Nên mua Sony hay Samsung

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Nên mua Sony hay Samsung

Kẻ tám lạng người nửa cân...thích model nào thì mua thôi. Năm nay SN và SS đều ngang ngang nhau cả về giá cả, mẫu mã và chất lượng :)
Em thấy mấy em samsung về mẫu mã đẹp hơn các em sony nhiều

mayhaboi

Banned

lên điện máy kêu người ta bê 2 cái tivi SS và Sony 3D xem cái nào coi đẹp hơn thì lấy

lên điện máy kêu người ta bê 2 cái tivi SS và Sony 3D xem cái nào coi đẹp hơn thì lấy

So sánh kiểu này nói thẳng một 10 một 9 rất khó so sánh, nhất là ra các siêu thị điện máy thì lại càng khó khăn hơn. Thích ai, trung thành với ai thì quất thôi. Ti vi quan trọng nhất vẫn là nguồn phát. Có TV đẹp mà không có nguồn phát chuẩn thì coi như vứt đi. Bạn nào có ý định mua TV thì chịu khó đọc các thớt trong này có đầy đủ hết rồi ạ...

live_evil

Active Member

Cuộc chiến muôn thuở :))
Hiện nay công nghiệp cả SN, LG, SS, Pana, Toshi, Sharp gần như ngang nhau (ngoại trừ plasma của Pana là vô đối về 2D)
Giá thì chênh lệch do nơi sản xuất thôi (LG và SS có nhà máy ở TQ và VN, mấy e kia nơi sản xuất ở Đài Loan, Nhật Bản, Sing, Thái)
Quan trọng là chất lượng phục vụ hậu mãi và màu sắc hợp gu từng người

Nếu bác muốn xài 1 e tính năng giới hạn, giá tiền cao nhưng độ bền cao thì chọn Nhật, SN
Xài nhiều tính năng, đặc biệt là đọc đc nhiều định dạng phim qua cổng USB, giá tiền ko quá cao nhưng màu sắc rất lòe loẹt và chất lượng tầm tầm thì chọn SS
Riêng mình nghiêng về SS ở TV 3D chủ động và LG ở 3D thụ động hơn
Nếu chỉ 2D HD thì plasma Pana, ko cân thiết phải tìm đến đẳng cấp của SN làm j vì mình ko cần đẳng cấp [-(

Mỗi ngừời 1 vẽ chon theo nhu cầu câu muôn thuở luôn ta luôn so sánh SN với SS nhưng theo tôi thì so sánh SS với LG thì hay hơn :D

thuongnhan67

Bác nào ở TPHCM biết chổ nào bán đế Bunchin chỉ cho mình với.

Bên trên