Mua TV 4K 50 inch với 16 triệu đồng: Sony X7500F 49" hay Samsung NU7400 50" chất lượng hình ảnh hơn?

Bạn nói ngược, remote của Samsung là ngu học nhất, muốn chọn 1 chức năng phải vào 5-6 bước. Chuột bay của LG là dễ dùng nhất nhé, kể cả người già
Thực tế nó khác bác, ông bà nhà mình quen dùng remote nhỏ hơn là chuột bay.Samsung điều khiển dể dàng hơn

abacana

Member
Không phải ám vàng mà là chuẩn màu hollywood bác ơi, để chế độ tiêu chuẩn là màu sắc samsung chuẩn lại ngay
chuẩn màu hollywood chỗ nào vậy bác? Ám vàng như vậy nhiều hình ảnh bị mờ nhạt chi tiết, chủ thể cung bị lu mờ thì chuẩn cái gì

YCN

Trong 8 hình đầu mọi người có thể nhìn rõ nhất mức độ hiển thị chi tiết của Sony cao hơn hẳn ss

LanWoan

Member
Chỉ riêng 7 hình đầu thôi ss đã lộ rõ điểm yếu của mình trong xử lý độ tương phản rồi
Thiếu kiến thức mà đã múa phím rồi, bạn xem lại thông số kỹ thuật đi, trên Rtings có test hẳn hoi.

Đây là model NU7100 thôi mà tương phản đã gấp 5 lần X7500F :D

NikitaGirl

Member
SS NU7400 có chế độ motion plus làm mượt khá ngon, trên X7500F hình như không được trang bị

RJ_Hoàng

Member
Kể cả bóng đá cũng vậy kìa. SS nhạt nhòa mà lại chói chói nên cảm giác khá khó để nắm bắt
Mình đang dùng thực tế nè bác, màu sắc khi bật chế độ thể thao lên rất ngon, hình ảnh chuyển động cũng mượt mà hơn.Nguồn phát phải ngon nữa nhé

buivien

Member
Bắt đầu thấy Samsung công bố dần các model LED giá rẻ trong năm nay rồi :D

Bên trên