Nên mua TV3D thụ động hay chủ động?

Ðề: Nên mua TV3D thụ động hay chủ động?

Tốt nhất nên lâu lâu ra rạp xem,từ lúc mua cái 55' xem được 2-3 lần mà nhức cả đầu hoa cả mắt^:)^

hoangduchai

Active Member

các bác cho em hỏi là tivi LG 47LM6200 là 3D chủ động hay bị động vậy ạ

rua bo

Well-Known Member

TV LG là loại TV 3D bị động Bác ạ.

supham

Member

Nản, mua chủ động rồi giờ mua pin thay mới mệt. ra hàng mua loại xịn nhất (đâu có nhiêu tiền đâu) thế mà mang về nhà không xài được. Không lẽ ra "hãng" mua ạhf!

hohai05

Member

Mình có lời khuyên:Ai thích chủ động hay thụ động thì nên tự tìm hiểu và trãi nghiệm,quyết định nên mua lọai nào chứ đọc ý kiến trên này bảo đảm hoang mang.Mình thì dùng thụ động thấy hài lòng.Quan trọng nhất là tự mình trãi nghiệm nghe thấy tận mắt rồi quyết định

Yesbuy

Member
Theo em thì mua loại chủ động là hay nhất. Em đã có dịp trải nghiệm ở nhà thằng bạn em

vubang

Active Member

thụ động không mỏi mắt, kính rẻ, nhẹ

truong_evil

tình hình nhà em mới mua tivi 3d của LG.Các bác xem thông số em nó có ổn ko ạ?
TIVI LED 3D LG 55LM6200-55,Full HD,400Hz

mà mua xong em mới đọc trên diễn đàn mình về vụ này,hú hồn là nhà em mua đc 3D thụ động :D
bác nào có tivi 3d LG có kinh nghiệm j xin chia sẻ cho em được không ạ :D

kijin59

Member

mình chả giỏi phân biệt thụ hay chủ, mình ra siêu thị yêu cầu họ mở cho mình xem 2 dòng sản phẩm của mỗi 3d tv điển hình là ss và Lg là 2 nhãn hàng mình khoái, và cuối cùng 3d lg đã là đối tượng lựa chọn của mình.vậy xong khỏi ông nào cãi nhau vì cái chính kiến riêng của mình nữa, hàng hóa là để người mua tiêu thụ và bây giờ chẳng phải hồi xưa phải đặt hàng chứ ko thấy, ko sờ, ko nhìn,ko so sánh dc mặt hàng điện tử. Thích cái nào xào cái đó. Tiền trong túi các bạn thông tin chẳng qua là sự chọn lọc để hiểu thêm thôi. Trăm nghe ko bằng 1 thấy mờ/

cutit

Member

Trước khi chọn TV3D thụ động hay chủ động bác chủ nên đi coi 3D hơi lâu lâu 1 chút chừng 20 đến 30 phút ở các siêu thị điện máy.
Lúc trước mình cũng rất khó khăn khi chọn TV ở 2 công nghệ này. Nhưng khi mình đi xem TV 3D theo công nghệ chủ động xem chừng 30 phút vừa đứng lên là mình té khỏi ghế theo đúng nghĩa đen vì chóng mặt quá. Còn xem TV 3D theo công nghệ thụ động thì rất là OK chưa thấy tổn hại sức khỏe gì. Màn hình TV 3D theo công nghệ thụ động +HTPC mình còn chơi cả Game 3D nữa thấy rất tốt cho mắt vì kính nhẹ và ít bị bóng ma. Nói chung mình đang xài TV 3D thụ động dạng bèo(Bình dân) 42LW4500 thấy rất tốt cho xem phim 2D, 3D +chơi game 2D, 3D

Tay này chắc bị rối loạn tiền đình hoặc tim yếu. Nói chung cả 2 loại tivi 3D xem đều không có hiện tượng bị choáng hay chóng mặt, đó chỉ là do hiệu ứng tâm lý đám đông mà thôi. Tôi có cả 2 loại: Tivi 3D D6000 46 inch của Samsung( là đời 3D đầu tiên trên thị trường Việt nam) và màn hình vi tính Cinema 3D 4323P của LG. Mỗi loại có những điểm mạnh yếu khác nhau. Samsung chủ động thì hình đẹp mịn, sâu nhưng tối, kính thì phải mua pin liên tục. LG thì hình ảnh sáng sủa nhưng ngồi xa một chút là hiệu ứng 3D kém đi thấy rõ và độ phân giải thấp hơn SS hình ảnh không sâu mịn. Nói chung khi đã xem 3D thì các bạn sẽ thấy hấp dẫn hơn 2D nhiều nên gần như mọi chương trình văn hóa giải trí tôi đều xem 3D (cái nào không phải 3D thực thì bật chế độ chuyển 2D sang 3D) nên tôi dùng màn hình LG 4323P nhiều hơn vì Samsung 3D D6000 không có chức năng chuyển 2d sang 3D.

