Nên chọn vga hãng nào là tốt nhất cho HTPC

violator

Member
Giờ trên thị trường có rất nhiều hãng khác nhau Giga,Asus,Msi,His,Inno3d....Biết là tất cả các hàng đều có chung chipset Ati hay Nvidia nhưng Pro nào biết vga của hãng nào là phù hợp (hỉnh ảnh, ổn định) nhất giúp mình với nhé...Thanks u

HD Beginner

Ðề: Nên chọn vga hãng nào là tốt nhất cho HTPC

Hãng nào có dòng silent cho đỡ ồn

Mà mua hàng lướt dòng silent thì hãng nào chả như hãng nào, giá same nhau cả.

eminemvn

BĐH HD Đà Nẵng

Giờ trên thị trường có rất nhiều hãng khác nhau Giga,Asus,Msi,His,Inno3d....Biết là tất cả các hàng đều có chung chipset Ati hay Nvidia nhưng Pro nào biết vga của hãng nào là phù hợp (hỉnh ảnh, ổn định) nhất giúp mình với nhé...Thanks u

Thường thì các dòng VGA Card của GIGABYTE hay ASUS tích hợp thêm nhiều công nghệ mới. Nếu bác xem HD thì nên mua các dòng VGA nVidia Geforce 9xxx hay ATI Radeon HD 4xxx trở lên, các dòng này có hỗ trợ các cổng HDMI, VGA, DVI. Giá thành của các dòng này tương đối vừa phải, khoảng 1.500.000 đồng.

Bác tham khảo thêm tại các cửa hàng bán vi tính nhé.
Thân,

Gcar

Asus và Gigabyte, MSI thì có bảo hành tốt. Ngoài cái đó ra thì khác biệt như sau:
- Game kèm: tránh mua có game kèm cho đỡ tốn.
- Nhiều model mới thì tất cả các hãng mua của ATI rồi gắn mác của mình nên giống hệt nhau, hoặc chỉ khác nhau cái quạt.
- Nói chung cái quạt, tản nhiệt cũng có giá từ 2usd-50usd nên chủ yếu là xem giá phù hợp mà thôi. Cẩn thận mấy cái Gigabyte và nhiều hãng khác hàng cao cấp hơi chém đẹp đó, nó chém để bù chi phí trưng bày hàng mau xuống giá.

violator

Member

mình thấy dòng inno3d giá cũng phải chăng nhưng thấy kêu chế độ BH chán quá. Cái chính chât lượng như thế nào thồi. Tóm lại vẫn nên sử dụng những bác Giga, Asus, Msi cho lành củ hành đúng khong ạ.....Thanks u so much

manhthang

Huyền Thoại

Bảo hành thì Giga cũng chả hơn gì đâu nhé, vì sẽ bị sửa chữa bét nhè mà có khi mang về chả dùng được.
Dù sao thì đồ của Giga nhìn vẫn khá khẩm hơn Asus và các hãng còn lại nên mình vẫn phải cắn răng tiếp tục mua Giga.

kaka

Hãng nào có dòng silent cho đỡ ồn

Mà mua hàng lướt dòng silent thì hãng nào chả như hãng nào, giá same nhau cả.

mua máy chiến HD thì vga silent với ko silent có ảnh hưởng gì khi mình xem phim đâu ???

chưa kể chơi mấy con vga silent mà case bố trí lưu thông khí không tốt là mai mốt dễ ăn chúi, chưa kể là bị nóng, ảnh hưởng đến các thiết bị khác ...

Bên trên