Nhìn VTVCab tăng kênh mà buồn cho cái truyền hình lọt top 20 dịch vụ uy tín :(

portlet

Member
Ðề: Nhìn VTVCab tăng kênh mà buồn cho cái truyền hình lọt top 20 dịch vụ uy tín :(

Mình khâm phục porlet, một cá nhân siêu siêu đẳng:
- Một người mà có thể mang trong mình suy nghỉ của mọi lứa tuổi từ trẻ nhỏ đến người già (cũng không rõ là bác đến mức gọi là trung niên chưa?).
- Một người mà làm đủ ngành nghề, hiểu rõ được từng người có thị hiếu như thế nào.
Nhưng phải chốt lại 1 câu là: Không phải người nông dân nào cũng có điều kiện để thích lựa chọn gì cũng được. Không phải bà nội trợ nào cũng có cái TV để trong bếp để xem. Và mọi suy nghĩ của bạn nó chỉ bắt nguồn từ những gì bạn đang mong muốn, chứ đó không phải là mong muốn của tất cả.

Dzậy là AVG nó quá ngờ u hoặc là những thằng làm marketing của AVG nó quá ngờ u rồi. Cái này dân tình ở đây ai cũng biết cũng nói hết rồi. Trừ khi bác tự đánh giá bác quá ngờ u hoăc bác cũng mong muốn những thị hiếu dở người của AVG =))

caothudeche

Moderator
Ðề: Nhìn VTVCab tăng kênh mà buồn cho cái truyền hình lọt top 20 dịch vụ uy tín :(

Dzậy là AVG nó quá ngờ u hoặc là những thằng làm marketing của AVG nó quá ngờ u rồi. Cái này dân tình ở đây ai cũng biết cũng nói hết rồi. Trừ khi bác tự đánh giá bác quá ngờ u hoăc bác cũng mong muốn những thị hiếu dở người của AVG =))
Chỉ có những con người tham lam mới luôn than phiền. Có điều mà than phiền mà vẫn phải hứng chịu thì chả có ý nghĩa gì tích cực cả, chỉ tổ thêm đau đầu.
Trong tất tần tật các dịch vụ tôi đã từng xem thì chả có ông nào đáp ứng được toàn vẹn cả.

tan_huy_93

Well-Known Member

Chỉ có những con người tham lam mới luôn than phiền. Có điều mà than phiền mà vẫn phải hứng chịu thì chả có ý nghĩa gì tích cực cả, chỉ tổ thêm đau đầu.
Trong tất tần tật các dịch vụ tôi đã từng xem thì chả có ông nào đáp ứng được toàn vẹn cả.

Các bác ở trên nên học cách biết thỏa mãn những gì mình nhận được khi bỏ ra một số tiền ít ỏi...

portlet

Member

Ko hứng chịu giờ sao giờ? Chung cư mới thì SCTV độc quyền cmnr. VNPT với MyTV HD thi lởm. Muốn dùng VTVCab lắm nhưng Chỉ còn mỗi K+, AVG, VTC thôi. Trong khi AVG ngày càng xuống cấp thì giờ đang chuẩn bị chuyển qua K+ đây. Cái ngờ u của dân VN mình là bỏ tiền nhưng ko đòi hỏi một chất lượng xứng đáng với đồng tiền bỏ ra. Giống mua cá ngoài chợ dzậy đó. Ko phải ít tiền là tui phải ăn cá ôi cá thiu. Thằng cung cấp dịch vụ nào nghĩ như dzậy thì trước sau cũng bị phá sản thôi. Hy vọng bọn "tư bản giãy chết" nó đập luôn những cái bọn dịch vụ yếu kém =)) Có dzậy mới tiến bộ được

Các bác ở trên nên học cách biết thỏa mãn những gì mình nhận được khi bỏ ra một số tiền ít ỏi...
Gần 120k một tháng cho AVG HD và gói VTVCab+ mà ít hả bác? Hay bác tan_huy_93 kêu hoài nản rồi nên giờ cũng chán chẳng buồn kêu :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Thấy nản chả buồn kêu gào :v :v, vì kêu gào thì nó cũng chả khá hơn...

Mọi người kêu gào từ 2 năm nay rồi chưa mệt sao... :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Cơ mà hôm nay 05.09 TTTV|HD đã trở lại như cũ và điều quan tâm là vào mỗi cuối tuần TTTV News nó có LIVE bóng đá không, nếu nó thì thôi rồi... @@

Hiện tại thì lịch VTVCab đã có nhưng chưa thấy lịch rằng TTTV News có LIVE hay không và EPL tuần này trên VTVCab tiếp tục là SD... :))

Cơ mà hôm nay 05.09 TTTV|HD đã trở lại như cũ và điều quan tâm là vào mỗi cuối tuần TTTV News nó có LIVE bóng đá không, nếu nó thì thôi rồi... @@

Hiện tại thì lịch VTVCab đã có nhưng chưa thấy lịch rằng TTTV News có LIVE hay không và EPL tuần này trên VTVCab tiếp tục là SD... :))

bác vào trang chủ của VTVcab, chọn Lịch Phát Sóng, chọn kênh Thể Thao TV HD, đó chính là lịch của kênh Thể Thao TV Tin Tức HD đó ạ (chắc họ lười chưa chuyển), còn kênh Thể Thao TV HD bây giờ quay trở lại thành phiên bản HD của Thể Thao TV, có nghĩa là Thể Thao TV phát cái gì thì Thể Thao TV HD phát cái đó bằng HD.

kênh Thể Thao TV và Thể Thao TV HD có biểu tượng VTVcab3 đi kèm, còn kênh Thể Thao TV Tin Tức HD có biểu tượng VTVcab3HD đi kèm (biểu tượng VTVcabHD đầu tiên)

caothudeche

Moderator

Ko hứng chịu giờ sao giờ? Chung cư mới thì SCTV độc quyền cmnr. VNPT với MyTV HD thi lởm. Muốn dùng VTVCab lắm nhưng Chỉ còn mỗi K+, AVG, VTC thôi. Trong khi AVG ngày càng xuống cấp thì giờ đang chuẩn bị chuyển qua K+ đây. Cái ngờ u của dân VN mình là bỏ tiền nhưng ko đòi hỏi một chất lượng xứng đáng với đồng tiền bỏ ra. Giống mua cá ngoài chợ dzậy đó. Ko phải ít tiền là tui phải ăn cá ôi cá thiu. Thằng cung cấp dịch vụ nào nghĩ như dzậy thì trước sau cũng bị phá sản thôi. Hy vọng bọn "tư bản giãy chết" nó đập luôn những cái bọn dịch vụ yếu kém =)) Có dzậy mới tiến bộ được

Gần 120k một tháng cho AVG HD và gói VTVCab+ mà ít hả bác? Hay bác tan_huy_93 kêu hoài nản rồi nên giờ cũng chán chẳng buồn kêu :D
Bác nói vậy là em hiểu được cái nỗi niềm của bác. Chứ như ở post #1 thì em không có đồng tình, cũng đơn giản vì quá nhiều lần đọc các bài chê bai mạng này vì thấy mạng kia tăng kênh nên nản.
Cũng như phân tích của bác thì giờ có K+, VTV Cab và AVG là đáng dùng hơn cả. Cứ cho giờ K+ là chuẩn đi thì K+ chất lượng tốt nhưng giá gấp 3 lần các ông khác. Nếu chiếu theo kiểu tiền =1/3 mà chất lượng giảm đi 3 lần thì phải nói là dùng AVG, VTC... là quá có lợi cho người dùng. Nói vậy thì hơi cùn, thực ra thì 1 ông thì độc quyền chặt chém, các ông khác chạy đua giành thị trường thì thì nhau tăng kênh và giảm giá. Và em cũng nói luôn là từ cái ngờ u của dân ta, tham nhiều kênh, ấy vậy dẫn tới để câu khách thì các đài cũng thi nhau tăng, nhưng hạ tầng có tăng đâu nên chất lượng giảm, lúc đó dân lại kêu.

Câu chuyện AVG ngày đầu số kênh khá ít, nhưng chất lượng hình ảnh thì HD thua có K+, SD chấp tất. Nhưng rồi dân Miền Bắc thì sao không có kênh này, dân miền nam thì sao lại có kênh này mà không có kênh này..., để chiều lòng khách dẫn tới như bác nói, chả hiểu có mấy kênh nó sinh ra làm gì cho tốn băng thông. Bởi vậy bác cũng nên thông cảm cho nhà cung cấp, họ cũng cần phải nuôi sống hệ thống của mình chứ, muốn tốt, muốn chiều lòng các thượng đế đâu có dễ.

Về bản thân, em thấy hài lòng với AVG, vì em thừa biết là ở VN chưa chắc 50 năm nữa đáp ứng được yêu cầu nghe nhìn của em. Ngay cả K+, số tiền đó em giành lắp internet kéo phim về xem. Truyền hình mục đích lắp đơn giản là tin tức, thời sự, giải trí nhè nhẹ ở mấy game show, phim TH. Và chắc chắc các chương trình đó về phần thu hình thu âm chưa chắc đã chuẩn. Còn để thưởng thức thật sự thì kéo phim, nhạc gốc.

portlet

Member

Bác nói vậy là em hiểu được cái nỗi niềm của bác. Chứ như ở post #1 thì em không có đồng tình, cũng đơn giản vì quá nhiều lần đọc các bài chê bai mạng này vì thấy mạng kia tăng kênh nên nản.
Cũng như phân tích của bác thì giờ có K+, VTV Cab và AVG là đáng dùng hơn cả. Cứ cho giờ K+ là chuẩn đi thì K+ chất lượng tốt nhưng giá gấp 3 lần các ông khác. Nếu chiếu theo kiểu tiền =1/3 mà chất lượng giảm đi 3 lần thì phải nói là dùng AVG, VTC... là quá có lợi cho người dùng. Nói vậy thì hơi cùn, thực ra thì 1 ông thì độc quyền chặt chém, các ông khác chạy đua giành thị trường thì thì nhau tăng kênh và giảm giá. Và em cũng nói luôn là từ cái ngờ u của dân ta, tham nhiều kênh, ấy vậy dẫn tới để câu khách thì các đài cũng thi nhau tăng, nhưng hạ tầng có tăng đâu nên chất lượng giảm, lúc đó dân lại kêu.

Câu chuyện AVG ngày đầu số kênh khá ít, nhưng chất lượng hình ảnh thì HD thua có K+, SD chấp tất. Nhưng rồi dân Miền Bắc thì sao không có kênh này, dân miền nam thì sao lại có kênh này mà không có kênh này..., để chiều lòng khách dẫn tới như bác nói, chả hiểu có mấy kênh nó sinh ra làm gì cho tốn băng thông. Bởi vậy bác cũng nên thông cảm cho nhà cung cấp, họ cũng cần phải nuôi sống hệ thống của mình chứ, muốn tốt, muốn chiều lòng các thượng đế đâu có dễ.

Về bản thân, em thấy hài lòng với AVG, vì em thừa biết là ở VN chưa chắc 50 năm nữa đáp ứng được yêu cầu nghe nhìn của em. Ngay cả K+, số tiền đó em giành lắp internet kéo phim về xem. Truyền hình mục đích lắp đơn giản là tin tức, thời sự, giải trí nhè nhẹ ở mấy game show, phim TH. Và chắc chắc các chương trình đó về phần thu hình thu âm chưa chắc đã chuẩn. Còn để thưởng thức thật sự thì kéo phim, nhạc gốc.

Nói thiệt bác chứ SCTV e đã dùng rồi, MyTV cũng rồi, OneTV cũng rồi, giờ đang dùng AVG đây nhưng e cũng đang nhăm nhe chuyển sang K+ đây. Ban đầu e cũng thích AVG lắm chứ. Nếu ko e đâu có cắt SCTV để e với vợ e cãi nhau đâu. Mà càng ngày cái thằng AVG càng xuống cấp. Sóng sánh thì xuống hẳn, chất lượng thì ko tăng bao nhiêu trừ vụ hợp tác với VTVCab. Bởi vậy trong thời đại làm dịch vụ mà các nhà cung cấp dịch vụ khác thì tăng kênh, tăng chất lượng, giảm giá tiền thì AVG trước sau như một.

Đẻ ra cái kênh NCM là kênh thể thao mà cuối cùng vứt xó giờ chiếu phim. Đợt rồi fanpage thì admin khoe khoang tăng hoành tráng nào là VTV3, VTV6, HTV7, HTV9, VTC3 HD... cuối cùng được mỗi HTV7, HTV9 HD trông được còn lại các kênh HD kia nhìn tởm vãi. Chứng tỏ AVG năng lực phát triển kém chứ còn gì nữa.

Vì họ nghĩ họ đã năm được 1 lượng KH Phật tử trung thành của họ? Hay là họ nghĩ họ nắm được 1 lượng KH ở nông thôn? Mà cho dù họ tự tin cỡ nào thì nói thật trước sau với kiểu cung cấp dịch vụ như thế này họ cũng sẽ bị những thằng khác giành mất KH thôi. Cứ nhìn Cocacola với Xá xị Chương Dương thì cũng biết AVG sẽ ntn rồi :D

Ôi công nhận sóng AVG dạo này kém hơn. Hồi cách đây gần 1 năm, nhà em lắp 1 bộ trong phòng kín mít, sóng hơi yếu nhưng gần như không bao giờ vỡ hình & giật, bây giờ ngồi ở chỗ đặt đầu thu ngay sát cửa, sóng khỏe mà xem hình 5 phút giật 1 lần :-q

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhtai92

Bác nào lập cái topic AVG chuẩn bị chuyển về Vinasat 2 để anh em bàn luận nào.

sokita

Member

Có tần số 60 rồi, AVG chuẩn bị nhét hết mấy kênh HD vào riêng kênh tần số này

sokita

Member

đúng đấy, chả ai cần mấy kênh nhạc đó cả, cháu gái mình mới gần 2 tuổi thôi đã cầm iphone của mẹ nó (chị ruột mình) tự bật youtube để xem rồi

Con gái em 2 tuổi, nhưng nhà em ko có ai phôn như nhà bác =))

chuẩn bị là khi nào? Chứ có mấy bác kinh doanh AVG lên đây tung tin hỏa mù nhiều quá giờ tin về AVG gần như là tin vịt hoặc tin khuyến mại quảng cáo bán đầu thu. Haizz

tan_huy_93

Well-Known Member

cái "chuẩn bị" này không biết đến bao giờ..........................

Bên trên