Ngày tàn của thương hiệu Sony???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

win7

Active Member
Ðề: Ngày tàn của thương hiệu Sony???

Em hỏi bác câu này bác đừng tự ái nhé : LX900 và bác đã xem trực tiếp chưa? và xem thì có đặt cạnh nhau ko? bác đã thưởng thức công nghệ 3d từ một bộ phim 3d nào mà 2 thằng này cùng phát chưa?
Nếu chưa thì bác đừng cố tỏ ra hiểu biết như vậy.Trên mạng toàn có rât nhiều bài viết về công nghệ TV từ những ông nhà báo chuyên ăn tiền nhà sản xuất rồi viết bài lăng xê sản phẩm,chỉ tội cho người tiêu dùng nhẹ dạ cả tin.

Người tiêu dùng bỏ hơn 10000k ra chắc dạ người ta nhẹ bạn nhỉ , tôi nói thật C9000 hạ giá xuống 50 triệu toi cũng chơi nhưng , 145 triệu gì đó quên đi bàn à , nếu có số tiền đó tôi chơi SONY

osiric

Well-Known Member

Sony, samsung, LG + toshiba
Mấy thằng này sản xuất tấm nền Panel để bán cho mấy hảng Tivi khác + làm tivi LCD bán lun thì làm sao mà tàn được
Có khi samsung mua panel của sony về làm tivi lcd nữa
Sony bán sản phẩm = thương hiệu + giá thành sản xuất ---> mắc lòi mà chắc lượng chưa chắc vượt trội cùng tầm giá so với toshiba, samsung

Người tiêu dùng bỏ hơn 10000k ra chắc dạ người ta nhẹ bạn nhỉ , tôi nói thật C9000 hạ giá xuống 50 triệu toi cũng chơi nhưng , 145 triệu gì đó quên đi bàn à , nếu có số tiền đó tôi chơi SONY

Bác nghĩ những người bỏ ra 1000k toàn thông thái cả hay sao?sự thật đôi khi phũ phàng đấy.
Em có việc phải đi rồi,gặp lại các bác sau nhé.

win7

Active Member

Bác nghĩ những người bỏ ra 1000k toàn thông thái cả hay sao?sự thật đôi khi phũ phàng đấy.
Em có việc phải đi rồi,gặp lại các bác sau nhé.

Đa số những người thông thái mới nhiều tiền bạn à , ít tiền sao gọi là thông thái được , ít xiền chúng ta tự an ủi nhau thôi

( 90% người giỏi trên thế giới là giàu có) dốt sao giàu được

trung4389

ko biết bác chủ thớt sao chứ em ra ngoài Nguyễn Kim xem TV cho ông già, thấy Sony~Pana > Sharp > Toshiba > LG > SS. ý kiến chủ quan thế thui, đừng chém em tội nghiệp :D

osiric

Well-Known Member

Đa số những người thông thái mới nhiều tiền bạn à , ít tiền sao gọi là thông thái được , ít xiền chúng ta tự an ủi nhau thôi

( 90% người giỏi trên thế giới là giàu có) dốt sao giàu được

Có khi giỏi vẫn nghèo đấy, chứ chưa chắc ai giỏi cũng giàu đâu
Chưa chắc dốt là nghèo nha bác, có khi dốt mà tiền đầy nhà phải đem gởi NH giử dùm đấy
Cho nên ko nói trước gì được đâu

win7

Active Member

Chưa chắc dốt là nghèo nha bác, có khi dốt mà tiền đầy nhà phải đem gởi NH giử dùm đấy

Ngoại lệ số ít thôi , ít người giỏi mà nghèo lắm , người dốt may mắn như chúng số đề , sổ số , đi đào vàng , tham ô tham nhũng , lừa lọc .. vv , số đấy không nên nói làm gì , mua đất 20 triệu sốt đất bán được 5 tỷ , thôi không nói , giống như một lũ VINASHIN tham ô của nhà nước của nhân dân chúng ta mấy tỷ usd , loại đấy chúng ta nói làm gì

Chỉnh sửa lần cuối:

kevins547

Member

Bạn chủ topic dám cá với tôi ko.

Sony nó mà tàn, lol.

Cả tập đoàn Sony từ điện ảnh, TV, điện thoại... bộ nói tàn là dễ tàn lắm à.

