Nâng cấp surround B&W 685 hay 686?

ringleader

Active Member
Ðề: Nâng cấp surround B&W 685 hay 686?

Đấy là cảm nhận cá nhân bác à, theo BW thì nó không dùng 685 làm surround, ser 6 dùng surround chỉ có DS3 và 686 ( main 683==> DS3, main 684,685 ==>surround 686), người sử dụng thì thấy 685 cũng làm suround mà em thì cũng thích surround hay chút nên chọn 685, DS3 giá đắt và hầu như ko có hàng, 685 thì thanh khoản cao, phù hợp cả làm main, stereo... nên cũng không lo ( có bác dùng đến vài tháng rồi còn bán được 8,6tr nên em nghĩ dân mình đang thích BW lắm ạ)

da vinci

Active Member
Ðề: Nâng cấp surround B&W 685 hay 686?

Surround tốt nhất ko nên dùng B&W 685 hoặc 686.

Lý do là 2 em này có lỗ thông hơi phía sau, dẫn đến ko thể treo loa sát tường được. Nếu treo loa nghiêng 1 góc với tường thì khoảng cách giữa loa với tường cũng phải ngoài 20cm, Tuy nhiên nếu treo ko sát tường thì phải dùng 1 cái giá, cặp loa nhô hẳn ra trông lại rất xấu phòng

Trước đây mình cũng suy nghĩ mãi về vấn đề này. Cuối cùng dùng loa surround Mission M5Ds thiết kế chuyên để treo tường

Rất nhiều loa surround có lỗ thoát hơi phía sau bro. Nếu bạn mua đầy đủ phụ kiện luôn thì loa surround có 4 cục cao su để gắn dưới đế hoặc mặt sau, loa center cũng có 4-6 cục như thế. Đằng sau loa surround có lỗ gắn móc treo tường mà nó cho treo thì hơi lạ.

Bên trên