source do số lượng ít hơn hẳn HDVN cũng như cấu trúc ko giống hoàn toàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

locke1602

Well-Known Member

Mẹ ơi, cầu trời k phải là cái database của nhà ta rơi rớt ra đó sau đợt vừa rồi. Thằng nào ngồi cop lại từng bài rồi change poster từng cái như thế thì phải công nhận nó "chăm chỉ" thật đấy.

billtruc

Member

cóp cả bài dính virus mới ghê =))

Potenzmittel rezeptfrei bestellenPotenzmittel online rezeptfre kaufen
Es werden nur Tabletetn im Blister, also in der orgniwl Verpakcung vedresnedt,
es gibt keine enizelnen oder "lose" Tablttewn. Auf edem Blister sind der Herstelker,
das Hdrstellungsdatum undnaturlich das Verfallsrautm aufgedruckt.
Wire snd spezialisiert auf Meedimaente die der reektilen Dysfunktion entgeghenwirkewn.
Unaeren Kunden biueten ir eih Sortimentvon preisgunstigen Gennerika angesaehener eHrstellerfirmen an.
Alle von unjs antebotenen eMdikamente sind 100% on uns Ubgerpruft.

sukanice

Member

Đúng là giống nhau như hai cốc bia Hà Nội.
Chỉ là bản sao mà không có hướng đi mới, ý tưởng mới lạ thì việc thất bại chỉ còn là vấn đề thời gian thôi.
Mà tò mò quá :-?. Không biết chủ nhân pho rum là ai ? làm vậy vì mục đích gì nhỉ ?.
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

locke1602

Well-Known Member

Ráp vài sự kiện lại thì sẽ đoán ra được mục đích của bên đó ngay bạn à..

htvny

- 1 forum mới ra, việc đi các forum lớn hơn copy bài là 1 chuyện hiển nhiên, và hầu như các forum mới nào cũng thực hiện việc đó. Có chăng cái hdquangnam ko đúng là họ ko ghi xuất sứ các bài viết.
- Forum ở 1 tỉnh thuộc miền Trung xa xôi, họ làm vì mục đích gì thì chưa rõ, nhưng tạo 1 sân chơi mang tính độc lập ở 1 tỉnh có trình độ thấp như Quảng Nam thì có gì sai.
- Ngay cả các forum IT lớn như ddth.com, cntt.vn, khpt.net... khi còn sơ sinh cũng ko tránh khỏi việc đi copy bài. Và khi họ lớn mạnh thì các forum nhỏ lẻ ở các tỉnh khác cũng vào copy lại bài. Chuyện đó là quá đổi bình thường.

Tôi chả hiểu mấy member ở trên cười nhạo việc 1 ai đó lập ra cái forum hdquangnam đó dựa trên cái gì. Rồi việc họ chọn skin của họ giống y chang hdvietnam cũng có sai sao? HDVietnam đã mua bản quyền sử dụng forum VBB chưa? Hoặc thậm chí dù cho hdvietnam đã mua license của VBB, cũng ko thể cấm cản hdquangnam, hay thậm chí là sau này có hdcantho, hdhanoi, hd của 64 tỉnh thành... làm skin giống mình.
Tôi là 1 member mới của forum, tôi vào đây chủ yếu download 1 vài film mà tôi chưa có để thưởng thức. Nhưng đọc bài của mấy vị, tôi cảm giác mấy vị tự phong cho mình là độc tôn, được quyền chê bai người khác khi họ bắt đầu làm 1 việc gì đó dù chưa biết rằng họ có cạnh tranh hay đạp đổ mình hay ko.
Và tôi xin bổ sung 1 vấn đề khác, vì thấy bài bên kia có member muốn đăng ký độc quyền forum hdvietnam. Tôi muốn góp ý các bạn, trước khi muốn độc quyền 1 cái gì, các bạn hãy tự hào rằng mình là người tôn trong bản quyền trong tất cả. Từ license của forum này, tới film ảnh các bạn post và cả HĐH các bạn đang xài.
Cạnh tranh là tốt, nhưng coi thường người khác thì ko hay đâu.