Đã bỏ ra nhiêu đó thì chất lượng thế cũng phải chịu thôi, còn chuyện đắt hơn là do cái này made in Indo, còn SS, LG, Pana, Toshi là ráp ở VN.

Bạn chưa dùng dòng trung cấp của Sony nữa là mà phán tàn bạo thế kia.

coolpix8700

Well-Known Member

Em thấy bác Win nói đúng hơn!
Cả thế giới may ra có vài người được ngáp phải ruồi thôi chứ còn đi ăn mày mà thành tỷ phú thì không phải là dốt. Nhà thông thái mà không có tiền cũng cần xét lại mình khi so với anh ăn mày kia!
Em không nâng những người có tiền lên đầu mình, nhưng muốn gì thì em vẫn ngưỡng mộ họ, ngày xưa họ học có kém hơn em mấy điểm thì chỉ tại lúc đó họ đã nghĩ đến cái khác cho nên không chăm chút học hành như em thôi!

outnick

Member

Chủ top coi sony phát chuẩn analog, coi SS phát chuẩn HD.BRAVIA Engine™ 3 (tới ưu chuyển động)với DNIe(tăng cường màu sắc), ban chọn cái nào . Công nghệ hình ảnh của sony tới NASA còn thèm đó (cụ thể con chíp giải mã hình ảnh của các dòng PS1,PS2,PS3), nó tàn hay không là do động đất thui.

dichtv

Member

Tặng giải Ig Nobel cho chủ thớt về suy đoán này :D

xitrum8x

Active Member

Dạo này thấy các bác kêu ca chất lượng của SONY hơi nhiều nhỉ, mình đang sử dụng con Sony 32V 550A thấy rất ok. Đang tính nâng cấp lên Sony 42 mà thấy các bác nói quá nên cũng ngại.

trantien0072

Well-Known Member

Tôi thấy nếu mua loại thấp cấp ko nên mua Sony, hôm trước nhà ong A mua con SN40 BX400 xem ko ngửi đc, nhà Bác ấy có con Pana mua các đấy 2 năm mà con SN xem vẫn còn thua, nhưng phải nói hàng cao cấp của SN thì ko chê đc, mỗi tội đắt

vinagoh

Well-Known Member

Em thì Sony + Panasonic!!!

qhuyqn

Member

Dạo này thấy các bác kêu ca chất lượng của SONY hơi nhiều nhỉ, mình đang sử dụng con Sony 32V 550A thấy rất ok. Đang tính nâng cấp lên Sony 42 mà thấy các bác nói quá nên cũng ngại.

Em cũng Sony, nghe các bác nói sao thấy tình hình ảm đạm quá...

phuctutin86

Sony bán sản phẩm = thương hiệu + giá thành sản xuất ---> mắc lòi mà chắc lượng chưa chắc vượt trội cùng tầm giá so với toshiba, samsung

nghe anh này nói mà em thấy anh ko hỉu biết gì
Sony = thương hiệu + giá thành sản xuất >> mắc hả vậy còn sam sung
SamSung = quáng cáo ( tiền quáng cáo đi đâu cũng thấy ) + giá lôi kéo ( biên chế vật tư) + độ bền kém ( chất lượng như hàng trung quốc ) + thương hiệu = giá trung quốc hàng độ bền trung bình

Sony của nhật , SS của hàn quốc ... Em chỉ nghe đi đâu ng ta cũng nói hàng của nhật chất lượng ko cần phải bàn cải ... Còn đồ hàn quốc chỉ nghe hên xui có ng nói chất lượng mau xuống màu ko bền có ng lại khen nức nở ( ko biết thật hay giả ) cho nên chất lượng hên xui

Theo em vần chọn sony cho độ bền sứng đáng tầm tiền mua , tuy ko đẹp bằng nhưng dùng 2-4 năm đi rồi sẽ biết

vietrung

Active Member

mình cũng fan SN, nhưng sao dạo này ae kêu ca một số model hay bị lỗi dữ quá!!!

prado7

Hic.. em chả biết bao giờ nó tàn nhưng mà chắc chắn không bao giờ em mua tivi SS cả :)

xitrum8x

Active Member

mình cũng fan SN, nhưng sao dạo này ae kêu ca một số model hay bị lỗi dữ quá!!!

Chắc tại lỗi quá nên bác làm con Pana 42 luôn phải ko, em thấy giá cũng ok. Ko chừng làm luôn con Pana như bác cho có hội:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên