Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

dvdtth

Member
Ðề: Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

samsung, LG, hay daewoo laf những hãng phục vụ tầng lớp bình dân thôi, các bác cứ để ý mà xem, các thương hiệu lớn có gì là những hãng này sẽ bắt chước ngay. nhà em từng dùng điều hoà LG thấy rất dở, tivi các bác cũng thấy đấy làm sao đọ được với sony .... hiện em đang sài ip4 em thấy không có gì chê, chụp ảnh thì số 1 luôn mặc dù camera chỉ 5 mp cũng bóp chết những em khác camera 8,12mp. vài lời để bác cân nhắc.

đừng mua ss ! em xúi chị em mua ss xong h bị bà ý tế liên hồi ! máy tuy giới thiệu hay nhưng cảm giác dùng ko dc như thế đâu : chậm, hay treo mà bọn ss ra máy xong là bỏ mặc model cũ luôn ! 1 cảm giác bị phản bội dã man lắm ! giá máy cũ cũng tụt thê thảm =))

netsbs

Mình cũng đang rơi vào thế khó sử để chon lựa cái nào cho phù hợp nè. Đã đọc qua rất nhiều bài viết trên diễn đàn cũng như trên các báo điện tử, mình có cái nhìn nhận sau mặc dù chưa quyết định mua em nào hết.
1. Nếu là người đam mê công nghệ và có khiếu thích vọc mày mò thì nên chọn Samsung Galaxy S2 (SSGS2). Vì SSGS2 sử dụng Android OS mã nguồn mở nên việc nâng cấp firmware thường xuyên rất có lợi cho người dùng.
2. Về phần cứng thì khỏi nói rồi SSGS2 có trong mình mọi thứ phần cứng như 1 máy vi tính thực thụ, hơn nữa Samsung là nhà cung cấp linh kiện cho iPhone mà.
3. Kiểu dáng thì mình thấy iphone chắc chắn và đẹp hơn SSGS2 điểm 10-8
4. Ứng dụng thì như nhau, nhưng SSGS2 chia sẻ dễ dàng hơn Iphone.
5. Giá thành thì Iphone > SSGS2
Mình chỉ nhận xét khách quan thế thôi mọi người góp ý thêm nhé

chuongzzz

Member
em cũng có thắc mắc như bác chủ từ thời SS s2 mới ra mà vẫn lưỡng lự , thằng bạn em nó múc SS s2 xong nó khen lấy khen để làm em cũng thèm mà ... phân vân quá nên vẫn giữ IP3gs mà xài đến giờ , nếu bây giờ mà bác vẫn còn phân vân như em thì .... nên đợi 2 ngày nữa thôi khi IP4s và ip5 ra rồi quyết định cũng ko muộn (thực sự thì muộn mịe nó rồi vì mấy đồ công nghệ này mà đợi thì biết đến chừng nào , 1 năm nó ra biết bao là cái mới thế nên chẳng lẽ đổi hoài tiền nào chịu cho nổi ?) và cuối cùng là ... bác thích cái nào thì múc cái ấy đi (vì 9 người thì 10 ý nên ....) , chúc bác may mắn nhé .

Nên chọn IP4 . Dùng thì chức năng 2 hệ điều hành như nhau nhưng quan trọng bây giờ vòng đời 1 smart phone rất ngắn, nhưng IP 4 thì sẽ mất giá ít hơn là SS S2

cong_chua_tuyet

bạn nào chê I phone thì chẳng qua chưa dùng nó bao giờ,nếu 1 cái phone samsung bằng giá 1 phone của Apple thì mình luôn chọn quả táo

live_evil

Active Member

Nói về cảm ứng thì ko hãng nào qua nổi Iphone cả!
Bác cần đẳng cấp, sang trọng thì chọn IP 4

Riêng mình thì ko cần những thứ đó, cái mình cần là 1 cái điện thoại có cấu hình mạnh để dùng lâu ko phải đổi máy khác và đơn giản mình có nhiều thơi gian để vọc máy và chơi game
Cuối cùng mình chọn SS GS2, dùng thì mình ko chê đc e này j cả ngoại trừ cái vỏ nhựa cầm như đồ chơi mà lại mỏng nữa! Khắc phục = cách mua 1 cái case nhựa Rock lắp vào, vừa hầm hố hơn, dày hơn và cằm chắc tay hơn.
Và 1 ưu điểm của GS2 so với IP4 là khả năng chia sẽ với các thiết bị khách dễ dàng hơn
Đây là những cảm nhận của mình, chúc bác chủ lựa chọn như ý

ndminhtri

Member

Mình nghĩ cậu nên mua S2. Mình cũng từng phân vân như bạn nhưng rồi mình mua iPhone, dùng vài tháng thấy hơi chán

bonjovi288

Vote cho iP4
Ko có lý do gì để từ chối nó
SS lúc nào cũng bắt chước để cạnh tranh với Apple
Khi nào mình đọc báo thấy tiêu đề: "Apple ra sản phẩm làm đối thủ của SS" thì lúc đó mình còn suy nghĩ lại
Còn xưa giờ lúc nào đọc cũng toàn là: "SS ra gì gì đó, là đối thủ của iPhone" "SS Galaxy Tab đối thủ của iPad"
Mình xin trích dẫn 1 câu nói của bác Steve Jobs quá cố:

Mã:
“Trong khi các đối thủ của chúng tôi đang cố gắng bắt chước thế hệ đầu của iPad 
thì Apple đã tungra iPad 2. Sản phẩm này sẽ bỏ xa những đối thủ cạnh tranh, 
buộc họ một lần nữa phải nhìn lại những sai lầm từ ý tưởng của mình!”

khoahq

Active Member

SS ko có cửa với Iphone 4 đâu bác ;)) thứ 1 về thương hiệu cũng như hình thức thì theo em Iphone 4 ok hơn , về HDH IOS thì ko có gì phải chê trừ khi máy chưa JailBreak ;))

hdd-hdp

Các bác xem Clip thử độ bền của S2 và 4S chưa? Mình nghĩ Táo sẽ bắt đầu mất vị trí từ bây giờ vì Bộ não của họ đã đi rồi, đám còn lại không xi-nhê gì cả hết.
Dùng i4 thì em thấy cũng bình thường, nhưng hơi bực mình cái vụ Jaibr, cầm đầm, rất sướng tay, màn hình đẹp nhưng hơi tối, giao tiếp thì quá bị trói buộc nên quá ghét---> bán xừ nó cho mấy ông xì-tin đang thích đú cho rảnh nợ. Từ giờ không dùng Ip nữa vì đã có nhiều trải nghiệm. Nói chung, ở VN thì Ip quá chạy vì Teen đú là chính chứ nó cũng không có gì là Quá ngon cả. hì

khoahq

Active Member

Các bác xem Clip thử độ bền của S2 và 4S chưa? Mình nghĩ Táo sẽ bắt đầu mất vị trí từ bây giờ vì Bộ não của họ đã đi rồi, đám còn lại không xi-nhê gì cả hết.
Dùng i4 thì em thấy cũng bình thường, nhưng hơi bực mình cái vụ Jaibr, cầm đầm, rất sướng tay, màn hình đẹp nhưng hơi tối, giao tiếp thì quá bị trói buộc nên quá ghét---> bán xừ nó cho mấy ông xì-tin đang thích đú cho rảnh nợ. Từ giờ không dùng Ip nữa vì đã có nhiều trải nghiệm. Nói chung, ở VN thì Ip quá chạy vì Teen đú là chính chứ nó cũng không có gì là Quá ngon cả. hì

bác nói vậy khác nào đánh đồng hết tất cả mọi người sài iphone là teen đú , số lượng người dùng iphone trên thế giới này là khá nhiều đấy bác ạ

earl_grey

Well-Known Member

CEO của Samsung đây rồi, đi đâu cũng gặp. Còn phải lớn thêm nhiều! (À, topic bên kia sao không ý kiến nữa hả? Cho cái thông tin xác nhận LED nền D8000 nhé, tìm mãi mà vẫn mông lung quá!)

thông số kỹ thuật của Bác Chủ

kmna2pr
SD

Tham gia từ
03-12-2010
Thanks
1
cR
0

=> Cái thớt này có từ : 10-07-2011 09:14:50 AM

Bác chủ mua từ đời nào rồi , mà các bác cứ vô đây tư vẫn rồi cãi cọ ... Đúng là : " Chán như con gián "

cautre5555

Active Member

Cái 1200 giờ vẫn nghe gọi tốt nè, ra đường khỏi sợ cướp bày đặt đt nghe gọi là dc rồi
Câu này của bác Khoahq rất hay " Nói chung, ở VN thì Ip quá chạy vì Teen đú là chính chứ nó cũng không có gì là Quá ngon cả. hì ".
Có người thân bên Mỹ đem về cho cái IPhone mà chả thèm quan tâm chỉ xạc pin để dành cho đứa cháu 5t nó chơi game, nó vứt lên vứt xuống riết nứt màn hình luôn, còn mình vẫn vô tư xài 1200 nè
còn nghĩ mà lấy IP để cua mấy girl hay để mấy e chú ý thì nói thật mấy girl như vậy "rẻ" lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

sunriver07

Cái 1200 giờ vẫn nghe gọi tốt nè, ra đường khỏi sợ cướp bày đặt đt nghe gọi là dc rồi
Câu này của bác Khoahq rất hay " Nói chung, ở VN thì Ip quá chạy vì Teen đú là chính chứ nó cũng không có gì là Quá ngon cả. hì ".
Có người thân bên Mỹ đem về cho cái IPhone mà chả thèm quan tâm chỉ xạc pin để dành cho đứa cháu 5t nó chơi game, nó vứt lên vứt xuống riết nứt màn hình luôn, còn mình vẫn vô tư xài 1200 nè
còn nghĩ mà lấy IP để cua mấy girl hay để mấy e chú ý thì nói thật mấy girl như vậy "rẻ" lắm

Ông này không hiểu gì về Dt cả, ko hiểu gì về từ "smartphone" cả, chắc ông làm nghề Xe ôm hay sao mà ko thèm quan tâm, nên dùng 1200 là đúng. Cả Thế giới người ta ca ngợi về IP và dùng nó, mỗi ông là Chê. Chắc đầu óc ông này có vấn đề nặng lắm rồi.

Cao_Trung362

Nếu là 1 người biết mua hàng : Thì sẽ mua S 2 .

Còn chuộng thương hiệu thì chọn IP4

bạn nói đúng !! nếu mún so sánh thì cu len thang youtube ma search iphone 4 vs galaxy sII thi se thay rat ro rang la ve toc do xu li cung nhu hinh anh thì s II an dut I4. nhat la ve chat luong hinh anh of man hinh. SII rat nét

Bên trên