[NEW]Cách get link Fshare cho IDM bằng Fshare download Tool

Ðề: [NEW]Cách get link Fshare cho IDM bằng Fshare download Tool

reset password lần 1, lựa lúc nào ko lựa đúng lúc đang ăn cơm. 3 ngày cũng ko tha

tính từ hôm qua có 53 ng đã có acc

q0980q

acc bị đổi rồi bạn ơi

a123321

Member
mình không giỏi IT lắm nhưng mình nghĩ nếu fshare tool nó kiểm tra ip, thì nếu có cách nào đó tất cả người dùng chùng acc cùng đi qa 1 ip để bắt link thì có qua mặt được fshare tool không nhỉ?

khjk0n00

Lại bị đổi pass rồi bác samurai ơi

Bị change pass mất rồi, dạo này xài khó khăn ghê

Ðề: Re: [NEW]Cách get link Fshare cho IDM bằng Fshare download Tool

mình không giỏi IT lắm nhưng mình nghĩ nếu fshare tool nó kiểm tra ip, thì nếu có cách nào đó tất cả người dùng chùng acc cùng đi qa 1 ip để bắt link thì có qua mặt được fshare tool không nhỉ?

được nhưng ko 1 proxy nào chịu nổi cả :( cậu cứ nghĩ tầm 1000 người thì như nào rồi đó :(

reset pass lần 7 rồi đây :| đan mạch thằng nào đổi pass :(

ph4nt0m15

lại bị thằng nào change pass.nản quá :eek:3

Bị đổi pass là 1 vấn đề nhỏ, làm sao fix được lỗi đăng nhập trên nhiều máy chủ mới khó, như thế share acc sẽ tiện hơn!

a123321

Member
chuẩn, bây giờ khác xưa quá, đợt trước kiếm được 1 cái acc là dùng tẹt ga,
giờ la liếm cả 4rum , kiếm mãi mới được 1 acc share free ( khác vơi acc thuê = cr) , mà cứ vào đăng nhập là hết bị change pass lại bị trùng ip, starting.. ( mà cái lỗi starting là cái lỗi chết bầm nhất
mà có ai pro it
xem ý tưởng này : viết scrip đăng nhập, rồi làm 1 bảng thông báo:
acc1 : status : đang có (không có) người đăng nhập
acc2 ....
....
như thế, tránh tình trạng lúc thì acc bị đăng nhập bởi hàng chục người, lúc thì không, tiện thể theo dõi xem ai có ý thức log out sau khi bắt link

a123321

Member
mình không hiểu ý bạn lắm ??
ý mình là sau khi paste url thì nhấn start (fstool) đúng không
sau đó nó sẽ startting để bắt link, nếu bắt link được thì idm down load. đọc trên 4 rum thì thấy bảo là lúc starting thì là lúc nó chek xem có ip khác đăng nhập tk không đúng không?
vậy nếu có ip A đang down bằng idm dùng tài khoản X , nhưng fstool trên máy A đó đã exit and log out khỏi tài khoản X thì máy B có thể đăng nhập và bắt link không?

manny1992003

Active Member
Ðề: Re: [NEW]Cách get link Fshare cho IDM bằng Fshare download Tool

mình không hiểu ý bạn lắm ??
ý mình là sau khi paste url thì nhấn start (fstool) đúng không
sau đó nó sẽ startting để bắt link, nếu bắt link được thì idm down load. đọc trên 4 rum thì thấy bảo là lúc starting thì là lúc nó chek xem có ip khác đăng nhập tk không đúng không?
vậy nếu có ip A đang down bằng idm dùng tài khoản X , nhưng fstool trên máy A đó đã exit and log out khỏi tài khoản X thì máy B có thể đăng nhập và bắt link không?

