Nhờ anh em tư vấn giùm!

Mình đang có bộ dàn âm thanh 5.1 Panasonic SC-PT870, nay muốn nâng cấp lên bộ 5.1 khác. Đang phân vân giữa 2 bộ là Sony DAV-DZ810 và Denon 390XP.
Anh em trên 4rum có thể tư vấn giúp mình xem nên lấy con nào là thích hợp nhất. Vì mình thấy giá thành 2 con cũng tương đương nhau. Mình đang dùng HDX BD-1. Thanks anh em!

vietrung

Active Member
Ðề: Nhờ anh em tư vấn giùm!

chọn denon 390XP đi bạn, mình đang dùng bộ này, nghe nhạc tương đối, xem phim rất khá!!!

hdat

chọn denon 390XP đi bạn, mình đang dùng bộ này, nghe nhạc tương đối, xem phim rất khá!!!

Bắt quả tang rồi nha bác Vietrung ngoài dàn HT rời bác lại còn 390XP nữa chứ giấu nha... hehe, show thêm cho anh em xem đi bác.

lehoang40

Bác chủ thớt nài lại bộ 390xp của bác viettrung đi, để bác ấy còn lên đời BW :))

lehoang40

Mình đang có bộ dàn âm thanh 5.1 Panasonic SC-PT870, nay muốn nâng cấp lên bộ 5.1 khác. Đang phân vân giữa 2 bộ là Sony DAV-DZ810 và Denon 390XP.
Anh em trên 4rum có thể tư vấn giúp mình xem nên lấy con nào là thích hợp nhất. Vì mình thấy giá thành 2 con cũng tương đương nhau. Mình đang dùng HDX BD-1. Thanks anh em!

Đã xài qua một bộ AIO, nay tiếp tục đầu tư AIO hả bác? sao không đổi hướng lắp dàn rời?

vietrung

Active Member

Còn gởi bên em chưa chịu tha về nữa này :))

tuần sau tha về bi giờ, có ở xì phố đâu mà hốt dc ;)

Bắt quả tang rồi nha bác Vietrung ngoài dàn HT rời bác lại còn 390XP nữa chứ giấu nha... hehe, show thêm cho anh em xem đi bác.

bộ đó làm backup thêm, thử nghiệm coi sao!!!

Bác chủ thớt nài lại bộ 390xp của bác viettrung đi, để bác ấy còn lên đời BW :))

thôi các bác cho xin, đường lên tới B&W chắc còn xa, ko đú nổi theo các bác :|

onggia

Well-Known Member

Bác chủ thớt nếu có điều điệu nên mua hẳn bộ rời mà chơi chứ lên 2 bộ bác nói thì xem phim cũng chỉ hơn được 1 chút thôi còn về mặt nhạc nhẽo thì nói chung vẫn thế ko khác mấy.Các bác trên này toàn mỗi người 2 bộ thế này thì gấu quá :D

bộ Pana không giải mã đc DTS anh em nhỉ? Cũng tại kinh tế chưa đủ, mà nhu cầu tạm thời cũng chỉ đến vậy. Nên quyết định đầu tư vậy thôi. Chứ lên bộ dàn rời thì ai chẳng thích. Nếu có anh em nào tư vấn giùm bộ rời cũ nào ngon khoảng 15tr thì giúp cho trót nhé! :)

vietrung

Active Member

bộ Pana không giải mã đc DTS anh em nhỉ? Cũng tại kinh tế chưa đủ, mà nhu cầu tạm thời cũng chỉ đến vậy. Nên quyết định đầu tư vậy thôi. Chứ lên bộ dàn rời thì ai chẳng thích. Nếu có anh em nào tư vấn giùm bộ rời cũ nào ngon khoảng 15tr thì giúp cho trót nhé! :)

15tr thì S606 ~ 10tr, AVR 2hand ~ 4tr, dây nhợ 1tr, sub hốt sau!!!

lehoang40

15tr dư sức ráp dàn rời rồi bác chủ thớt ơi, tiến hành theo hướng bác viettrung đi, bộ Jamo S606 vừa đẹp vừa nghe hay, nếu bác ở TP HCM thì có nhiều receiver second hand 3-4tr cho bác lựa chọn.

dqvn

Cho mình hỏi cái S606 với cái D405 thì cái nào tốt hơn vậy các bác.

JESSIEBO

Active Member

Cho mình hỏi cái S606 với cái D405 thì cái nào tốt hơn vậy các bác.

Nếu tầm giá 350$ thì D405 bỏ em s606 xa lắc, có điếu phải check cần thận, D405 giá mới ngày trước là 1100$ lại là Made in Denmark nữa.

Bên trên