Denims

Theo tớ thì không nên mua tv 3D trừ phi ghiền lắm vì đeo kính 3D 1 tiếng là thấy khó chịu rồi. Hồi trước mua về 1 em cũng xem có 1,2 bộ phim rồi bỏ, chẳng dùng tới. Nếu đã mua thì mua loại chủ động nhé vì thụ động thì có cũng như không.

Mua loại thụ động: Kính rẻ, nhẹ, nhiều, hiệu ứng tốt, ăn đứt chủ động (Do công nghệ đã được cải tiến nên ko còn vụ độ phân giải bị giảm), nói chung là tốt hơn chủ động 1 cách toàn diện

X_Men21

Re: Ðề: Nên mua TV3D thụ động hay chủ động?

Theo tớ thì không nên mua tv 3D trừ phi ghiền lắm vì đeo kính 3D 1 tiếng là thấy khó chịu rồi. Hồi trước mua về 1 em cũng xem có 1,2 bộ phim rồi bỏ, chẳng dùng tới. Nếu đã mua thì mua loại chủ động nhé vì thụ động thì có cũng như không.

Bác này nói gì thế nhỉ?Hiểu ...chết liền!

trannguyen26788

Nhà em cũng mới sắm em TV 3D samsung 55" seri 7 , định tập tọe xem 3D , các bác cho em hỏi tý :
Em có chạy phim 3D với hdd usb cắm trực tiếp vào cổng USB của Tivi để xem , nhưng mà phim xem rất khó chịu , xem 1 lúc là bị hoa mắt, chỉ thấy chiều sâu nhiều chứ 3D ko có mấy, phim là Avatar, bản 13GB em download ở bên chia sẻ 3D

Vậy cho em hỏi là do phim hay do kính hay do gì gì khác ?

mitsuho

Member

Kính 3D thụ động hơn chủ động nhiều:
1. Rẽ hơn, rẽ hơn nhiều so với chủ động
2. Không cần pin, không cần phải sạc, không mất thời gian phải sạc trước khi xem, xem nữa chừng hết pin -> mất hứng
3. Do là điện tử -> sẽ có hư hỏng -> tốn tiền.
4. Xem 3D rất tối, vì kính làm đen quá.
5. Hình ảnh chớp chớp liên tục -> nhức đầu, xem 1 phút là thấy chán ngay.

Mình đã xem qua Samsung 3D chủ động và LG thụ động. kết thụ động nhiều hơn .

---------- Post added 09-08-2013 at 14:17 ----------

Bạn chưa bao giờ xem thụ động đúng không ? nếu chưa thì không nên phán, mà lỡ phán rồi thì đi xem thử cho biết đi.

binhaus

Member

Kính 3D thụ động hơn chủ động nhiều:
1. Rẽ hơn, rẽ hơn nhiều so với chủ động
2. Không cần pin, không cần phải sạc, không mất thời gian phải sạc trước khi xem, xem nữa chừng hết pin -> mất hứng
3. Do là điện tử -> sẽ có hư hỏng -> tốn tiền.
4. Xem 3D rất tối, vì kính làm đen quá.
5. Hình ảnh chớp chớp liên tục -> nhức đầu, xem 1 phút là thấy chán ngay.

Mình đã xem qua Samsung 3D chủ động và LG thụ động. kết thụ động nhiều hơn .

---------- Post added 09-08-2013 at 14:17 ----------

Mình đã sài samsung active.. nói thật đừng có mua loại này.. sẽ chán ngắt ngay lập tức.. đeo kính thì nặng ( mua loại xịn rồi ) kính thì đắt, nhà có 7 người 7 cái kính tốn mất 20 triệu bằng luôn cái TV, xem thì đeo to đùng chả thời trang tí nào,
hồi đầu tv còn thình thoảng bị bóng ma nhức mắt, sau vài lần update firemware và chịu khó sạc kính cho đầy thì đỡ hơn một tý..

Cuối cùng thì mình đổi qua LG dùng kính thụ động passive , kính vừa nhẹ vừa thời trang.. kiểu y ở rạp loại bé cho trẻ con, to cho nguời lớn rẻ bèo 200k một cái loại xịn, mua cả một cái cặp trên kính cận cho con vợ nó xem cùng quá chuẩn.

Hồi đầu xem loại 3d hsbs thì thấy hơi nhức mắt, sau dùng loại OU, và rồi chơi nguyên gốc hoặc framepacked 3d hình ảnh không chê vào đâu được, nhất là sau lần update firmware LG cách đây 3 tháng.. hình rất đẹp

-> passive là tương lai gần , theo mình, mà thực ra các hãng đã đều ra mắt loại này cả. vừa rẻ vừa đẹp,
tuowng lai xa.. là khong kính cho gọn

Bạn chưa bao giờ xem thụ động đúng không ? nếu chưa thì không nên phán, mà lỡ phán rồi thì đi xem thử cho biết đi.

Bên trên