[Nâng cao] Hướng dẫn dựng một Nas XPEnology DSM 6.0 chạy trên nền PC.

Monday

Member
DSM mình 6.1.7 update 2
Surveillance ver vừa down ở đây, nhưng chạy khoảng 1 ngày là không tìm thấy camera nào hết, phải reboot.

makase

lỗi này bác bên voz có xác nhận, phải lập lịch reboot nas mới được.[/QUOTENếu lập lịch reboot nas thì ổ cứng có còn ổn định không bạn..? vì theo mình hiểu Hdd chuyên surveillane không nên khỏi động nhiều cứ cho nó chạy tháng này năm nọ vẫn ngon.
vơi lại mọi người cho e hỏi cách add duckdns để nó có thể auto update ip dc ko..?

thinhsve

Well-Known Member
Em đã cài thành công DSM 6.2 trên PC Dell Optiplex 780, CPU E8400 (Core 2 duo)/4GB RAM/3TB WD Red. Chân thành cảm ơn Bác @Thanksforsharing đã cho link Tool DSM 6.2 và hướng dẫn đầy đủ, cảm ơn các Bác đã chia sẻ kinh nghiệm cài DSM và các app.

thinhsve

Well-Known Member
Sao đến phần Putty để đặt Password cho Root thì em không thể nào đặt PW được. Mặc dù đã làm nhiều lần theo file hướng dẫn đi kèm Tool Software. Nhờ các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

ninehat9942

Đừng nói là update Surveillance, ngay cả DSM thấy mới ra ko chịu tham khảo ae trước mà lo update liền lâu lâu còn bị 'dính đạn'.
Vậy thì ae ai đang xài DSM 6.2.1 update 6 trở về trước thì cứ thoải mái cài đi. Chỉ nhớ đừng update Surveillance lên phiên bản mới thôi.
bác ơi, bản 6.2 đã dùng cho amd được chưa nhỉ

thinhsve

Well-Known Member
Em đã hoàn thành NAS chạy DSM 6.2 trên PC Dell Optiplex 780. Cài app camera chạy mượt với camera Foscam.
Cảm ơn các Bác đã chia sẻ và hổ trợ hướng dẫn thực hiện.

thinhsve

Well-Known Member
Bên Box thanh lý có Bác bán con Buffalo WS5600D (6bay). Mua về có cài được DSM6.2 không vậy các Bác. Em vừa cài thử thành công DSM 6.2 trên cái PC nên đang máu. Giá cũng tốt quá (5.5 Triệu). Thanks.

nqn_vnn

Well-Known Member
mình cũng chỉ cài thử ,chứ chỉ có 1 cam thôi. mà số đó hoành tráng quá làm cũng ngại :D
Nói chứ bản đó mới nhiều tính năng mới, và driver support cam cũng nhiều hơn ... sẽ tiện hơn nhiều ... do chưa có nhu cầu cần lên nên cứ ở bản cú hihi.

jancoler

Active Member
MÌnh làm mới cái NAS cho 6.2 DS3615xs khi install bị cái này mình không biết phải làm sao. Nhờ anh em giúp tks.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên