Nhờ a e giúp !!!Màn hình xanh khi play Video qua HDMI

yukiheart

Em đã update driver mới nhất cho em Dell XPS M1710 Có cổng HDMI chuyển qua tivi SamSung 37" full HD
Bình thường thì không sao.Clip chất lượng kém vẫn chiếu được
Đến DVD or HD là xanh lè màn hình
Em xài win 7.
Em đã thay cap nhưng tình hình không đổi....
Cảm ơn anh em rất nhiều.

Ðề: Nhờ a e giúp !!!Màn hình xanh khi play Video qua HDMI

Em đã update driver mới nhất cho em Dell XPS M1710 Có cổng HDMI chuyển qua tivi SamSung 37" full HD
Bình thường thì không sao.Clip chất lượng kém vẫn chiếu được
Đến DVD or HD là xanh lè màn hình
Em xài win 7.
Em đã thay cap nhưng tình hình không đổi....
Cảm ơn anh em rất nhiều.

Theo mình thì chắc có sự xung đột fần mềm chứ dây HDMI ko sao đâu!
Bạn thử remove hết mấy cái soft chơi HD đi, cái lại 1 cái thôi, rồi play thử coi có bị nữa ko???
Bạn cũng nên xem mấy cái cài đặt trên con LCD Sam của bạn xem đã cài đúng hết chưa???
chúc thành công!:p:p:p

yukiheart

Theo mình thì chắc có sự xung đột fần mềm chứ dây HDMI ko sao đâu!
Bạn thử remove hết mấy cái soft chơi HD đi, cái lại 1 cái thôi, rồi play thử coi có bị nữa ko???
Bạn cũng nên xem mấy cái cài đặt trên con LCD Sam của bạn xem đã cài đúng hết chưa???
chúc thành công!:p:p:p

Mình cũng đã thử, nhưng mà mình chỉ có windows Media thui...Mình coi trên một số diễn đàn thì vẫn có hiện tượng này... mà chưa thấy cách khắc phục.:confused:Mọi người nói chuyển qua cable VGA lại thì buồn lăm...

Mỗi lần chơi Video là treo, xanh lè....:eek::eek:

Mình cũng đã thử, nhưng mà mình chỉ có windows Media thui...Mình coi trên một số diễn đàn thì vẫn có hiện tượng này... mà chưa thấy cách khắc phục.:confused:Mọi người nói chuyển qua cable VGA lại thì buồn lăm...

Mỗi lần chơi Video là treo, xanh lè....:eek::eek:

1/xài thử KMP đi bạn
2/ko nữa thì ghost máy lại đi!
3/ko được nữa thì đành chịu về VGA thui,nó nét thua gì HDMI đâu!
hiiiiii

vietbeovnn

em cũng nghĩ cái này là do đụng soft, lên kiểm tra kỹ soft trước khi cài. Nếu vẫn bị nên remove đi tải bộ cài khác về thử đến khi nào được thì thôi. Ko phải do lỗi phần cứng đâu.
@: Ngày trước ít os, ít soft cài dễ ợt mà chẳng bao giờ bị làm sao cả, bây giờ thì thôi rồi, hơi tý thì đụng màn hình cứ xanh lè roài khởi động lại. Kú thế ko biết :D

Bên trên