Nếu là doanh nghiệp đang cần đầu tư Camera nên chọn mua CP PLUS.

megabox

Active Member
Bình thường mình ít khi review sản phẩm công nghệ lắm, nhưng vừa tậu được 4 con camera an ninh (2 con CP-VNC-T21R3M, 1 con CP-VNC-V21R3, 1 con CP-VNC-T21R3-V2) . Vì không có kinh nghiệm gì nhiều trong lĩnh vực này nên mình tìm hiểu khá kĩ,cuối cùng thì chọn hàng CP PLus, không biết có bác nào biết hiệu này hông ạ ?

Quy mô công ty mình mới không lớn lắm nên mình gắn 1 con ở phòng họp, 1 con ở văn phòng nhân viên, 1 con ở bãi đỗ xe và 1 con ở cửa ra vào.
Với mục đích là:

- Phòng họp (CP-VNC-V21R3): Lưu trữ hình ảnh cuộc họp, sử dụng làm nguồn tư liệu về sau

url

- Phòng làm việc nhân viên (CP-VNC-T21R3-V2): Quan sát tình trạng của nhân viên, khách hàng cũng như đối tác, theo dõi thái độ của nhân viên tăng tính chuyên nghiệp và tự giác cho nhân viên.

- Bãi gửi xe (CP-VNC-T21R3M): Dùng con CP-VNC-T21R3M có chức năng đếm người và nhận diện khuôn mặt giúp đảm bảo an toàn cho tài sản của công ty và nhân viên.

- Cửa ra vào (CP-VNC-T21R3M): Camera giúp nhận diện khuôn mặt, đếm người, có chế độ hồng ngoại ghi hình vào ban đêm đảm bảo được an ninh cho toàn công ty.
Ngoài ra còn một điểm ưa thích của dòng camera này là nhỏ gọn, hỗ trợ phần mềm trên cả Android lẫn iOS. Lưu ý là nếu dùng cho doanh nghiệp thì nên mua luôn đầu ghi để lưu trữ, xuất hình ảnh hiển thị lên màn hình được chất lượng hơn.

httpwww.cpplusworld.comuploadsproductmedium1910p_cp-vnc-t21r3m.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

linh.n93

Cho tôi hỏi con ở bãi gửi xe bác mua bao nhiêu thế? Vừa rồi hàng xóm mới mất con "ếch hắt" tôi nghe rụng rời. Vì nghĩ có bảo vệ nên không cần đặt camera.

megabox

Active Member
Cho tôi hỏi con ở bãi gửi xe bác mua bao nhiêu thế? Vừa rồi hàng xóm mới mất con "ếch hắt" tôi nghe rụng rời. Vì nghĩ có bảo vệ nên không cần đặt camera.

Đã vậy phải đầu tư ngay và luôn. Tôi mua bên FPT giá 5tr900 gồm bảo hành 24 tháng.

linh.n93

Đã vậy phải đầu tư ngay và luôn. Tôi mua bên FPT giá 5tr900 gồm bảo hành 24 tháng.

Bãi đỗ xe chỗ tôi cũng khá nhỏ, nghĩ chỉ cần có bảo vệ cũng được rồi. Nên không tính mua camera chi thêm phí. Lần này đầu tư hẳn luôn 1 em cho chắc.

megabox

Active Member
Bãi đỗ xe chỗ tôi cũng khá nhỏ, nghĩ chỉ cần có bảo vệ cũng được rồi. Nên không tính mua camera chi thêm phí. Lần này đầu tư hẳn luôn 1 em cho chắc.

Khôn phí đâu bác, bảo vệ chỉ coi xe 1 lúc thôi, còn khi lắp camera có thể quan sát được bao quát dễ dàng hơn. Có mất cắp hoặc lấy nhầm xe thì khi đó còn có camera ghi lại làm bằng chứng.

Lamhavan0308

Đầu tư camera thì phí, mà đến khi mất xe thì không biết còn phí hay không nhỉ :)))))))

hien_vinh09

Ah, bác cho tôi hỏi con này gắn ở bãi xe khu vực ghi thẻ phiếu xe dc ko bác, với nên xài con IP hay analog thì tốt hơn? Đa tạ bác nhé!

megabox

Active Member
Ah, bác cho tôi hỏi con này gắn ở bãi xe khu vực ghi thẻ phiếu xe dc ko bác, với nên xài con IP hay analog thì tốt hơn? Đa tạ bác nhé!

