Nhật ký sử dụng ổ cứng chung

DAIYOU

Active Member
Ðề: Nhật ký sử dụng ổ cứng chung

Thông Báo

Ổ HDD Western Digital xanh 1TB bị hư ,đem đi bảo hành chỗ bác Tuấn chỉ sau 1 tuần hôm nay đã được đổi 1 cái mới.

Thời hạn bảo hành còn đến ngày 04/12/2013 ,họ bảo hành tiếp theo chứ không bảo hành lại từ đầu.

Việc hư hỏng HDD phần lớn do người sử dụng không đúng cách,hạn chế bằng cách sau.

Mua thêm 1 HD Box (Bufalo)khoảng 200k để thuận tiện trong việc thao tác,copy bảo vệ và di chuyển.

Không cắm trực tiếp ổ HDD vào PC bằng cổng Sata ,vì khi rút dây ổ sẽ dễ sốc điện nên có thể mất hết dữ liệu ,làm bab ổ ,vì vậy thỉnh thoảng khi copy phim cho ai đó thì phim được copy lại không xem được.

Sau khi tắt ổ HDD ,nên để khoảng 1~2 phút để ổ quay dừng hẳn vì nó có motor ,tốc độ quay từ 5600~7200 vòng/phút tùy ổ.

Sử dụng nguồn dữ liệu đáng tin cậy,3 tháng /lần quét virut cho nó xem có bị sida không,nếu tốt hơn nữa có thể dùng Deveicer Manager để xắp sếp lại ổ HDD.

Của bền tại người,nên các anh em lưu ý khi sử dụng,để em chép lại một số phim vào đây rồi sẽ bàn giao cho Vinh sớm nhất có thể.

Em đề nghị Vinh xuất quỹ mua 1 HD box bufalo các bác nhất trí không.

Thanks!

tommyvu

Ủng hộ hai chân hai tay, nhân tiện bác delete toàn film cũ đi chép phim mới và đặc biệt một số film Bluray ...

thinhkappa

Well-Known Member

Thông Báo

Ổ HDD Western Digital xanh 1TB bị hư ,đem đi bảo hành chỗ bác Tuấn chỉ sau 1 tuần hôm nay đã được đổi 1 cái mới.

Thời hạn bảo hành còn đến ngày 04/12/2013 ,họ bảo hành tiếp theo chứ không bảo hành lại từ đầu.

Việc hư hỏng HDD phần lớn do người sử dụng không đúng cách,hạn chế bằng cách sau.

Mua thêm 1 HD Box (Bufalo)khoảng 200k để thuận tiện trong việc thao tác,copy bảo vệ và di chuyển.

Không cắm trực tiếp ổ HDD vào PC bằng cổng Sata ,vì khi rút dây ổ sẽ dễ sốc điện nên có thể mất hết dữ liệu ,làm bab ổ ,vì vậy thỉnh thoảng khi copy phim cho ai đó thì phim được copy lại không xem được.

Sau khi tắt ổ HDD ,nên để khoảng 1~2 phút để ổ quay dừng hẳn vì nó có motor ,tốc độ quay từ 5600~7200 vòng/phút tùy ổ.

Sử dụng nguồn dữ liệu đáng tin cậy,3 tháng /lần quét virut cho nó xem có bị sida không,nếu tốt hơn nữa có thể dùng Deveicer Manager để xắp sếp lại ổ HDD.

Của bền tại người,nên các anh em lưu ý khi sử dụng,để em chép lại một số phim vào đây rồi sẽ bàn giao cho Vinh sớm nhất có thể.

Em đề nghị Vinh xuất quỹ mua 1 HD box bufalo các bác nhất trí không.

Thanks!
ĐC ĐỔI ổ mới là tốt rồi, box bufalo mua cái khoảng 2>3 xị là quá ngon.

bao0102

Active Member

có bác nào có nhiều nhạc Giáng sinh không nhỉ,cho em xin full luôn ha.;;)

bao0102

Active Member

bác nào có các tập phim Truyện cổ tích Việt Nam,Thúy Nga cho em xin ha.
Bác Thịnh có phim gì mới không nhi?Cho ké tý luôn ha.;)

HDBH-GROUP

BĐH HD Biên Hòa

Hiện tại Vinh đang giữ 2 cái ,1 ổ HDD 2Tb ,1 ổ 500Gb .

Daiyou 1 ổ HDD 1Tb

DAIYOU

Active Member

Ổ 1 Tb mình đang giữ ,hiện tại có 1 số phim thôi,do ổ này đi bảo hành mà mấy bữa gặp Vinh quên hoài ,lần tới bàn giao cho Vinh luôn.

Phim dạo này ít bom tấn quá nên ngại kéo.

tommyvu

Ổ 1 Tb mình đang giữ ,hiện tại có 1 số phim thôi,do ổ này đi bảo hành mà mấy bữa gặp Vinh quên hoài ,lần tới bàn giao cho Vinh luôn.

Phim dạo này ít bom tấn quá nên ngại kéo.
Bác nào có KOK thì chép vào ổ cứng nhé, mình và chắc nhiều người cần đây ...Thank 2

bao0102

Active Member

Karaok ghép hình mấy em japan vô cơ bác.:)

s2krazyellow

Well-Known Member

Bác nào có KOK thì chép vào ổ cứng nhé, mình và chắc nhiều người cần đây ...Thank 2

Hiện giờ em thấy bác Dương, Bác Thịnh hình như có nhiều đó bác Thảo!

Em đang có tầm 4K songs karaoke nhé... tầm 800Gb/s ....
Thứ tự ABC và đã làm song list...
Dự tính chép vào ổ 1Tb của hdbh.. ai em nào có tiệc nhà ai thì đem tới nhà ấy hót.. :p

tommyvu

Dự tính chép vào ổ 1Tb của hdbh.. ai em nào có tiệc nhà ai thì đem tới nhà ấy hót.. :p
Để hôm tất niên mang máy chép ...

DAIYOU

Active Member

Vậy phải gởi sớm ổ cho Vinh thôi ,lỡ đến ngày đó có ai mượn về chép nữa .
Chủ nhật ghé nhà đưa Vinh chép nha!

Bên trên