Mua Jamo C607 và C 60CEN - C60 UR ở đâu nhỉ

Achilles

Sau khi đặt mua anh Nam ......và hàng đã về đến nhà ... hơi lâu chút nhưng không sao vi hang ngon mới 100%...

hiên tại phòng em đang lam phong xem phim đang sửa ... nên cho tạm vao phòng này hoi bé chút nhưng vẫn ok

Em chỉ chup 1 vai tấm để anh em tham khảo thôi .... Anh Nam ship hang rất nhiệt tình chu đáo .. thanks anh Nam lân sau cần gi em se alo anh

Ảnh em Up lên links Muare cho nhanh vi Photobucket em ko tìm đc pass lai chả biết trang nào Up lên nên nhét tam vao muare heheheh

Cấu hình
Intel : Corei7 920
Main Asus P6T-SE X58
Ram 6GB
VGA Ati 57701GB
HDD: Seagate 1,5T x 3
Asus Xona Slim
Denon 2309
Jamo C607 + CenC60 + SurC60 + Sub Yamaha 515 >>> vừa đổi sang B&W ASW610
TV LCD Panasonic S10 42inch

Đây la ảnh phòng em đạt tạm loa vào

Loa Font rất đẹp

Chi tiết hơn 1 chút dáng em đứng ....

Cận cảnh Loa

Nhòm từ trên xuống

Loa Centrer

va Cuối cung loa Sur

Đây ko phải la Bai review nhung em tạm nói qua về Loa Jamo

Em xài với denon 2309 va Sub yamaha 515 + Sound Xona Slim

Cảm nhận xem phim khá hay nhung em chỉ đánh giá hơn chút so với bose Acoustimass 15 chắc muốn hơn nhiều thi phải B&W series 6 nhẩy

Con vê nhạc thi nghe hay hơn khá nhiều so với bose âm thanh tách bạch trong trẻo hơn ...và loa mag tính Nhạc hơn so với bose ....em đã nghe B&W đương nhiên giá B&W ca series 6 gâp 2 lân tiền nên hay hơn la rõ ràng
Hiện tại tam thời dừng ở đây ... nhung trong năm nay phấn đấu lam bộ series 6 heheheheheh

À cho em hỏi luôn em xài Loại dây này có đc ko nhỉ ....hehehe ảnh đây ...

1 đống trên la con thừa sau khi lắp .. 1 có nhu cầu em nhượng lai nhé gần 25 mét kekekekek

Chỉnh sửa lần cuối:

oaihuong

Ðề: Mua Jamo C607 và C 60CEN - C60 UR ở đâu nhỉ

Thế bác đã ra Anh Duy 84 Lò Đúc- Hà Nội chưa vây??

Achilles

em chua ra mai em alo xme co ko

jimminam2000

Jamo thì cứ Anh duy mà quất thôi bác cho nó chất lượng bảo đảm,hiện Anhduy ngoài hn đã hết hàng 3 tuần sau mới có.Anh duy tại sài gòn thì còn,mình đã pm cho bác chủ thread

hdat

Jamo thì cứ Anh duy mà quất thôi bác cho nó chất lượng bảo đảm,hiện Anhduy ngoài hn đã hết hàng 3 tuần sau mới có.Anh duy tại sài gòn thì còn,mình đã pm cho bác chủ thread

Bác Mod ơi cho em hỏi bộ này Anh Duy SG bán giá bao nhiêu vậy bác, thank bác nhiều.

lehoang40

Bác Mod ơi cho em hỏi bộ này Anh Duy SG bán giá bao nhiêu vậy bác, thank bác nhiều.

Ở SG mà ra Anh Duy mua thì giá mắc lắm bạn ạ, bác mua ở các siêu thị điện máy lớn hoạc các cửa hàng audio lớn sẽ có chiết giảm 10 - 15% theo giá chính thức mà loa thì Anh Duy vẫn bảo hành.

vietrung

Active Member

Ở SG mà ra Anh Duy mua thì giá mắc lắm bạn ạ, bác mua ở các siêu thị điện máy lớn hoạc các cửa hàng audio lớn sẽ có chiết giảm 10 - 15% theo giá chính thức mà loa thì Anh Duy vẫn bảo hành.

mua ở ST cũng chưa chắc rẻ hơn AD đâu nha, mà coi chừng tụi ST lấy hàng trưng bày giao cho mình. Vì nó đâu có trữ hàng sẵn, hoặc nhiều khi hết hàng, lấy hàng trưng bày giao hoặc phải qua AD lấy rồi mới giao.

hdat

Bác cho em hỏi em định làm cấu hình này bác thấy có ổn không giúp em với:
S506 main, S604 SR, C60 Cen, C250 SUB và AVC 2850 2nd.
Thank all.

vietrung

Active Member

Bác cho em hỏi em định làm cấu hình này bác thấy có ổn không giúp em với:
S506 main, S604 SR, C60 Cen, C250 SUB và AVC 2850 2nd.
Thank all.

nâng cấp loa main đi bác, S606 hoặc dòng C trở lên!!!

lehoang40

mua ở ST cũng chưa chắc rẻ hơn AD đâu nha, mà coi chừng tụi ST lấy hàng trưng bày giao cho mình. Vì nó đâu có trữ hàng sẵn, hoặc nhiều khi hết hàng, lấy hàng trưng bày giao hoặc phải qua AD lấy rồi mới giao.

bác vietrung lo xa quá, tại SG, khi mua Jamo tất cả các siêu thị đều phải qua Anh Duy lấy hàng hết bác ơi, cái kho của nó nằm trên Q12 đó bác, sở dĩ rẽ hơn AD một ít vì họ giảm phần huê hồng của mình lại để tăng doanh số thôi. Còn về hàng trưng bày thì các siêu thị sẽ không đem mà bán cho khách làm gì, vì họ có chế độ chiết khấu riêng cho hàng trưng bày, mà sẽ có những đợt giảm giá, cụ thể ở Phan Khang đang giảm giá cho con Jamo E770 50% và ở Thiên Hòa cũng có vài em giảm giá theo dạng hàng trưng bày đó.