Được luôn nè. Có thể xài con giống tôi (CP-VNC-T21R3M) vì nó có vài chức năng phù hợp như đếm người hay nhận diện khuôn mặt. Với tốt nhất bác nên xài IP vì phần mềm quản lý bãi xe chạy trên máy tính nên dữ liệu từ camera IP sẽ kết nối vào máy tính tốt hơn analog

ha2019

Bạn nói chuẩn đấy,mình đã từng xài CP-VNC-V21R3 cho văn phòng của mình, thấy ưng ý lắm, nên đang có ý định lắp thêm vài chiếc cho khu vực xưởng mới xây. Mọi người còn biết con nào xài tốt không, cho mình xin thêm tí ý kiến nhé.

megabox

Active Member
Bạn nói chuẩn đấy,mình đã từng xài CP-VNC-V21R3 cho văn phòng của mình, thấy ưng ý lắm, nên đang có ý định lắp thêm vài chiếc cho khu vực xưởng mới xây. Mọi người còn biết con nào xài tốt không, cho mình xin thêm tí ý kiến nhé.
Xưởng bác làm gì thế nhở, nếu chưa đồ bình thường k gây cháy nổ và diện tích nhỏ thì thuê nhân công coi được rồi bác.

ha2019

Xưởng bác làm gì thế nhở, nếu chưa đồ bình thường k gây cháy nổ và diện tích nhỏ thì thuê nhân công coi được rồi bác.
Cũng tính thế, nhưng họ cũng chỉ quan sát được 1 khu vực nhất định thôi, tính đi tính lại sắm con cam vừa yên tâm, ít tốn phí lại tiện, có thể quan sát trên đt bất cứ lúc nào nữa á

Thảo 98

Tôi mới starup công ty được mấy ông bạn giới thiệu nên lắp toàn mấy con CP plus, chi phí thì nằm gọn trong dự toán chi phí của công ty nên cũng yên tâm, còn hình ảnh thì chất lượng như giới thiệu luôn, chuẩn rõ nét không bị bể hình như trên điện thoại.

Chỉnh sửa lần cuối:

megabox

Active Member
Cũng tính thế, nhưng họ cũng chỉ quan sát được 1 khu vực nhất định thôi, tính đi tính lại sắm con cam vừa yên tâm, ít tốn phí lại tiện, có thể quan sát trên đt bất cứ lúc nào nữa á
Thế thì bác xem thử con CP-VNC- T21R3M này xem, trong những cái tui mua thì tui ưng con này nhất giá cũng chua nhất mà bù lại được tính năng thì khỏi chê luôn. CP-VNC-T21R3M.png

nnk.trinh

Hiện giờ chuẩn nét hình ảnh tốt nhất là bao nhiêu vậy, có ai biết ko mấy bác?

ttbt_60696

Sẵn tiện cho tôi hỏi, nếu muốn gắn ở nhà thì k biết có nên gắn k, vì cũng ở trong khu vực an ninh có bảo vệ riêng mà xe cộ trong nhà thì nhiều, lâu lâu thấy cũng không an tâm lắm

megabox

Active Member
Hiện giờ chuẩn nét hình ảnh tốt nhất là bao nhiêu vậy, có ai biết ko mấy bác?
Hiện nay theo như tôi thấy thì có rất nhiều chuẩn nét hình ảnh như: JPEG, MPEG, MPEG4, H264. Thiết bị ghi hình nào hỗ trợ chuẩn nén H264 sẽ cho chất lượng hình ảnh tốt nhất cũng như đỡ ít tốn dung lượng ổ cứng nhất.

Lamhavan0308

Ủa bác mình thấy hai con CP-VNC-T21R3-V2 với CP-VNC-T21R3M giống nhau mà ta, có khác gì nhiều đâu nhỉ :):)

megabox

Active Member
Ủa bác mình thấy hai con CP-VNC-T21R3-V2 với CP-VNC-T21R3M giống nhau mà ta, có khác gì nhiều đâu nhỉ :):)
Đấy lúc mới mua tôi cũng lầm như bác :))))) nhìn lướt qua hình dáng có vẻ giống nhau nhưng tính năng thì con CP-VNC-T21R3M nhiều đặc tính thôg minh đồng nghĩa với việc giá tiền cũng cao hơn, chẳng hạn như phát hiện vượt rào, phát hiện âm thanh, phát hiện xâm nhập, phát hiện chuyển động, đếm người, nhận diện khuôn mặt.

megabox

Active Member
Tôi khuyến khích bác nên tậu vài con về cho đảm bảo hơn nhé, mua con CP-VAC-T10PL2-V2 này tầm 849.000 thôi. Hoặc nếu bác muốn mua con xem hình ảnh "Full HD không che" ở bãi xe luôn thì như bác thớt ấy, tậu ngay con chất lừ CP-VNC-T21R3M luôn.
Nên mua con CP-VAC-T10PL2-V2 cho mô hình nhà ở thôi bác, vì chủ đích cũng chỉ quan sát xe cộ, nằm trên giường xem sương sương là ổn rồi, chứ doanh nghiệp thì mới tậu con đắt đắt tí.

ttbt_60696

Nên mua con CP-VAC-T10PL2-V2 cho mô hình nhà ở thôi bác, vì chủ đích cũng chỉ quan sát xe cộ, nằm trên giường xem sương sương là ổn rồi, chứ doanh nghiệp thì mới tậu con đắt đắt tí.
okie cảm ơn 2 bác nhiều nhé, à bác có thể cho tôi xin địa chỉ ở đâu được không.

Bên trên