@ admin & mod : ko biết bài viết này có khiến tôi bị ban nick ko. Nhưng hi vọng lần sau quay lại tìm 1 film khác, tôi mong thấy 1 forum có những thành viên biết chia sẽ hơn.
Rgds.

PigPink

Banned

- 1 forum mới ra, việc đi các forum lớn hơn copy bài là 1 chuyện hiển nhiên, và hầu như các forum mới nào cũng thực hiện việc đó. Có chăng cái hdquangnam ko đúng là họ ko ghi xuất sứ các bài viết.
- Forum ở 1 tỉnh thuộc miền Trung xa xôi, họ làm vì mục đích gì thì chưa rõ, nhưng tạo 1 sân chơi mang tính độc lập ở 1 tỉnh có trình độ thấp như Quảng Nam thì có gì sai.
- Ngay cả các forum IT lớn như ddth.com, cntt.vn, khpt.net... khi còn sơ sinh cũng ko tránh khỏi việc đi copy bài. Và khi họ lớn mạnh thì các forum nhỏ lẻ ở các tỉnh khác cũng vào copy lại bài. Chuyện đó là quá đổi bình thường.

Tôi chả hiểu mấy member ở trên cười nhạo việc 1 ai đó lập ra cái forum hdquangnam đó dựa trên cái gì. Rồi việc họ chọn skin của họ giống y chang hdvietnam cũng có sai sao? HDVietnam đã mua bản quyền sử dụng forum VBB chưa? Hoặc thậm chí dù cho hdvietnam đã mua license của VBB, cũng ko thể cấm cản hdquangnam, hay thậm chí là sau này có hdcantho, hdhanoi, hd của 64 tỉnh thành... làm skin giống mình.
Tôi là 1 member mới của forum, tôi vào đây chủ yếu download 1 vài film mà tôi chưa có để thưởng thức. Nhưng đọc bài của mấy vị, tôi cảm giác mấy vị tự phong cho mình là độc tôn, được quyền chê bai người khác khi họ bắt đầu làm 1 việc gì đó dù chưa biết rằng họ có cạnh tranh hay đạp đổ mình hay ko.
Và tôi xin bổ sung 1 vấn đề khác, vì thấy bài bên kia có member muốn đăng ký độc quyền forum hdvietnam. Tôi muốn góp ý các bạn, trước khi muốn độc quyền 1 cái gì, các bạn hãy tự hào rằng mình là người tôn trong bản quyền trong tất cả. Từ license của forum này, tới film ảnh các bạn post và cả HĐH các bạn đang xài.

@ admin & mod : ko biết bài viết này có khiến tôi bị ban nick ko. Nhưng hi vọng lần sau quay lại tìm 1 film khác, tôi mong thấy 1 forum có những thành viên biết chia sẽ hơn.
Rgds.

em công nhận là cái vụ copy này mình ko làm j đc khi chưa đăng ký bản quyền website:D
-Nhưng mà ai lại làm vậy,nếu cần xây dựng thì pm mấy bác BQT rồi phát triển thêm chứ copy nguyên bản thế kia.....:-t

s3x

Member

Mẹ ơi, cầu trời k phải là cái database của nhà ta rơi rớt ra đó sau đợt vừa rồi. Thằng nào ngồi cop lại từng bài rồi change poster từng cái như thế thì phải công nhận nó "chăm chỉ" thật đấy.

Mình là thành viên mới của diễn đàn, nhưng nếu muốn làm y change cái hdvietnam này (không khác 1 sợi lông nữa) có nghĩa là từ a đến z thì chỉ việc mất chưa đầy 5 phút, có khác chăng là khác cái domain. :d

Rgds.

Thanks bạn vì ý kiến rất hay. Có ai trong hdvietnam dám tự hào là bỏ tiền mua blue ray về rip hết không hay lên những trang như hd-bits.org v.v... download về rồi upload lên rapid hay 1280.mega.com

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên