My TV khác với VIP TV như thế nào

win7

Active Member
Các bạn cho hỏi với VNPT có hai loại truyền hình qua cable internet My TV và VIP TV , 02 loại này khác nhau như thế nào , và chất lượng hình ảnh có tốt không

Ðề: My TV khác với VIP TV như thế nào

2 thằng đều là IPTV cả, MyTV là của VNPT còn VIPTV hình như là hợp tác của VNPT và VTC nên VIPTV có hầu hết các kênh trong gói HD1 của VTC HD đó bạn

kutely24

Banned

dùng làm quái gì, chưa phổ biến đâu, ông có nhịn để chờ thằng víp vủng này mấy năm nữa không...:))...giờ MyTV là nhanh nhất, sáng đăng ký chiều nó về lắp luôn, giá thành lại vừa túi tiền...:>

hoanghamt

Member

Tùy theo vùng sẽ có tên gọi khác nhau. Chất lượng khá tốt, ở chỗ mình hiện tại có 87 kênh. Lúc trước cũng phân vân giữa 2 anh này nhưng cuối cùng chọn anh IPTV liên kết giữa VTC và VNPT.

MYTV chuyển kên khá chậm, kênh HD không có nhiều.

0thing2lose

VipTV là tên dịch vụ IPTV (VTC_VNPT) tại Hải Phòng, còn bác ở tỉnh nào e báo cho thương hiệu tại tỉnh ấy.
VipTV ra mắt từ tháng 5 năm trước. Nôi dung kênh thì có khoảng 60 đến 70 kênh gì đó, phim HD và lồng tiếng (của mấy a bên đài).
Về lắp đặt thì 02 dịch vụ có thời gian lắp đặt ngang nhau thôi.
Còn về giá thì chênh nhau không là mấy,mà chất lượng nó khác hẳn.

win7

Active Member

VipTV là tên dịch vụ IPTV (VTC_VNPT) tại Hải Phòng, còn bác ở tỉnh nào e báo cho thương hiệu tại tỉnh ấy.
VipTV ra mắt từ tháng 5 năm trước. Nôi dung kênh thì có khoảng 60 đến 70 kênh gì đó, phim HD và lồng tiếng (của mấy a bên đài).
Về lắp đặt thì 02 dịch vụ có thời gian lắp đặt ngang nhau thôi.
Còn về giá thì chênh nhau không là mấy,mà chất lượng nó khác hẳn.

Thấy dịch vụ báo là có 9 đến 10 kênh FULL HD gì đó , không hiểu HD thật hay đùa để lấy xiền nhỉ , hoặc chỉ là DVD thôi , có ai đã kiểm tra thực tế chưa , sợ nhất nó chỉ là đánh lừa con mắt thôi

kutely24

Banned

động đến VTC, thì những lênh HD của VTC sản xuất thực chất toàn là HD-upscale, khác xa so với các kênh HD của nước noài, lừa đảo đấy bà con ạ, ai ai cũng đang trong tình trạng bực tức vì những kênh VTC HD sản xuất, mà ko thấy nhà đài giải thích sao về chuyện này...

Platinum

Member

dùng làm quái gì, chưa phổ biến đâu, ông có nhịn để chờ thằng víp vủng này mấy năm nữa không...:))...giờ MyTV là nhanh nhất, sáng đăng ký chiều nó về lắp luôn, giá thành lại vừa túi tiền...:>
Bạn đăng ký ở đâu mà sáng đăng chiều lắp vậy,chỉ mình với,mình lên số 2 Hùng Vương đăng ký làm thủ tục này nọ đến hôm nay là 8 ngày rồi mà còn chưa lắp nữa nè

Platinum

Member

Tin buồn cho tui hix..hix trung6 tâm dt cho tui báo,đường line ADSL VNPT nhà tui không đảm bảo tín hiệu để sử dụng MyTV và cũng không có cách khắc phục chỉ có cách xài cáp quang mới xài được MyTV nên trung tâm đành phải hủy hợp đồng với tui,có ai bị như tui không vậy

kutely24

Banned

Tin buồn cho tui hix..hix trung6 tâm dt cho tui báo,đường line ADSL VNPT nhà tui không đảm bảo tín hiệu để sử dụng MyTV và cũng không có cách khắc phục chỉ có cách xài cáp quang mới xài được MyTV nên trung tâm đành phải hủy hợp đồng với tui,có ai bị như tui không vậy

Thứ nhất :Có thể do nhà bác cách xa 1 văn phòng của VNPT quá 2km --> sài cáp đồng không thể chạy MyTV vs dung lượng đường truyền lớn mà phải đi xa như vậy được.

Thứ hai : Có thể do nhà bác xa Cột Điện có 1 cái Pốp của ADSL 100m, cũng khó mà kéo ADSL về được để xài MyTV.

Thứ Ba :
Nếu bác không bị như 2 điều kiện trên nhưng vẫn bị Hủy Hợp Đồng là do: khu vực Cáp nhà bác quá chằng chịt, Cáp han rỉ, như tổ tò vò, tổ nhện, không đủ độ bền của Cáp để truyền tải lưu lượng lớn cho truyền hình, sợ dăm 3 bữa mưa gió nó hỏng Cáp lại chửi MyTV là Đài Lởm..:))

P/S: Cách Giải Quyết:
Nhà Em Cách Cái Cột Điện có Pốp ADSL của VNPT 98m, và đường dây sau 6 năm dùng Internet đã quá lỗi thời rồi và han rỉ hỏng hóc, lúc đầu MyTV cũng đã về và phán rằng Cáp nhà bạn không đủ điều kiện để dùng truyền hình, hôm đó em cũng buồn lắm, nhưng trong 1 buổi chiều em chợt nghĩ ra sáng kiến, 1 tìm cách phá đường dây đó, em cắt đứt dây như bị cành cây đè đứt, xong sau đó em gọi thợ của VNPT xuống, em bảo thay dây ADSL cho nhà em, nhà em dùng 6 năm cũ quá rồi, vậy là họ đã thay dây Free cho e ko lấy 1 đồng, ngay chiều hôm đó em được thay dây mới tinh. Và sáng hôm sau em gọi lại số điện thoại cho a thợ lắp MyTV nhà em hôm qua xuống lắp, thế là ông ấy xuống và tấm tắc khen em nhanh trí...:)), và giờ em đã có MyTV xài khỏe lắm Bác ạ, mặc kệ mưa gió bão bùng em vẫm ngồi ôm Loa xem Phim ...:))...

trungkientn

buồn cho những người ở xa như em quá muốn lắp mà không lắp được chỗ em dịch vụ của vnpt chán quá báo mạng hỏng mà cả tuần sau không thấy đến sửa !!! hic

pthanh85

động đến VTC, thì những lênh HD của VTC sản xuất thực chất toàn là HD-upscale, khác xa so với các kênh HD của nước noài, lừa đảo đấy bà con ạ, ai ai cũng đang trong tình trạng bực tức vì những kênh VTC HD sản xuất, mà ko thấy nhà đài giải thích sao về chuyện này...

Đừng nghe những gì của những loại như này nói,hay tự mình đi tìm hiểu để tận mắt thấy tai nghe.

thaiha248

Banned

MyTV và VIP TV khác nhau ở chỗ.
MyTV đc hiểu là : Tivi của tôi.
VIP TV đc hiểu là : Tivi dành cho người VIP và Đại Gia

và cho nên giá cả cũng quá chênh lệch, VIP TV quá đắt, đổi lại MyTV lại quá rẻ, đã có Đài nào, mà chỉ phải đóng có 35k mà đc xem đến 68 Kênh Truyền Hình chưa, chưa kể các dịch vụ Free khác như Phim, Ca Nhạc, đọc Tin Tức....Bóng Đá Anh HD, Coppa Italia HD...
Thủ tục lắp đơn giản nhất trong các loại dịch vụ: cứ nhà ai có điện thoại bàn là lắp được MyTV.

MyTV tính ra rất mắc so với VIP TV nếu tính theo chất lượng và số kênh. Nói chung thì MyTV không có cửa đếo với VIP TV, chỗ nào có line của VNPT thì đều sử dụng được VIP TV.

biennho

Member

MyTV tính ra rất mắc so với VIP TV nếu tính theo chất lượng và số kênh. Nói chung thì MyTV không có cửa đếo với VIP TV, chỗ nào có line của VNPT thì đều sử dụng được VIP TV.
Bạn nhầm rồi VIP TV là sản phẩm liên kết giữa VTC và VNPT Hải Phòng nên chỉ ở Hải Phòng mới có VIP TV, còn ở một số địa phương khác như Thừa Thiên-Huế là Hue TV, Đà Nẵng là SongHan TV, Bình Định là TaySon TV, Khánh Hòa là Family TV, Tp.Hồ Chí Minh là SaiGon TV...

thaiha248

Banned

VNPT có thể lôi cổ bọn VTC này ra bất cứ lúc nào, 1 khi MyTV lên tiếng cần nhé, MyTV là con của VNPT đó.
VNPT đầu tư tiền của cho VASC để làm ra Truyền Hình IPTV mang thương hiệu của VNPT, VNPT đánh hết thế mạnh về Hạ Tầng Mạng Viễn Thông của mình.
1 Dây Cáp đồng của VNPT được kéo có thể dùng đc chung cho nhiều dịch vụ như : Điện Thoại cố định, Internet tốc độ cao và Truyền Hình .

IPTV của VTC ra mắt trc MyTV từ rất lâu rồi
IPTV của FPT cũng ra mắt trc MyTV cũng rất lâu rồi --> Nhưng :
MyTV vẫn là Truyền Hình IPTV có số lượng thuê bao lớn nhất cả nước, dù mới chí Khai Trương cách đây hơn 1 năm.

thaiha248

Banned

MyTV cò gì đâu để xem mà bàn tán dữ thế?

Chưa bao giờ dùng giám phát biểu MyTV ko có gì...[-(...ô người này nhảm nhí thật.
Thử vào nhà 1 ai đó xem nhờ cái giao diện EPG thôi, xem có thích ko...:-j...
Tết nhất này MyTV là cái Themes đỉnh thật đấy... :x

em mà một lần được xem K+ là em sẽ thích ngay mà.

Bên trên