Được, bằng chứng là các tài khoản được share cho số ít người, không cùng đăng nhập Fshare tool thì vẫn xài đươc đấy thôi. Mọi người lần lượt vào Fshare tool đăng nhập, lấy link rồi thoát ra đàng hoàng, không có chuyện chen ngang xương thì chẳng sao hết. Khi share cho nhiều người thì xác suất trùng nhau khá cao, mà mỗi lần bị chen ngang vậy là mất khoảng 5-10phút mới có thể lấy link lại được. Mà khi nhiều người cùng dùng thì có ai quản lý hay biết được chuyện gì đang xảy ra đâu nên cứ nhào vào chen loạn xạ, kết quả là có khi cả ngày chẳng ai down được gì.

Giờ muốn share chắc phải có 1 trang lưu lại thông tin acc nào đang đăng nhập, acc nào đang bị tình trạng starting... kèm theo 1 phần mềm tự động liên kết với trang đó để lấy acc nào đang trống để tự đăng nhập vào fshare tool, lấy link và thoát ra.
Ví dụ: trang thông tin có 3 tài khoản A, B, C; phần mềm được viết là X. Bạn cài Fshare Tool và IDM đâu đó đàng hoàng rồi thì chạy phần mềm X. Phần mềm X kết nối đến trang thông tin và kiểm tra thấy A đang có người xài, B đang bị starting hoặc lỗi (cái này chắc do người dùng báo thôi chứ ai mà biết kiểm tra làm sao), chỉ có tài khoản C là chưa bị báo hoặc có người xài. Sau khi kiểm tra thì lấy được thông tin tài khoản C và phần mềm X sẽ tự động đăng nhập FShare tool, get link và thoát. Như vậy sẽ không có chuyện xen ngang, cũng không có chuyện 1 người vào rồi ngâm dấm trong tài khoản không chịu thoát. Đó là ý tưởng của mình, còn ai có khả năng thì thử thực nghiệm xem khả thi hay không, hoặc có ý tưởng khác hay hơn thì cho mọi người cùng thảo luận.

yeumotcongio

Mọi người cho mình hỏi 1 chút nhé : Hiện nay IDM có lúc bắt được link, có lúc lại không bắt được , hầu như không bắt được (nó cứ download trên fshare tool)
Có phải tùy link hay Fshare tool mới có vấn đề vậy ? 8-X

thoibinh

Member

theo mình bây giờ các bác nên share có điều kiện (ko đặt quá thấp mà cũng không nên quá cao) và share theo nhóm từ 20-30 trở lại thì có hiệu quả hơn, nếu thấy nhóm đó không ổn thì cắt share nhóm khác.

hippy311

Member

cách đây 2 tuần mình xài acc VIP do minhko2006 share rất good, ko cần cài Fshare tool vẫn tự bắt link vào IDM, nhưng vài ngày gần đây sau khi tài khoản change PASS thì mình bị "trùng IP khi download" và không thể khắc phục được. Download Fshare Tool về thì không bắt link vào IDM nữa, toàn nằm trong Fshare Tool, nhưng cũng không download được vì nó báo "Tài khoản này đang được sử dụng". Mình xài IDM 6.12. Có thánh nhân nào giúp không. cám ơn rất nhiều

cách đây 2 tuần mình xài acc VIP do minhko2006 share rất good, ko cần cài Fshare tool vẫn tự bắt link vào IDM, nhưng vài ngày gần đây sau khi tài khoản change PASS thì mình bị "trùng IP khi download" và không thể khắc phục được. Download Fshare Tool về thì không bắt link vào IDM nữa, toàn nằm trong Fshare Tool, nhưng cũng không download được vì nó báo "Tài khoản này đang được sử dụng". Mình xài IDM 6.12. Có thánh nhân nào giúp không. cám ơn rất nhiều

bạn xóa phiên download trước rồi vào mail nhấn link xác nhận là down ok

thes0ulofdevil

IDM của mình không có dòng Detect new application try to download file from the Internet, ko get link được bạn ơi, mà sao down = tool Fshare tốc độ chập chờn nhỉ, hay phải tắt đi bật lại thì mới được.

mình dùng idm 6.12 cũng ko có dòng đó.
copy link từ fshare paste vào idm thì bị báo lỗi /id=?104 gì gì đó

luamonkey

acc vip là acc gi thế anh bình, sao em ko thấy vậy

Bên trên