[Mr Chip]???Anh em cùng cha khác mẹ ??

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

s3x

Member
Ðề: [Mr Chip]???Anh em cùng cha khác mẹ ??

Microsoft Windows [Version 6.1.7068]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.

C:\.....>ping cuimia.info

Pinging cuimia.info [67.215.66.132] with 32 bytes of data:
Reply from 67.215.66.132: bytes=32 time=259ms TTL=50
Reply from 67.215.66.132: bytes=32 time=307ms TTL=50
Reply from 67.215.66.132: bytes=32 time=322ms TTL=50
Reply from 67.215.66.132: bytes=32 time=318ms TTL=50

Ping statistics for 67.215.66.132:
Packets: Sent = 4, Received = 4, Lost = 0 (0% loss),
Approximate round trip times in milli-seconds:
Minimum = 259ms, Maximum = 322ms, Average = 301ms

C:\...........>ping hdvietnam.com

Pinging hdvietnam.com [210.245.126.211] with 32 bytes of data:
Request timed out.
Request timed out.
Request timed out.
Request timed out.

Ping statistics for 210.245.126.211:
Packets: Sent = 4, Received = 0, Lost = 4 (100% loss),

Trỏ đến 2 IP khác nhau, anh nghĩ nó k phải là link thực của hdvietnam, mà là một bản clone của hdvietnam, còn ai làm ra bản clone này thì chịu.

Thế nào gọi là clone ? Và trên net, đặc biệt 2 trang web giống nhau y khuôn từ a đến z có được gọi là clone ? Bạn là mod nên phát biểu cẩn thận, nếu không người ta cười mình vì cái tội ~X( ~X(

Funny !!!

locke1602

Well-Known Member

http://en.wikipedia.org/wiki/Clone

Computing

* Clone (computing), a computer made by a third party, such as PC clones or Macintosh clones.
* Clone (database), a complete and modified copy of a database environment that's often used for development or testing purposes.
* Clone (function), various functions in computer programming

Chỉ có đui mới không thấy là data bên kia toàn bộ đều là data của hdvietnam có thể là ngày 02/04/2009. Bạn đừng nói là hdvietnam là bản đi copy, clone,...(hay từ gì mà dân Pro như bạn sử dụng) từ cuimia qua nhé.... Mình tự nhận là trình độ gà về Net, IT, nhưng chắc cũng đủ nhận ra cái nào giống, cái nào khác, cái nào có trước, cái nào có sau.

TuAn

dzui quá, phòng thủ và tấn công, ai thắng đây?

s3x

Member

http://en.wikipedia.org/wiki/Clone

Chỉ có đui mới không thấy là data bên kia toàn bộ đều là data của hdvietnam có thể là ngày 02/04/2009. Bạn đừng nói là hdvietnam là bản đi copy, clone,...(hay từ gì mà dân Pro như bạn sử dụng) từ cuimia qua nhé.... Mình tự nhận là trình độ gà về Net, IT, nhưng chắc cũng đủ nhận ra cái nào giống, cái nào khác, cái nào có trước, cái nào có sau.

Bạn muốn nghĩ như thế nào thì nghĩ, còn bạn cái đó clone thì buồn cười quá, mình mới học xong cấp 2 ah, cho nên bạn nói clone cao siêu quá mình không hiểu, mình chỉ hiểu là hdvietnam bị hack và bị transfer data về đó mà thôi.

Have fun !!!

1. khi vào trang cuimia.info

Mình ko phải mem của trang này nên có yêu cầu reg nick

khi click vào 1 link thì nó đưa mình vào link bên hdvietnam

có reg nick rỏi

2. Khi vào box mua bán

click vào 1 link thì ra thế này

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Xác nhận là trang web kể trên không dính dáng gì đến anh em BQT HDvietnam nói chung và Chip nói riêng cả.

Các bài viết copy của Chip cũng không hề thấy tác giả hỏi câu nào, cũng ko hề có trích dẫn và đường link gốc.

Xin quote lại bài viết chính thức của mình. Xét thấy đề tài đã đi chệch mục tiêu của topic và có thể gây nên những tranh cãi không cần thiết, Chip xin lock tại đây.

Các bài viết của anh em trên HDvietnam tuy không đăng ký bản quyền nhưng đều là công sức và thuộc sở hữu của anh em thành viên. Bất cứ ai sao chép lại mà không xin phép hoặc không dẫn link đầy đủ đều có thể coi là hành vi xấu, đáng lên án. Điều này là luật bất thành văn trên bất cứ diễn đàn nào.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên