Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

conongnho

Ðề: Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

Hix, sao mà nghĩ smart là ai cũng nghĩ tới hàng của bác Job thế ta. Em xin so sánh 3 em hàng smart nóng trên thị trường như sau:

- Ip thì mạnh về thương hiệu, nó đạt ở mức global luôn rùi. Doanh số bán hàng cũng khá là khủng, vượt mặt Nokia luôn nữa chứ. Nhưng hình như cộng đồng Ihate đang lớn mạnh, và người tiêu dùng ngày càng bất mãn với những cải tiến vu vơ của Apple, cộng thêm việc chơi với Steve Job thì phải bỏ $$$ hơi bị nhiều và phải bỏ liên tục. Ko phù hợp túi tiền của người Việt lắm.
- Kế đó là em Sensation, em này khá chuẩn á nha. Nhiều bạn tung hô nó rùi, em cũng ko nói nhiều thêm. Nhưng cái yếu nhất mà Sensation có, theo mình là thương hiệu HTC (của tàu, người Việt mình cũng hơi e dè với các hãng của tàu, dù rằng chất lượng của HTC cũng rất tốt).
- Cuối cùng là em Galaxy S2 này, em này thì ok tất rùi, từ chất lượng, ứng dụng, thương hiệu đều đã dc khẳng định và chấp nhận rộng rãi, giá cả phù hợp với GDP của mình nữa, hehe. Nhưng cái chính là độ bền, cái này thì phải cần người dùng thử rùi.
Theo mình thấy, nếu đem ra bàn cân, mình chọn Galaxy S2 trước, rùi sau đó tới Sensation . Lựa chọn thứ 3 là hết tiền rùi

roughsoul

Member

Vote cho IP, mấy anh em cùng làm đều dùng IP và SS Galaxy, mình không dùng nhưng thấy IP đỉnh hơn: Chơi game, nghe nhạc, xem phim... SS thì mình luôn dị ứng với màn hình màu sắc lòe loẹt, trông giả dối kinh. Không bao giờ sử dụng sản phẩm của Hàn Quốc. Từ đồ điện tử, đến xe cộ.... Điện thoại thì mình chỉ thích dâu (8700 roger, 9500), LCD thì chỉ đồ Nhật Bủn (Pana, Sony), xe cộ thì Nhật hoặc Châu Âu, âm thanh thì Ăng Lê... Say no to Hàn Xẻng

smarttouch

Mình vote Samsung galaxy SII vì mình đã xài ké bạn mình, so với IP4 thì màn hình của nó rộng hơn nhiều, nhìn sang nữa chứ, với lại, SII hoạt động như 1 netbook, xem word hay excel ko cần căng mắt ra như trên IP. Dù sao đi nữa, mình cũng sắp tậu 1 con SII rùi

Vote cho IP, mấy anh em cùng làm đều dùng IP và SS Galaxy, mình không dùng nhưng thấy IP đỉnh hơn: Chơi game, nghe nhạc, xem phim... SS thì mình luôn dị ứng với màn hình màu sắc lòe loẹt, trông giả dối kinh. Không bao giờ sử dụng sản phẩm của Hàn Quốc. Từ đồ điện tử, đến xe cộ.... Điện thoại thì mình chỉ thích dâu (8700 roger, 9500), LCD thì chỉ đồ Nhật Bủn (Pana, Sony), xe cộ thì Nhật hoặc Châu Âu, âm thanh thì Ăng Lê... Say no to Hàn Xẻng

bác xài toàn hảng chuẩn quốc tế dzay, mềnh là mềnh ko care nguồn gốc , cái nào xịn mình chơi thui !

naivang

Member

đúng đóa !! mềnh là mềnh anti hàng TQ lắm , thương hiệu TQ muh chất lượng mềnh cũng ko rớ!

babydian

Member

hehe đấy đấy vừa định lấy hắn ra làm vd là cóa người hiểu ý mềnh liền ah!

Hàng TQ có bao giờ xịn đâu , mình cứ nghe tới mấy cái dd TQ 2 sim 2 sóng là nổi hết da gà lên!

babydian

Member

Vậy chứ muh IP bên mình xài toàn ở bên đó sản xuất ra ko đấy nhá !

naivang

Member

haha , bây giờ ở đâu muh bọn tàu ấy ko nhúng tay vào , hoặc là hàng TQ hoặc là hàng do người TQ làm !! TT__TT!

Cái đó chấp nhận rồi nhưng muh bọn nó làm outsource cho mấy thương hiệu nước ngoài thì hàng còn oki, chứ brand TQ thì mình xin chừa !

babydian

Member

hehe muh rum đang bàn mấy cái con dd đỉnh muh bác lại lôi brand TQ vào đây mần chi, đẳng cấp khác xa nhau wa' rồi!

ờ ờ , phải đó , tại cao hứng dzới mấy bác muh e ko để ý !!

naivang

Member

Mình vote Samsung galaxy SII vì mình đã xài ké bạn mình, so với IP4 thì màn hình của nó rộng hơn nhiều, nhìn sang nữa chứ, với lại, SII hoạt động như 1 netbook, xem word hay excel ko cần căng mắt ra như trên IP. Dù sao đi nữa, mình cũng sắp tậu 1 con SII rùi
hehe cái này dc ah nha !

babydian

Member

uhm giao diện em này dc lắm đó , xài cái này rồi khỏi phải đi đâu cũng kè kè theo cái lap

đúng đó , muh nhìn chung dòng smartphone thì tích hợp đủ công nghệ rồi , bác nào ko có nhu cầu cao như thiết kế đồ họa thì mang mấy con này ra đường cho nhẹ !

eragon009nt

2 hệ điều hành khác nhau thì thích cái nào chọn cái ấy chứ so sánh kiểu gì

babydian

Member

mình kết e nào lướt web nhạy , muh kiểu dáng đẹp ấy!!!

Bên trên