nhờ anh em tư vấn dùm dàn âm thanh 5.2 xem phim HD

aitranst

Well-Known Member
nhờ anh em tư vấn dùm dàn âm thanh 5.1 xem phim HD

Em đang ở Mỹ, hiện đã có 1 tivi LCD 42 và máy tính để xem phim HD có ngõ ra HDMI 5.1 rồi. nay cần thêm dàn âm thanh 5.1 thôi. các anh em có thể tư vấn cho mình nên mua loại nào ? (tầm khoảng 2.000 USD)
Phương án 1 : Bose T20
Phương án 2 : Bose AM10 + Receiver (xin chỉ giáo dùm mình là receiver nào luôn)
Phương án 3 : Receiver (chưa biết ?) + center, surround của Bose + Sub (chưa biết sub nào) + Loa đứng phía trước (cũng chưa biết luôn, nhờ tư vấn)
Phương án 4 : Tùy anh em chọn lựa dùm...
Hiện ở Mỹ thấy có bán nhiều loại Receiver của Okyon, Denon, Yamaha, loa thì Bose, Polk
chân thành cảm ơn các anh em trong hội HD Việt Nam.

Chỉnh sửa lần cuối:

aitranst

Well-Known Member
Ðề: nhờ anh em tư vấn dùm dàn âm thanh 5.2 xem phim HD

Trước đây, ở Việt Nam em cũng từng sở hữu qua 1 dàn tương đối ổn :
Amply Denon A1SE
Loa đứng phía trước Mission M53
Sub Mission M53
1 bộ center + Sr của Bose
dây loa xịn...
sau đó gấp đi Mỹ nên bán rẻ...tất cả chỉ bán có 1.500USD (thời điểm 2007)
.
bây giờ tiếc quá, đang ráng sắm lại nhưng cũng cố gắng sao cho chất lượng không tệ hơn lúc trước. nên rất cần sự giúp đỡ của anh em HDVN.

manhthang

Huyền Thoại

Bác đã từng dùng Denon vậy em lại đề cử AVR4308CI, giá khoảng 900$
Còn loa thì khi bác mua 4308 tại cửa hàng thì thử và chọn luôn ở đó là tốt nhất vì em không biết tại đó đang bán những gì :D
Có 1 điều bác có thể yên tâm là người bán tại Mỹ rất giỏi về kỹ thuật, bác có thể yêu cầu tư vấn và nghe thử thoải mái.

lehoang40

Nếu bác đã dự định xài Bose thì Onkyo là một lựa chọn ưu tiên nhe bác.

CK AUDIO

Coi bộ Bác lehoang40 rất thích ONKYO ~O)

aitranst

Well-Known Member

Đúng là ở bên Mỹ đi bất cứ đâu cũng đều thấy hãng Bose ghép với Onkyo.
Bạn ManhThang có ý kiến rất hay là tham khảo ý kiến của nhân viên kỹ thuật bên Mỹ, nhưng có 1 sự thật... "đau lòng"... là mình không biết tiếng anh...:-j
À! bạn ManhThang nói là giá Denon AVR4308CI 900USD là ở VN hay bên Mỹ?

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhtruyen

Well-Known Member

Trời ạ Bose mà nghe cái gì. Vừa mắc vừa dở vừa dỏm. Tránh càng xa càng tốt. Friends Don't let Friends Buy Bose ^^ không tin thì họi cụ gu gồ nhé.

Bác ở US thì mua Loa JBL + Receiver HK mà xài. Cộng thêm customer service của HK tốt hơn nhiều so với mấy hãng khác. Có trục trặc khúc mắc gì alo cho nó 1 phát là nó xử lý nhanh gọn lẹ.

manhthang

Huyền Thoại

Đúng là ở bên Mỹ đi bất cứ đâu cũng đều thấy hãng Bose ghép với Onkyo.
Bạn ManhThang có ý kiến rất hay là tham khảo ý kiến của nhân viên kỹ thuật bên Mỹ, nhưng có 1 sự thật... "đau lòng"... là mình không biết tiếng anh...:-j
À! bạn ManhThang nói là giá Denon AVR4308CI 900USD là ở VN hay bên Mỹ?

Giá khoảng 900$ là ở US đấy bác ạ, ở VN phải rơi vào tầm 40tr.
Bác ở bên đó mà đi đồ âm thanh là lạc vào rừng đó, vừa phong phú vừa rẻ nhất thế giới. Trước đây em hay đi chợ ở online Craiglist San Francisco, sau là Newegg, TigerDirect dạo này không hay vào nên ít cập nhật được thị trường.

Nếu chọn receiver rồi thì bạn chỉ cần hỏi người bán về "Speaker" rồi sau đó phang tiếng Việt là người ta hiểu ngay là bạn không biết tiếng Anh và muốn mua loa cho cái receiver vừa mua. Văn nói dễ hơn văn viết, trước khi đi mua nếu nhờ được ai dạy cho mấy câu để hỏi han là đủ :D

vinhtruyen

Well-Known Member

Đúng là ở US mà mua đồ audio thì chọn riết mờ mắt hết biết chọn gì luôn. Ở Mỹ tận dụng cơ hội mua loa của Mỹ như Klipsch, JBL hay Polk vừa xịn giá vừa rẻ nhất thế giới.

chobobo

Member

Qua Mĩ thik nhỉ?
Đồ rẻ mà toàn đồ xịn chứ ko mắc như ở VN ^^!

vinagoh

Well-Known Member

Chắc kiếm đường qua Mỹ sống thôi...:D

aitranst

Well-Known Member

được này mất kia hà các bạn ơi!
qua bên đây chỉ có ngồi thưởng thức 1 mình thôi, không có ai để trao đổi, bàn luận về thiết bị âm thanh để học hỏi thêm, đâu có offline như các bạn được.
ở bên này mình có chép phim HD cho vài người Việt nam coi, giá 2gb = 20 USD :D, tính quảng cáo trên báo để làm ăn lớn... nhưng sợ vi phạm bản quyền bị cảnh sát vịn..hic... hiện mình sở hữu tổng cộng là gần 8gb phim=P~

Chỉnh sửa lần cuối:

aitranst

Well-Known Member

Qua thời gian ... 2 ngày nghiên cứu và tham khảo trên diễn đàn HDVN, nay mình định sắm như sau, nhờ anh em xem dùm :
Receiver : Denon AVR-3310 --> mua đồ qua sử dụng trên Amazon ~ 600 USD
Loa : Polk RTiA7 --> mua ở Frys.com 550 USD x 2 cái ~ 1100 USD
Center : Polk CS20 or CSiA4 --> mua ở Frys.com ~ 300 USD
Sub : Polk PSW 110 or PSW 111 ~ 300 USD
Sur : Bose 161 (mục đích là treo trên trần nhà) ~ 160 USD
Tổng cộng : 2460
Vượt quá ngân sách, nhưng anh em thấy như vậy có ổn không ? quan trọng là Denon có đánh được với Polk không ? hay là đổi Onkyo RC180 đánh với Polk ? anh em cho ý kiến dùm... và có thể sửa đổi, thay thế cái nào không quan trọng để cho giá thành hạ xuống chút nữa không ạ !

Chỉnh sửa lần cuối:

Qua thời gian ... 2 ngày nghiên cứu và tham khảo trên diễn đàn HDVN, nay mình định sắm như sau, nhờ anh em xem dùm :
Receiver : Denon AVR-3310 --> mua đồ qua sử dụng trên Amazon ~ 600 USD
Loa : Polk RTiA7 --> mua ở Frys.com 550 USD x 2 cái ~ 1100 USD
Center : Polk CS20 or CSiA4 --> mua ở Frys.com ~ 300 USD
Sub : Polk PSW 110 or PSW 111 ~ 300 USD
Sur : Bose 161 (mục đích là treo trên trần nhà) ~ 160 USD
Tổng cộng : 2460
Vượt quá ngân sách, nhưng anh em thấy như vậy có ổn không ? quan trọng là Denon có đánh được với Polk không ? hay là đổi Onkyo RC180 đánh với Polk ? anh em cho ý kiến dùm...

theo mình thì bro nên múc Denon 4308ci và dàn Bose 5.1 như chữ ký của mình là bảo dảm bro coi phim phê luôn , chừng nào bro lên đô thì có thể nâng cấp tiếp , chứ mình thấy bro nên mua loa thập cẩm như vậy sợ kg hay đâu , Denon + Bose là hay rồi( mình cũng đang ở US nè , bro ở tiểu bang nào nếu cần thì cứ pm cho mình để trao đổi thêm ). chúc bro chọn dược dàn như ý.

Bên trên