AD còn có kho ở bên Bình Thạnh nữa. HÔm trước mình mua thấy em trai chở nói là từ bên Văn Thánh qua.

Mua ở ST là giá ổn rồi. AD phải làm giá cao để các đại lý bán hàng chứ.

vietrung

Active Member

bác vietrung lo xa quá, tại SG, khi mua Jamo tất cả các siêu thị đều phải qua Anh Duy lấy hàng hết bác ơi, cái kho của nó nằm trên Q12 đó bác, sở dĩ rẽ hơn AD một ít vì họ giảm phần huê hồng của mình lại để tăng doanh số thôi. Còn về hàng trưng bày thì các siêu thị sẽ không đem mà bán cho khách làm gì, vì họ có chế độ chiết khấu riêng cho hàng trưng bày, mà sẽ có những đợt giảm giá, cụ thể ở Phan Khang đang giảm giá cho con Jamo E770 50% và ở Thiên Hòa cũng có vài em giảm giá theo dạng hàng trưng bày đó.

đúng là các ST đều qua AD lấy hàng để giao cho khách hàng, nhưng giá thì lúc nào cũng cao hơn AD, mặc dù ST đã KM giảm giá ầm ầm, cụ thể tôi check giá c407 như sau:

Phan Khang:11,0 (Đã giảm 2% rồi nha bác lehoang40)
Nguyển Kim:11,0
Thiên Hòa 10,9
Chợ Lớn: 10,490
Sơn Hà 10,0
Anh Duy 9,9

nên bác nào muốn tham khảo và mua luôn tại chỗ cứ đến chỗ AD ĐBP, họ có để sẵn hàng tại đó, nghe ok, trả tiền tự chở về hoặc nhờ họ giao là ok!!!

còn nếu muốn rẻ hơn nữa thì dạo các cửa hàng chuyên audio, trả giá thì giá sẽ tốt hơn!!!

lehoang40

Phan Khang 11tr là chưa giảm 10% bác Trung ơi, hóa đơn con C407 của mình đúng 9.9Tr.
Thường bác Trung ghé AD ở đâu: ĐBP hay Pasteur?

vietrung

Active Member

Phan Khang 11tr là chưa giảm 10% bác Trung ơi, hóa đơn con C407 của mình đúng 9.9Tr.
Thường bác Trung ghé AD ở đâu: ĐBP hay Pasteur?

giá 11tr ở PK là giảm hết mức rồi bác oy, mình hỏi kỹ rồi mà, còn bác mua 9,9tr chắc là giá lúc trước. có lần trước tết PK khuyến mãi c407 chỉ có 8,9tr nữa kìa!!!

mình thì ghé AD ở ĐBP có để sẵn các model, thích loại nào thì test loại đó, nv và sếp ở đó cũng rất lịch sự, còn AD ở pasteur thì chưa ghé bao giờ!!!

jimminam2000

giá 11tr ở PK là giảm hết mức rồi bác oy, mình hỏi kỹ rồi mà, còn bác mua 9,9tr chắc là giá lúc trước. có lần trước tết PK khuyến mãi c407 chỉ có 8,9tr nữa kìa!!!

mình thì ghé AD ở ĐBP có để sẵn các model, thích loại nào thì test loại đó, nv và sếp ở đó cũng rất lịch sự, còn AD ở pasteur thì chưa ghé bao giờ!!!

bác Lê Hoàng nói giá đúng rồi,tuy nhiên vẫn có nơi bán thấp hơn 9,9t
AD pasteur thì trưng nhiều đồ hi-end mắc tiền,vào đó bác mua con Jamo c407 có khi nó nói hết hàng đấy :)

vietrung

Active Member

bác Lê Hoàng nói giá đúng rồi,tuy nhiên vẫn có nơi bán thấp hơn 9,9t
AD pasteur thì trưng nhiều đồ hi-end mắc tiền,vào đó bác mua con Jamo c407 có khi nó nói hết hàng đấy :)

đầy rẫy bác oy, đâu phải chưng đồ hi-end mắc tiền mà ko thèm bác đồ rẻ tiền đâu bác!!!

lehoang40

đầy rẫy bác oy, đâu phải chưng đồ hi-end mắc tiền mà ko thèm bác đồ rẻ tiền đâu bác!!!

Ý bác Nam nói là "có khi" thôi, không phải lúc nào cũng vậy ....:))
Mà thật vậy, khi ngân sách của mình chỉ khoảng vài chục triệu, vào AD ở Pasteur dễ khớp lắm, có khi không dám hỏi tới Jamo Cserie nửa là :)).....

jimminam2000

Ý bác Nam nói là "có khi" thôi, không phải lúc nào cũng vậy ....:))
Mà thật vậy, khi ngân sách của mình chỉ khoảng vài chục triệu, vào AD ở Pasteur dễ khớp lắm, có khi không dám hỏi tới Jamo Cserie nửa là :)).....

mình từng giao dịch nên biết,mới hôm kia hỏi bộ C60 em nó nói hết hàng,hỏi chừng nào hàng có lại thì nó nói:"không biết"
trong khi đó order hàng cho bên ngoài thì "anh muốn lấy bao nhiêu bộ,hàng của AD chính hãng"

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên