Nhờ anh em tư vấn 1 bộ HT5.1

phuongvcb

Mình mới bắt đầu nghiên cứu HD. hiện nay đã có tivi và đầu phát HD. Đang thiếu 1 bộ HT5.1. Mong anh em tư vấn giúp ( giá khoảng 10-15tr )

maybach63

Active Member
Ðề: Nhờ anh em tư vấn 1 bộ HT5.1

Mới chơi đơn giản gọn nhẹ thì DENON 390XP là hợp lý nhất!

behard_besuck

Nếu thích hoành tráng thì bác tham khảo thêm con Sony HT-DDW7500 tan nát tình làng nghĩa xóm xem sao. Con này 7.2 mà lại trong tầm tiền bác chi.

Nghia_PMT

Well-Known Member

con Sony nghe dỡ ẹt mà mắc tiền nữa, vote cho Denon 390xp

xitrum8x

Active Member

Nếu thích hoành tráng thì bác tham khảo thêm con Sony HT-DDW7500 tan nát tình làng nghĩa xóm xem sao. Con này 7.2 mà lại trong tầm tiền bác chi.

Em này chỉ được cái to mồm thôi bác ạ, bác chủ cứ 390xp mà phang. Hình thức gọn gàng, dể bày biện hơn DDW7500.

vietrung

Active Member

Em này chỉ được cái to mồm thôi bác ạ, bác chủ cứ 390xp mà phang. Hình thức gọn gàng, dể bày biện hơn DDW7500.

bác đưa vào tầm ngắm đôi front nào ghép với AX5Ai chưa, chắc cũng "nọng trong người" lắm đây :D

xitrum8x

Active Member

bác đưa vào tầm ngắm đôi front nào ghép với AX5Ai chưa, chắc cũng "nọng trong người" lắm đây :D

Thứ ba tuần sau ra phi trường đón em nó về bác ạ, đếm thời gian từng ngày. RX6, 684, 607 em đang ngắm đến, để thử từng loại coi em nào hợp rồi lấy luôn. Mấy ngày nay ăn chè đậu xanh giải nhiệt cho bớt "nọng" ko chơi Dr.T =))

vietrung

Active Member

Thứ ba tuần sau ra phi trường đón em nó về bác ạ, đếm thời gian từng ngày. RX6, 684, 607 em đang ngắm đến, để thử từng loại coi em nào hợp rồi lấy luôn. Mấy ngày nay ăn chè đậu xanh giải nhiệt cho bớt "nọng" ko chơi Dr.T =))

mình nghĩ RX6 hợp đấy, khi nào review hú nhé :D hy vọng tuần sau bác hết "nọng trong người" :))

badboybeo

Well-Known Member

em đã từng dung qua em sony
khuyên chân thành là bỏ qua em này đi

duyanh2008

Active Member

Sao bác chủ không thử bộ Jamo S606 nhỉ?

Bác chủ chỉ đầu tư tầm 15m. Làm bộ S606 hết 10m rồi. Số tiền còn lại vừa để mua HDP, vừa mua receiver hót cho được 1 tí thì hơi bị khó. Cứ Denon 390XP mà phang. khỏi lăn tăn suy nghĩ

Chelsea_HD

Mình mới bắt đầu nghiên cứu HD. hiện nay đã có tivi và đầu phát HD. Đang thiếu 1 bộ HT5.1. Mong anh em tư vấn giúp ( giá khoảng 10-15tr )

Thấy cái tên wen wen, ko biết phải cu Phương VCB Đà Nẵng ko ta :-/ 10-15tr làm phát Denon 390xp, em này chiến HD thì quá tuyệt rồi.

thieulam0234

1. trước tiên lụm 1 AVR giải mã DTS-HD là ko hối hận. AVR Yamaha RX-V 765 hay Onkyo RC 180. Giá khoảng 10-12mil di
2. Lum 1 cặp nào ngon bổ rẻ làm Sr. Bây giờ cho nó làm Main, sau này đẩy nó xuống làm Sr
Mới nghiên cứu thì sau này sẽ nghiên cứu nữa nên đi theo hướng này.

Sao không thấy anh em nào tư vấn dàn 5.1 của LG vậy. Xin cho mình hỏi dàn Denon 390xp như thế nào so với dàn LG. Thanks

binna

Well-Known Member

1. trước tiên lụm 1 AVR giải mã DTS-HD là ko hối hận. AVR Yamaha RX-V 765 hay Onkyo RC 180. Giá khoảng 10-12mil di
2. Lum 1 cặp nào ngon bổ rẻ làm Sr. Bây giờ cho nó làm Main, sau này đẩy nó xuống làm Sr
Mới nghiên cứu thì sau này sẽ nghiên cứu nữa nên đi theo hướng này.

em cũng định đi theo hướng của bác (nhưng có thêm cái cen)
bộ nào làm Sr ngon bổ rẻ, bác có thể đề cử giùm em được không ạ?

minizip

Member

dts-hd thì chọn onkyo cho rẻ ngon
loa thì chọn mấy cái surround dạng bookshelf là ổn ạ (tầm 200 - 250usd)
Nếu muốn cen thì bác phải thêm tiền :(

Bên trên